[Event] Viết về người phụ nữ bên cạnh chúng ta.

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi MU_0nline, 2/3/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Yendieu8x ở chỗ nào Quảng Ninh vậy

Bell thích bài này.
  2. cái này đọc mỏi mắt wa @@,ma cu như đọc ở đâu rùi thì phải

3. Scorpion

Scorpion <font color=green><b>-= Phong Thần MU Bá Vương =-<

Trích quỹ cộng đồng ủng hộ Event 200 B chúc Event thành công tốt đẹp .
    Tớ cũng sẽ có bài tham gia cho vui :D tất nhiên ko giành giải với anh em đâu :D

4. ^^ vui wa đi sao ko ủng hộ thêm 1 số 0 nữa hả bác

5. anhkhanh34k

anhkhanh34k Guest

Họ và tên : đào văn hà
    biệt danh : lấm lùn
    nơi sinh sống và làm việc : cầu giấy HN
    nhân vật :hiện tại là oliver
    sever HaNoi ss6
    nếu tớ là GT tớ cho cậu này 1 đao :))

lão này viết bài cũng tạm được ng yêu hắn giống ng yêu mình thế :))

6. Mr.Name

Mr.Name <b>٩(•̮̮̃•̃)۶Mr.Name٩(•̮̮̃•̃)۶</b>

Tên : Lê Ngọc Kỳ
    Biệt Danh : MrName
    Nơi Sống: Thành Phố Vinh
    Nv trong game: ( acc vipmrname ) nv :
    MrNameVIP
    MẸ. Niềm Tin Cho Cuộc Sống Của Con. !
    ---o0o---
    Thấm thoát thoi đưa. Vậy là con đã tập sống 1 cuộc sống thiếu vắng bóng mẹ trong nhà. Cuộc sống thời vất vã, ai cũng phải đi làm ăn để kiếm kế sinh nhai, đỡ đần cuộc sống. Lúc mẹ đi thì con còn quá bé để có thể gánh vác 1 trọng trách lớn của gia đình. Hơn 8 năm trôi qua. Không một giây phút nào trong trái tim chúng con không nhớ đến mẹ, nơi xa, mẹ có vất vã không hả mẹ !. Có một phút giây nào trong mẹ cảm thấy được hơi ấm nơi tình thương của hai chữ gia đình không. . !

Con biết có rất nhiều người đang nhìn vào cuộc sống của gia đình ta. Anh em, chú bác, bà con nội ngoại... họ thường đặt ra những câu hỏi và cũng tự trả lời theo suy nghĩ của họ về cuộc sống của gia đình mình.

Nhớ lại cái thời đó con mới là một cậu học sinh tiểu học. Những buổi trưa hè dưới cái nắng cháy da, hay nhưng buổi chiều mùa đông lạnh đến thấu da thịt, tiếng trống tan học vang lên là con lại háo hức để chạy về bên mẹ, khoe với mẹ những điều tốt con đã đạt được trong việc học tập. Sà vào vòng tay mẹ, trong con thưc sự cảm nhận được sự ấm áp, sự yêu thương từ vòng tay của người mẹ.

Cuộc sống trớ trêu lại xô đẩy gia đình mình vào hoàn cảnh éo le như vậy. Một ngày đi học về chúng con nghe từ mẹ nói : " mẹ sẽ đi lao động ở nước ngoài ". Trong con lúc đó chưa hình dung được ý nghĩa câu nói của mẹ. Liếc nhìn bố - khẽ mỉm cười, nhìn anh, chị-lặng yene không nói, nhìn sang đứa emcon đang nằm nghịch trái bóng, là một học sinh lớp 5 nhưng lúc đó con cũng cảm nhận được gia đình ta sẽ phải xa mẹ một thời gian. yêu thương trong con nhiều là vậy, nhưng lúc đó con lại không biết làm sao và nói gì. Bật khóc thì con sợ mẹ buồn mà con lại khonog thể mỉm cười 1 cách giả tạo để che dấu đi nỗi buồn trong tim. Mẹ mỉm cười ôm lấy con và khẽ bảo : " Rồi mẹ sẽ mua thật nhiều quà cho con ". Con biết nụ cười,vong tay ấm ấp đó của mẹ đang cố gắng an ủi con !

Ngày đầu tiên xa mẹ sao con cảm thấy trống trải đến là thế, giường như con thấy trong nhà vắng hẳn đi. Đi học, về nhà, nằm ngủ nụ cười của mẹ vẫn, hình ảnh mẹ với bộn bề công việc nhà cứ quanh quẩn trong đầu con. Con chỉ biết trốn vào một góc nhỏ, : khóc và thấy lòng mình đau đớn. Cuộc sống cứ kèo dài đằng đẳng, những lúc làm sao điều gì, hay được điểm xấu bị bố mắng. Ngồi với 2 dòng nước mắt và từ mẹ thân thương khiến con không thể nào ngừng được.

Thời gian thì cứ trôi đi, dần dần con cũng quen được dẫn với cuộc sống này. Con đã là học sinh lớp 7. Biết suy nghĩ nhiều hơn. Một ngày đi học cô giáo nói với lớp con " hôm nay là ngày 20/10 các em đã chuẩn bị quà tặng me và chi chưa". Chạnh lòng bên sự tươi cười của bạn bè, thoáng qua trong trái tim một nỗi buồn. Con bắt đầu suy nghĩ, từ lúc mẹ đi con chỉ biết nhớ đến mẹ. Vậy những ngày của mẹ, ngày 8/3 hay ngày 20/11 ở nơi xa.. con không... :(.Tự trách mình, con thấy mình quá ích kỉ, chỉ lặng khóc mà tại sao con không thể an ủi, chia sẽ với mẹ. :(. Mẹ ơi ! sao những giờ phút đi làm về, con biết rằng mẹ rất nhớ nhà, nhớ chúng con, mẹ hay cố gắng lên, chúng con luôn nhớ về mẹ. Tại sao con lại không thể nói được như vậy với mẹ mà chỉ biết khóc.

3 năm trôi qua nghe bố bảo mẹ sắp về nghỉ phép. Nghe được điều này từ bố con rất vui, không thể diễn tả được niềm vui đó. Vậy là sau những năm tháng dài dẵng, con lại có thể nhìn thấy mẹ, có thể ôm và sà vào lòng mẹ. Kể cho mẹ nghe những gì con đã đạt được trong 3 năm mẹ không ở nhà. Thật ấm áp. Lại được ăn cơm với theo đúng nghĩa gia đình, lại được hàng đêm nghe mẹ kể chuyện, lại được thấy hình bóng mẹ mỗi khi con đi học về.. Dẫu biết rằng mẹ chỉ về được 1 tháng nhưng 1 tháng đó với con, với chúng con, quả là những ngày hạnh phúc . Nhận được sự an ủi động viên từ mẹ, con đã hình dung được cuộc sống này là phải như vậy, có biết bao hoàn cảnh còn khó khăn, có biết bao gia đình, cậu bé còn không có được tình yêu thương của bố mẹ.

Mẹ lại đi. Nhưng lần này trong con cảm thấy vi hơn, con cảm thấy mình cần phải cố gắng hơn, để sau này có thể đem sức lực, trí tuệ của mình ra lo cho gia đình, lo cho cuộc sống của bố mẹ. Còn nhiều điều con phải làm hơn là thui thủi ngồi khóc.
    Vậy là còn 3 tháng kể xa mẹ kể từ ngày mẹ về để cưới chị. Gia đình ta cũng đã khá lên, con biết
    Bây giờ mẹ sang là chỉ để thu xếp xong công việc rồi về. Gia đình ta sẽ lại tiếp nối những ngày tháng sống bên nhau ấm cúng mẹ nhé . !

Suốt bao năm ròng rã, con chỉ biết gửi tới mẹ những nỗi nhớ, gửi tới mẹ những hi vọng. Con đã hi vọng ở mẹ nhiều và bây giờ cũng đã đến lúc mẹ hi vọng ở con rồi đúng không mẹ. Ngày 8/3 lại gần kề. Con chúc mẹ những gì tốt đẹp nhất, chúc mẹ luôn luôn khỏe mạnh. Cảm ơn mẹ ! vì mẹ, vì nụ cười, vì sự cố gắng, vì sự yêu thương, vì những tháng ngày vất vã mệt nhọc, và trên tất cả là vì mẹ là mẹ của chúng con !
    Con Trai Mẹ !​
    Qua đây cũng xin gửi lời chúc chân thành đến những người phụ nữ bên cạnh tất cả mọi người, những lời chúc tốt đẹp nhất. Hi vọng đấng nam nhi chúng ta sẽ không bao giừo để giọt lệ rơi trên 2 gò má đó là do mình gây ra nhé. !

Đây là một số hình ảnh mình làm thành một video, với bài hát gặp mẹ trong mơ, mang rất nhiều tâm trạngcủa mình thuở ấu thơ trong chính những ca từ đó. :).
    [video=youtube;rcI4eqxoObY]http://www.youtube.com/watch?v=rcI4eqxoObY[/video]​

Last edited: 7/3/12
  7. xJameBollx

xJameBollx ๑۩۞۩๑♥sư phụ♥๑۩۞۩๑

bài viết hay nhất mà mình đc đọc. cảm ơn thớt

Lặng Im, BellMr.Name đã thích.
  8. Ôi mẹ ơi dài quá đọc hoa cả mắt

9. Ôi bài của anh MrName làm em cảm động quá :((:((

Mr.Name thích bài này.
  10. đi học xa quê hương ! nên ko thể lưu giữ những tấm hình chụp cùng mẹ hồi nhỏ !
    người mẹ thân yêu nhất
    tuần này mình về sẽ chụp và up lên ! những tấm hình hồi bé

Mr.Name thích bài này.
  11. Mr.Name

ai cùng suy nghĩ hay, đọc với một tâm trạng thì sẽ thấy được thứ tình cảm đó mà bạn. 1 buổi chiều thật khó với mình đấy :)

12. TopGamer

TopGamer <font color=blue><b>٩(•̮̮̃•̃)۶๖ۣۜGamer๖ۣۜOnline™</

Mr.Name vote cho một phiếu rất good ! đúng là học trò của ta :))

Mr.Name thích bài này.
  13. Mr.Name

;)). .

14. có đúng là như thế không hạt Nêm Cờ lo :D

Bell thích bài này.
  15. Mr.Name

Câu hỏi buồn cười quá. :(. thật là không muốn trả lời bạn. Đó là MẸ đấy bạn ạ

Bell thích bài này.
  16. tôi cũng như cậu :)):
    )):))

Mr.Name thích bài này.
  17. tớ cũng yêu mẹ tớ :x tớ quý lắm tuy hay cãi nhưng vẫn yêu :x

BellMr.Name đã thích.
  18. Mr.Name

Ai mà chả thế hả cậu. :). Bây h lớn nghĩ lại thì chỉ biết tâm sự với anh em. Chứ gặp mẹ thì cũng nào đâu có nói được :(

Cùng tâm trạng mà anh cười hả hê rứa anh !

19. tên này nhìn rât quyen

xJameBollx thích bài này.
  20. có cho mẹ đọc các câu từ mình viết ra đc đâu khó nói lắm :D

quen ở đâu mà quen :D

Bell thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi