[Event] Viết về người phụ nữ bên cạnh chúng ta.

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi MU_0nline, 2/3/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. xJameBollx

xJameBollx ๑۩۞۩๑♥sư phụ♥๑۩۞۩๑

có Ol đó ko sv2 em hỏi tý >:)

2. Mr.Name

Mr.Name <b>٩(•̮̮̃•̃)۶Mr.Name٩(•̮̮̃•̃)۶</b>

Khó thì không khó nhưng không đủ tự tin mà cho mẹ đọc. Ai cũng vậy thôi

Last edited: 2/3/12
  3. o Vinh~ Phúc thi hinh` như gập rồi

4. gặp ở đâu nhỉ nói ra xem…mình ngày trước hay chơi quán ở Minh Đức chỗ cầu gần búi tre :))

Bell thích bài này.
  5. Nhưng cậu ở chỗ nào VP nói thử coi

6. Có người hỏi tớ: ngày 8/3, 20/10 con trai chúng mày không bao giờ quên quà cho bạn gái. nhưng mẹ cmay chắc gì chúng mày đã nhớ. Thế đấy. Tuổi trẻ Viẹt Nam dường như đang ngủ say vậy. Tình thương gia đình bên cạnh không biết trân trọng mà cứ đi tìm cái ở đau ấy. Buồn cười nhỉ. Tuổi trẻ Việt Nam ơi. Tỉnh dậy đi nào. Chúc các bạn thành công và hạnh phúc.

7. sang bên chỗ tuyển danh đã báo danh rùi mà!

Bell thích bài này.
  8. AnhVanYeu

AnhVanYeu <font color=Magenta><b>(^_^)_Gia_Đình_(^_^)</b></f

Trích dẫn quá nhiều trên internet

MU_0nline thích bài này.
  9. Bài Viết Về Người Phụ nữ bên tôi
    Tên: Bùi văn Toàn
    Tên NV: 1ChuTinh
    Biệt danh: Toàn đầu lâu ^^
    Nơi sống: Hà Nội

Tôi muốn là hạt nắng để đến bên mẹ

Ươm lên sợi tóc để tóc sáng lóng lánh
    Tôi muốn là ngọn gió để đến ôm mẹ
    Hôn lên đôi mắt hằn sâu dấu chân chim

( nhạc sĩ : Nguyễn Ngọc Thiện)

Mẹ ơi, con thích đoạn nhạc này lắm, thích đến mức có thể ngâm nga nó mãi mà không chán nhưng cuộc đời con, con lại không thích làm gió và làm nắng mẹ ơi ….
    Nếu con làm nắng, mỗi sáng tinh sương đêm còn ướt lạnh mẹ xuống vườn đưa ra chợ, quả bí, mớ rau còn ngậm những giọt sương, ngái ngủ dưới tay mẹ đặt nhẹ lên quang gánh và đi …
    Mẹ sợ thấy những tia nắng đầu tiên vì biết rằng mẹ sẽ chậm một buổi chợ đầu hôm, sẽ lỡ nhiều khách, hôm nay sẽ không được chợ và hôm nay có thể rằng con sẽ ít đi một phần cơm ngon. Và nắng lên nhiều, rau của mẹ sẽ héo, nắng táp vào da của mẹ làm dầy thêm những nếp nhăn của thời gian …
    Nếu con làm gió, gió cao nguyên bỏng rát, thổi héo hắt qua gian nhà vắng, chúng con đi mỗi đứa một phương, ngôi nhà thêm lạnh, ngôi nhà thêm vắng và gió về quạnh hiu ….
    Nếu có thể con chỉ mong mình làm một miếng cơm ngon, một nắm xôi nhỏ, một ly nước mát trong dành cho mẹ giữa chợ đông để mẹ lót dạ vì biết rằng một sớm mai vôị vàng mẹ chưa ăn gì mà đã đi ra chợ….
    Chợ quê nghèo, người bán thì nhiều, người mua thì ít … vất vả nhiều gánh chợ hàng rau …. Mà mẹ thì hiền quá, mấy ngày về quê ra chợ cùng mẹ thấy mẹ buôn bán, mẹ ơi mẹ chẳng thể như người ta làm một con buôn giữa chợ được rồi mẹ ạ. Hay mẹ cứ ở nhà con sẽ gửi tiền về quê … Mẹ gạt ra bảo : mẹ làm được, con gái lớn phải tự lo cho mình, đừng lo cho mẹ …
    Đừng lo cho mẹ …
    Mẹ ơi, con bé bỏng …
    Nếu có thể con mong mình bé nhỏ mãi lại để tối tối ngồi với mẹ nhặt rau, lựa cà chua , bó ngò …. Cho mẹ mai ra chợ …. Hương đồng nội của ngò , của quế, của húng, của giang … dậy một góc nhà thân thương … Tay con vương mùi hương ấy .. vị của hi sinh …
    Dẫu biết rằng ước mơ con đã nếu sẽ chẳng bao giờ thành hiện thực và con cứ mãi đi, đi vào cuộc đời của con, của riêng con ..

Cuộc đời này trôi qua con đã là hạt nắng của mẹ lỡ lầm ươm vào tóc mẹ biết bao sợi bạc để bây giờ tóc sáng lên một mầu sáng của thời gian. Con đã rút hết từ mẹ biết bao tinh hoa và ngọt ngào. Cả dáng mẹ thắt đáy lưng ong thời con gái bây giờ héo hắt lặng một dấu hỏi lưng còng. Giọng của mẹ ngọt lắm nhưng bây giờ khàn nặng … một gánh đời con … Và cuộc đời con đã là gió vẽ lên khuân mặt mẹ những dấu chân chim không thể nào xóa được, mâm mê vào thấy cả một trời xót xa …
    Đêm nay lặng nghe mẹ và con biết mai đây rồi con cũng sẽ là một người mẹ, một người mẹ tốt. Con sẽ dùng món quà mẹ dành cho con một cách tốt nhất … để cho con của con hiểu rằng ….
    Tình yêu của mẹ dành cho con là bất tử.

Last edited: 3/3/12
  10. đúng vậy,cậu này viết cả bài valentin đều hay T_T cảm đông thật

Cậu làm vk tớ đọc song khóc ghê wa,hix,tốn công tớ ko ngủ dc ^^

11. Topic đăng bài dự thi mà mấy bác chém gió nhiều quá :)
    Đừng để cho nó loãng chứ :)

12. AngelLove

AngelLove Tân Thủ

Bài này nghe rồi..ko copy tí nào tôi nằm cho đánh...ở trong cửa sổ tâm hồn đấy

13. Đọc bài của bác MrName khiến mình cảm động quá, cảm xúc về mẹ chợt òa về, ngồi viết 1 bài kể về người mẹ của mình :x:x:x

Họ và tên: Nguyễn Tiến Mạnh
    Nơi Sinh: Vũ Thư - Thái Bình
    NV trong game: LyDoanDu

Bài dự thi
    :xMẹ! Tình yêu của con :x

“Công cha như núi Thái Sơn
    Nghĩa mẹ như nước trong nguồn chảy ra
    Một lòng thờ mẹ kính cha
    Cho tròn chữ hiếu mới là đạo con”

Ngay từ những ngày đầu đặt bước vào quãng đời học sinh con đã được thầy cô dạy về những câu thơ trên. Mẹ biết không mới chỉ là 1 học sinh lớp 1 con chưa hiều biết quá nhiều về lẽ sống đời thường, chưa biết thế nào là công ơn của mẹ cha, mặc dù mới chỉ tập tững những bước đi đầu tiên của một cuộc đời nhưng chỉ cần nghĩ tới hai từ “ Công cha” và “Nghĩa mẹ” đã khiến lòng con xôn sao. Chắc hắn mẹ nghĩ rằng con vẫn là cậu bé làm sao hiểu đc ơn nghĩa mẹ cha sâu nặng như thế nào, nhưng mẹ ơi con trai mặc dù còn bé nhưng suy nghĩ của con không hề bé mẹ ạ, trong đầu con luôn suy nghĩ về chuyện là thế nào để mẹ đc vui, hạnh phúc và tự hào khi sinh ra 1 đứa con trai và đặt cái tên là “ Tiến Mạnh” con hiểu đc suy nghĩ của mẹ khi đặt tên này.

Con còn nhớ hồi đó là năm 2003 quê mình bị lụt đúng không mẹ? Nước nhập gần đến đầu gối chỉ cần con trai mẹ đc đi học mẹ mà các phương tiện xa đều không thể di chuyển đươc me đã sẵn sàng vén quần lên ngang đầu gối đặt bàn chân của mình trên vai 1 thằng con 10 tuổi đến trường chỉ mong sao con của mình không muộn học không bỏ nhỡ buổi học hôm đó. Trong mỗi đêm cô đơn nước mắt con không ngừng rơi khi nghĩ về cảnh tượng đó vào nhiều cảnh tượng khác mà mẹ dành cho con nữa cơ mẹ ạ.

Khi con lên cấp 2 con còn nhớ con đã làm cho mẹ buồn 1 lần mà giờ trong lòng con rất ân hân vì những lời nói hôm đó. Con nói với mẹ rằng: “Mẹ con đã lớn con có thể tự đi học được không cần mẹ phải đón đưa như một đứa con nít”. Mẹ đáp: “Mẹ không thích để con đi tự đi học vào những ngày hè nóng nực ở quê ta con ạ, dễ làm con ốm lắm”, không những không nghe lời mẹ mà con còn cãi lời mẹ rất nhiều vào hôm đó, mẹ đã khóc nước mắt của mẹ đã như ngàn con dao đâm vào trái tim nhỏ mẹ của con trai mẹ, con đã xin lỗi mẹ đã gạt đi nước mắt và nói không sao con ạ, giây phút đó mẹ có biết là con muốn là gì không? Con muốn tao ra một lực quay làm quay tròn trái đất này để thời gian về lúc trước
    đó để con không nói những lời khiến mẹ buồn như thế nữa ( suy nghĩ ngây thơ lắm phải không me).

Mẹ ơi! Mẹ có còn nhớ niềm vui đầu tiên của mẹ được con dành tặng không? Con nghĩ là giấy chứng nhận học sinh giỏi tỉnh khi con lên lớp 9, chưa bao giờ con thấy nụ cười mãn nguyện của mẹ khi con mag giấy chứng nhận ý về nhà. Con tự nhủ mình sẽ cố gắng học hơn nữa thành công hơn nữa để không một lần mà nhiều lần mẹ được vui vì tư hào khi đã sinh ra trên đời này một người con trai như con.

Đến khi con vào lớp 10 bước chân vào một môi trường học hoàn toàn mới và xa lạ cũng chính là lúc mẹ không thường xuyên bên con nữa, vì kinh tế của gia đình mẹ đã phải đi làm ăn, mới đầu khi mẹ nói mẹ đi thật tâm trong lòng con vô cùng vui sướng vì con nghĩ rằng mẹ đi thì con không chịu sự quán lí của mẹ nhưng con đã nhầm những lúc bên cạnh con không còn ai con đã thấy sự cô đơn nỗi cô đơn này chưa một lúc nào xuất hiên trong đời con, con đã khóc như một đứa trẻ con chỉ mong được bên cạnh mẹ ngay lúc này đây hình bong của mẹ xuất hiên trước măt con.

Khi mẹ về con đã vui hôm đó con vui lắm phải không mẹ? Khi mẹ nói: “mai mẹ đi con ở nhà chịu khó ăn uống với học nhé”, mẹ vừa dứt lời con không nói một câu mặt con nặng ra đứng luôn dậy và bước vào phòng, con đoán lúc đó mẹ hiểu con đang nghĩ gì. Đêm hôm đó là cái mẹ xuống phòng và ngủ cùng con, biết mẹ nằm giường con cố tính không đi ngủ và ngồi một mình ở bàn học đến tận 12h đêm, khi con vào ngủ mẹ đã ôm con nói với giọng buồn buồn:”Cuc cưng của me đừng buồn cũng chỉ vì lo cho con mẹ mới phải xa gia đình mà đi làm ăn thôi con ạ”, nghe mẹ nói xong con cũng đã khóc và ôm mẹ thì thầm câu:” mẹ đi mau về với con nhé”

Vài tháng sau, do uống thuốc cẩn thận con dị ứng thuốc phải lên viện đa khoa tỉnh để cấp cứu, trong đêm giá lạnh của mùa Đông miền Bắc công them mưa phùn mẹ đã lận lội để về quê, lúc mẹ về đến viện mặc dù con rất mệt nhưng con vẫn nhớ mẹ đã nắm lấy tay con và nói:” Con trai mẹ sao thế này?”, Những tia đỏ trong mắt mẹ hiện ra làm lòng con đau như cắt, lúc đó con không biết làm gì là ngoài việc tự trách mình. Cả đêm đó mẹ không ngủ mà thức chăm con nửa đêm tỉnh giấc con vẫn thấy mẹ còn đang ngồi bên cạnh giường đến tận sang vẫn thấy mẹ ngồi đó. Mở mắt ra con chỉ nói 1 câu: “MẸ ƠI! CON YÊU MẸ”, mẹ vừa cười vừa nói:” thôi đi ông tướng nằm đây mà nói là yêu mẹ à”. Con cười và mẹ cũng cười khiến con rất vui.

Là một người cha người mẹ ai cũng muốn con mình thành đạt và con đã làm đc ½ của cái cái đó phải không mẹ? Mẹ đã vui đã khen con :” Con trai mẹ giỏi lắm” khi con đỗ vào cổng trường đại học con cảm thấy xung sướng vô cùng mẹ ạ. Con lên ĐH mà mẹ lại cứ nghĩ như là con như một đứa trẻ vào buổi con đi lên HN để học mẹ đã dặn đi dặn lại con rất nhiều điều khiến con buồn cười quá. Nhưng giờ con đã hiểu 1 chút gì là điều mẹ nói không hệ sai một tị nào luôn luôn và mãi mãi là như thế. Đúng không mẹ?

Mẹ ơi ngày quốc tế phụ nữ đến rồi ngàn lời chúc cũng không thể nói lên những gì mà con muốn nói con xin gửi tặng mẹ bài hát

[video=youtube;Pjr0SxcK30Y]http://www.youtube.com/watch?v=Pjr0SxcK30Y[/video]

Cuối cùng con muốn nói ngàn lân câu nói :" Mẹ ơi ! CON YÊU MẸ", mẹ mãi mãi bên con nhé mẹ. Con cần mẹ =D>:x

Qua đây mình xin gửi tặng tới menb nữ của BV nói chung, menb nữ của sv HN chúng ta và toàn bộ các bà xã, con gái, và bạn gái của menb BV lời chúc hạnh phúc mạnh khỏe và thành công trong cuộc sông
    Các bạn nữ ạ các bạn là 1 bộ phận không thể thiếu đc :))

14. tam_giang_a1

tam_giang_a1 Tân Thủ

Tên tôi là: Hoàng Văn Tâm
    Biệt danh: Lãng Tử Vô Hạnh-Thân Danh Tàn Tạ
    Nhân vật: torres09
    Nơi đang sống: Hoàng Quốc Việt-Hà Nội
    Bài viết về người phụ nữ bên tôi

Mỗi khi nhìn lại những gì mà mình đã cùng nhau trải qua,anh lại lặng lẽ mỉm cười vì số phận đã đưa mình gặp nhau,làm nên bao kỉ niệm êm đềm hạnh phúc của đôi ta... Những kỉ niệm rồi cũng sẽ theo thời gian trôi vào quên lãng,dòng đời hối hả rồi cũng sẽ cuốn đôi ta ra khỏi những nỗi nhớ nhung về nhau về quãng thời gian thật là hạnh phúc... Anh đã từng thay đổi,thay đổi rất nhiều từ khi anh yêu em.. Anh đã từng nghĩ anh sẽ không thể yêu ai khác ngoài em... Anh đã từng nghĩ mình sẽ mãi mãi,mãi mãi là của nhau... Anh đã từng ước mơ sẽ được nắm mãi đôi bàn tay nhỏ bé ấy...suốt cuộc đời này Anh không thể tưởng tượng được một ngày nào đó anh nhìn thấy em đi bên cạnh ai đó không phải là anh anh sẽ như thế nào nữa... Chuyện tình của chúng mình thật đẹp phải không em?Anh đã từng nghĩ rằng mình là người hạnh phúc khi được ở bên cạnh nhau,quan tâm,chia sẻ với nhau những buồn vui khó khăn trong cuộc sống. Cuộc sống luôn đẩy con người vào những hoàn cảnh trớ trêu,bắt con người phải lựa chọn một thứ gì đó cho mình. Anh và em cũng không nằm ngoài ngoại lệ đó... Em à.. Có lẽ anh sẽ không thể bên em được nữa,anh sẽ không thể nắm bàn tay bé nhỏ ấy nữa,sẽ không được ôm em vào lòng nữa... Vắng anh em có buồn không? Không có anh đi bên cạnh em có cô đơn và cảm thấy thiếu thiếu một cái gì đó không? Anh không bao giờ muốn rời xa em,càng không bao giờ muốn thấy em vấp ngã mà không có ai bên cạnh em. Nhưng em à... Anh đã sẵn sàng buông tay em ra,thực sự anh phải buông thôi, Anh đã mệt nhoài,bước chân của anh đã nặng trĩu,cánh tay anh đã mỏi nhừ vì những ngày tháng chạy theo tình yêu,chạy theo cái bóng của em Và giờ đây anh đã tự nhủ với mình rằng anh đã sẵn sàng rồi...sẵn sàng cho cái việc mà anh nghĩ anh sẽ chẳng bao giờ làm được đâu,đó là buông tay em và ra đi. Cái cảm giác mất em thực sự làm anh đau đớn, Nhưng anh sẽ học cách bước đi một mình,sẽ lấy những khoảnh khắc bên em làm động lực để bước đi tiếp, Em đã từng hứa là sẽ yêu anh trọn đời mà? Tại sao lại cho anh hy vọng rồi lại tước đoạt nó khỏi tay anh? Em,có lẽ cả anh và em đều không muốn quay lưng ra đi phải không? Sẽ có một ngày nào đó em quay lại và nắm đôi bàn tay anh chứ? Sẽ có một ngày em đuổi theo anh chứ? Sẽ có một ngày em nhận ra là em sẽ không thể sống thiếu anh chứ? Sẽ có một ngày em nhận ra là đã làm tổn thương anh thế nào chứ? Anh biết cái gì vốn không thuộc về mình thì sẽ chẳng bao giờ là của mình, Nhưng tại sao anh vẫn cố chấp níu kéo vậy,anh vẫn ngu ngốc nghĩ rằng những cố gắng của mình sẽ xoay chuyển tất cả? Hết thật rồi...tất cả đã kết thúc như một giấc mơ dài vậy... Em đâu cần phải xin lỗi,đừng xin lỗi anh.Anh không muốn em là người có lỗi...bởi vì anh tin là anh đã yêu em.. Nếu thời gian có quay trở lại anh vẫn sẽ chọn yêu em,để rồi anh lại đau khổ..anh đã quá yêu em...có lẽ vì thế mà anh càng đau khổ. Người ta bảo khi không còn yêu thì hai trái tim sẽ tự rời xa nhau...nhưng anh nhận ra mình xa nhau không phải vì minh hết yêu nhau mà tại vì tình yêu của mình chưa đủ lớn,có phải thế không em??? Nhìn em bước đi và ngửa mặt lên trời cho nước mắt chảy vào trong em nhé! Anh đã buông tay em ra rồi đấy,em đi đi! Cuối cùng thì lòng khao khát sống cũng không thể giữ lại cuộc đời cho con người,cuối cùng thì tình yêu cũng không thể giữ lại người mà mình yêu! Hãy nói em còn yêu anh dù không phải vậy để lòng anh còn nhẹ bước quay về Hãy nói thêm lời yêu thương dẫu em không thật tâm để anh nghe một lần cuối thôi em à! S2!BÌNH YÊN NHÉ![/COLOR][/SIZE][/SIZE][/SIZE]

15. Cố gắng đọc đi càng đọc càng hiểu phụ nữ hơn cậu ạ
    http://diendan.gamethuvn.net/showthread.php?t=235169&page=2

16. ^_^ bài nào cũng hay hết lên tiếp nào các bạn ^^_^^

17. Họ và tên: Trịnh Văn Hải
    Nơi Sinh: Sao Đỏ - Chí Linh - Hải Dương
    acc: nguthichet Sv Thiên Mệnh
    Bài dự thi

Tôi Và Em

Thời gian trôi thật nhanh mới đó chúng tôi đã yêu nhau đc 4 năm rồi!

Thời gian đầu. Tôi đã học xong cấp 3 được 1 năm thì gặp cô ấy!

- Ngày đó sẽ mãi k bao giờ phai được trong kí ức của tôi! Thật là tình cờ hay là ông trời đã xe duyên cho chúng tôi được gặp nhau!

+ Ngày 6/6/2008. Như mọi ngày 7h30 phút tối tôi onl Y!H và bất trợt có 1 Y!H buzz! và hỏi hôm nay anh không đi chơi đâu à. Tôi thấy ngạc nhiên vì trong Y!H mình đâu có add nick đấy đâu! tôi liền nói rằng không. Và hỏi lại em là ai? sao có Y!H anh. Cô gái nói bạn em cho. Tôi hỏi bạn em là ai và nhà em ở đâu. Cô gái trả lời em ở Sao Đỏ. Tôi giật mình khi nhà tôi và cô ấy cách nhau có 2km. và rồi qua 1 hồi nói chuyện. Hôm đó thật may mắn tôi đã dủ được em đi uống cafe. Chúng tôi đã tâm sự vs nhau rất nhiều! dần dần tôi cảm thấy tôi rất hợp em và quí mến em.

+ Ngày 11/6/2008. là ngày Sinh Nhật của tôi trưa hôm đó bbe tôi đến nhà và cùng nhau tổ chức ăn uống mà k có em. Tôi rất buồn! Tối hôm đấy tôi có gọi cho em và cùng em đi chơi rất vui vẻ! nhưng tôi cảm thấy trong lòng tôi đã có em từ lâu rồi. Chuyện dần trôi tôi phải đi làm. Nhiều hôm tôi đi làm ca 2 về là 10h tôi đã k về nhà mà chạy xe lên cổng nhà em chỉ cần đc nhìn thấy em là tôi hạnh phúc lắm rồi, tôi nhớ em đến phát điên.chỉ muốn được gặp và nói chuyện với em mà thôi.
    + 1 Tháng sau em nhận được giấy báo nhập học tại HP ngày đó tôi vừa vui vừa buồn!
    Vui vì em đã đỗ trường mà em thường yêu thích.
    Buồn vì tôi biết rằng ngày em đi học cũng là ngày, tôi và em cách xa nhau.

- Ngày đó tôi đưa em xuống HP và cùng ở vs em được đến tối thì tôi phải về để còn kịp đi làm ca 3.
    + Cả đêm hôm đó tôi k làm được gì cả? tôi lo cho em rất nhiều! lo rằng em có quen với cuộc sống mới k?
    có ngủ được không? có ăn uống được nhiều k?
    + Cuối tuần tôi không thể nào chịu nổi nữa đành chạy xe 70km để được gặp em. Được trông thấy em và được nói chuyện với em.

-5 tháng trôi qua như vậy? và rồi 1 lần nữa em dời xa tôi. Nhưng lần này là vào trong Sài gòn. Cách nhau hàng nghìn km. Nhiều lúc tôi thầm nghĩ rằng chắc tình cảm của tôi và em đã chấm dứt. Nhưng thay vào đó tình cảm của tôi và em ngày càng thắm thiết hơn. Cho dù nhiều lúc em có hờn dỗi và đã k ít lần tôi nói lời chia tay.

- Thời gian trôi thật nhanh mới đó mà đã 4 năm rồi. và rồi chúng tôi đã có 1 đứa con =))

http://[​IMG]
    http://[​IMG]

- Tuy k phải con ruột của mình nhưng tôi và cô ấy là bố và mẹ đỡ đầu của nó!
    - 8/3 này lại 1 năm nữa tôi k được ở bên cạnh em. Tôi cầu mong 8/3 này được HP bên người mình yêu. Thế là tôi mãn nguyện lắm rồi!

Nhân Dịp 8/3/2012 tôi xin chúc toàn thể AE gamethuvn.net vui vẻ mạnh khỏe! Còn riêng các chị em. Mình xin chúc các chị em phụ nữ mạnh khỏe mãi mãi trẻ trung xinh đẹp trong mắt tất cả mọi người.

Và Đây là lời tâm sự của người con gái đó!

.............biết viết những gì cho anh bi giờ nhỉ ???
    thật sự là ghét ghét ghét ghét .........phải nói bao nhiêu lần ghét để diễn tả dc rằng em rất rất rất ghét anh chơi game ..
    Em nói thật đấy anh ạ.
    ..............
    ( vk ra sớm với ck nhé )
    cái câu nói ấy cứ ở bên tai thôi....
    Cũng vì 1 năm rồi em chưa ra Bắc với anh, cũng tại vì em được nghỉ sớm nên là cứ nóng ruột muốn về cùng anh..
    Bây giờ ngồi đây viết những dòng này cho anh. em cũng đã lại xa anh nữa rồi...
    Hỏi anh rằng " em đi anh có buồn k? anh có khóc k? "
    Anh chỉ nói 1 câu " hình như là quen rồi em ak." - em cũng vậy.em chẳng còn khóc khi xe lăn bánh nữa...em chỉ biết dặn lòng mình - khóc là yếu đuối - sẽ cố gắng vui để anh được vui.
    .........
    Em ghét anh chơi game vì lúc nào hỏi " anh đang làm j " thì cũng là câu trả lời -"anh đang chơi game - anh còn biết làm j hơn ngoài game hả em?? em đi rồi anh chỉ biết game thui "
    có lúc em còn bảo anh " thôi anh yêu máy tính + game lun y @@ " - ghét quá mà
    Tết về với anh...lần đầu tiên e gặp anh Tiến + anh Tùng và các bạn trong lớp anh anh nhỉ ~^^~
    Mọi người ở trong cùng 1 G ( em cũng biết G nhé vì ngày xưa e cũng chơi game mà ~^^~ )
    Đi chơi với mọi người e thấy rất vui...không giống những người bạn nữa. cảm giác cứ như 1 gia đình......
    bàn chuyện game....nói những câu mà em buồn cười tới mức bây giờ nghĩ lại em vẫn thấy vui...
    Nhất là anh Tiến
    em vui vì anh vui.anh có những người bạn người anh tốt ở bên cạnh......em trân trọng điều ấy.
    ngày trước khi chúng ta chia tay...trang web này là nơi mà em vào thường xuyên chỉ muốn biết 1 điều. hôm nay anh có onl hay k.biết anh vẫn còn game đấy =]] =]]
    Tuy rằng em ghét anh chơi game. nhưng cái tết vừa qua đã làm em thay đổi suy nghĩ ấy...nhưng game điều độ anhh nhé. chúng ta năm cuối hết rồi mà anh . cố lên anh nhé ~^^~
    ..................
    em đã tính thời gian để ở lại với anh........nhưng không thể...
    mẹ bảo em là "ta mà là giáo viên thì k cho mày làm lớp trưởng đâu. lt j mà nghỉ tết mãi k vào, còn nghỉ học nữa chứ " em bảo em là vip mà =]] =]]
    cái dự tính của em...........em lại k làm dc nữa rồi...
    xin lỗi anh........
    nhưng năm nay chúng ta có nhìu điều vui mà
    chúng ta có con nè .... anh phải hay vào thăm cu gấu cho em nhé
    và năm nay là năm cuối của chúng ta rồi đấy. cả 2 đều phải cố gắng anh nhé.
    Em đi xa chỉ cầu danh vọng.......
    Cảm ơn anh đã luôn ở bên em
    Yêu anh và nhớ anh nhiều.
    hẾn (''._.)(._.*)

18. Họ và tên:..........
    Char:..........
    Sv:........
    Ngày 3 tháng 3 năm 2012.
    em thân mến!!
    đêm qua e đã khóc rất nhiều đúng k. e giận a k thể ở nhà chăm sóc e đc đúng k. e sợ anh đi rồi e nhớ anh quá đúng k. và e sợ a đi rồi a sẽ tim người con gái khác đúng k.?? rất nhiều lý do để e lúc tối nằm khóc bên anh như vậy.
    k đâu e à. a đi làm chư k phải đi chơi. ngày nào a cũng sẽ gọi điện hỏi thăm và nhớ đến e. lúc nào e nhớ anh quá thì a sẽ sắp xếp về nhà thăm e. và a chỉ có e mà thôi, a k có người khác đâu e à. e đừng lo nhiều quá. e gầy đi a cũng k vui đâu.
    e k đc khóc nữa, vì khi e khóc, a đau lắm e à. e hãy cố gắng học tập đi nhé.
    cũng ít hôm nữa là đến ngày 8/3 rồi đó e à. a xin lỗi e vì a k ở nhà để đi chơi cùng e đc. k tặng quà cho e đc. nhưng anh viết ra những lời này chắc e cũng hiều. anh yêu em nhiều lắm. đừng khóc nữa nhé e, hãy nghĩ tới anh và sống, học tập thật tốt. a sẽ đợi e mà. a yêu e nhiều lắm.

Bọn e hạnh phúc lắm các anh à :"> :">

19. Mr.Name

Mr.Name <b>٩(•̮̮̃•̃)۶Mr.Name٩(•̮̮̃•̃)۶</b>

Chuối cả nải thế mi =)). Sao được tẹo ri ;))

20. *Name Hoàng Công Dũng
    *Nick Name - Dũng Bất Tử -
    *Char bOnJour-TM
    *From - Nghệ An -

Bài Viết Tham Gia Even " Viết Về Người Phụ Nử Bên Tôi"
    Ai cho Nó linh hồn và thể xác !
    Sinh ra vào những năm đầu của thập kỷ 90 thế kỷ trước. Nó còn quá nhỏ để biết đc cái đói cái khổ của cái vùng quê mà Nó gắn bó hầu hết tuổi thơ. Nó cứ hồn nhiên lớn lên hồn nhiên sống, nhưng Nó có biết được sau cái hồn nhiên đó là bao nỗi lo toan trăn trở của bá , mẹ Nó lo cho Nó! Nó lớn rồi - Nó đc nghe lại tuổi thơ của Nó- cái tuổi thơ mà Nó còn quá bé để nhớ từ bà Nó, từ mẹ Nó. Mẹ Nó bảo :" Thởi xưa khổ lắm Dũng à ! Bà cất cho bố mẹ hai gian nhà nhưng bờ bao không có, cửa không có, đến cái gọi là bình dân nhất đó là điện không có nốt. Bữa ăn thì bố mẹ ăn ngô xéo, được bát gạo nào thì nấu cơm rồi nhai mớm cho con hết :(" Ấy thế mà Nó vẫn lớn lên. cao to trắng đẹp nhất lứa con con trai bằng tuổi :D !
    Chưa đầy hai tuổi, mẹ Nó sinh thêm đứa nửa. Thằng Mạnh- em trai Nó. Thế là Nó phải lên ở với bà nội để mẹ chăm em cho tốt ! Nhà nội không xa nhà Nó lắm. trong xóm mà. đi bộ có hai phút là tới nơi. Nhà nội còn có hai chú nửa . Nó sống với nội Nó khóc suôt. Từ nhỏ Nó đã khó tính, khó chiều, khó bảo, khó nói. Bà bảo lúc 2 tuổi cứ nằm mộng là Nó khóc. Nó khóc ghê lắm. Nội phải bế đưa đi khắp xóm để dỗ Nó im cơ mà . mà lúc đó có sáng gì đâu. toàn 11 12h đêm mới chết chứ ! Nó cứ lớn lên như thế. cục mịch khó bảo nhưng đc cái thông minh.Ở với bà, bà kể cho nhiều chuyện. Nó đâm ra biết nhiều thứ. Gọi như các câu chuyện về các bậc danh nhân thì " Nó đc thừa hưởng sự giáo dục tốt của bà :x"
    Thoát một cái Nó đã 5 tuổi. Em cũng đá lớn. Nó phải về nhà mẹ để đi học nửa chứ ! Cuộc sống bây giờ cũng đã khấm khá hơn. Không còn phải rau ngô như xưa nửa. Ở với mẹ thật là "khũng khiếp" Sự giáo huấn nghiêm của mẹ làm Nó khó chịu... Nó không nghe, Nó không làm mẹ đánh roi.Những đòn roi đau sưng bầm cả lên. Lớn dần nó mới biết đòn roi đã rèn luyện nhân cách Nó !. Sự cứng cỏi bãn lĩnh lớn dần trong Nó.Nó đi học. tối về mẹ lại cùng Nó học. Nó học khá lên. Thi đâu đậu đấy. Không biết mẹ tau có vui không biết nửa !
    Càng ngày tau càng lớn. Những trận đòn roi. những trách phạt cũng thưa dần. nhưng tình thương của mẹ và bà dường như không thay đổi. bà mẹ hay tâm sự với Nó, hay nói móc những vấn đề tế nhị liên quai tới con gái :D. Nó lén nhìn vào mắt mẹ, bà. Nó biết bà mẹ kỳ vọng Nó nhiều nhiều lắm. Nó biết thế. Nó quyết tâm lắm. Cuộc sống không phải mãi bằng phẳng. Nó cũng gặp rắc rối. Những lần như thế Nó cố giấu. không nói với ai. âm thầm chịu đựng. Nó không muốn bà má tau nghe những chuyện buồn về Nó.
    Ôi Nó thương nhớ má bà Nó quá !.
    Đã bao nhiêu cái sinh nhật bà. sinh nhật mẹ. bao nhiêu cái 20/10. bao nhiêu cái 8-3 trôi qua. Nó vẫn k biết làm thế nào để thể hiện sự yêu thương với bà với mẹ Nó. Nó chỉ biết ngôi đây và viết mấy dòng tâm sự ngắn cũn này. . . Ôi SAD !

-p/s Mẹ ơi mẹ đẹp như tiên- Mẹ thêm giấu huyền mẹ gửi cho con. Cuối tháng rồi mẹ à. Cho con vay 2M con sống. Khi nào đi làm con trả :x
    Chúc các chị em GameThu. Các bà các mẹ. các em các chị các bạn gái và người yêu của các"Member-boy" GameThu thật HP và khỏe mạnh !-

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi