[Event] Viết về người phụ nữ bên cạnh chúng ta.

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi MU_0nline, 2/3/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. chuẩn đó,vk đẹp chồng thì,,,,:))
    chúc cậu sinh dc con rồng con xinh đẹp giống mẹ nó nha,đùng giống bố;))

2. Thì cũng mong nó giống mẹ mà :">:">:">

3. Bell

Bell Cư Dân

Dài quá AE ơi :-s mình cũng muốn pót :-s nghe đọc mà cảm động tks AE :x

4. Bài của mình không dài mà có ảnh với clip lên nó thế mà :">:"> TKS cho tớ cái nhé

5. Tên: Trần Quang Hà
    Nơi Sống : Yên Dũng-Bắc Giang
    Char: LangTham,MrBuon
    Câu Truyện Về tình Yêu Của Tôi

Câu chuyện của tôi gắn liền với 1 kỷ niệm 1 kỷ niệm đẹp mà tôi nhớ mái trong đời:
    Khi mới bước chân khỏi trường CD Cơ Giới Cơ Khí Xây Dựng Số 1 ( ngày xưa là trường Việt Xô ở Xuân Hòa-Vĩnh Phúc) Khi công tác tại Thường Tín-Hà Nội.Vào một buổi tối như bao buổi tối bình thường khác khi làm song tám rửa rồi loanh quang lên giường nghỉ.Khi tôi vừa kết thúc bữa cơm và chuẩn bị lên giường nghỉ lúc 8h30 thì có 1 sdt lạ nháy vào máy tôi. tôi gọi lại đợi 1 hồi bỗng nhiên 1 giọng nói trẻ rễ thương trả lời Alo... Rồi câu chuyện của chúng tôi kéo dài rất lâu hỏi ra mí biết đó là V 1 cô gái là học sinh lớp 9 trường gì đó ở Nam Định mà tôi không nhớ tên chỉ nhớ là Ở Nam Trực -Nam Định .Vì buổi tối trốn mẹ cầm máy điện thoại nghịch nháy linh tinh.Từ sau cuộc nói chuyện đó chúng tôi quen nhau vì tôi SN 88 mà V thì sinh năm 96 lên V đã nhận tôi làm Sư Huynh.V mến tôi từ ngay lần nói chuyện đầu tiên .(nhưng khoảng cách vì tuổi tác lên chỉ nhận là Sư Huynh có lẽ cũng bởi vì tôi có giọng nói rễ gần và vui tính hay chêu đùa).Từ sau buổi nói chuyện đó ngày nào cũng vậy cứ đến tối sau bữa ăn tôi lại điện thoại cho V nhưng chúng tôi chỉ đc nói chuyện 1 đến 2 tiếng( sim trả sau dưới 10 p kô mất tiền ^^!) vì 10h là V lại phải học V học rất khuya chỉ trừ những ngày nghỉ mới nói chuyện đc nhiều hơn.Cứ như vậy khoảng 2 tuần sau tình cờ chúng tôi nói chuyện về câu Anh Yêu Em và Em Yêu Anh nói làm sao cho tình cảm và thật lòng.(Vì tôi Sn 88 và cũng có 1 vài mảnh tinh vắt vai lên cũng có chút kinh nghiệm mặc dù đã chia tay người yêu cũ cách ngày tôi ra trường khoảng 2 năm).Lên ngày đó khi tôi nói thử câu "Anh Yêu Em" V nghe và cứ bảo tôi nói lại đến 5 lần vì V kô thể nói đc 1 câu tình cảm như vậy ( có lẽ lúc đó vì V còn ít tuổi chưa có 1 tình yêu nào trong đời ). Dù biết đó chỉ là đùa nhưng sau 1 lúc sau V nói "Anh ơi! thế bây giờ em nói thật anh có tin không".Tôi trả lời : " nói gì ".Bỗng nhiên V nói 1 câu làm tôi thấy ấm áp đến tận trái tim " Em Yêu Anh ".Tôi thấy vui nhưng lại không nghĩ đây là sự thật có lẽ cũng chỉ là chêu đùa.vài ngày sau khi nói chuyện nhiều nhắn tin nhiều hơn thì tôi biết rằng thật ra V đã yêu tôi từ sau khi tôi nói " Anh Yêu Em " (1 câu nói thử của chúng tôi khi nói về câu Anh Yêu Em và Em Yêu Anh nói làm sao cho thật lòng).Chúng tôi bắt đầu tinh yêu ở đó.Tôi đã có 1 tinh yêu 1 người yêu thương mình sau 2 năm lạnh lùng vô cảm.V đến và làm tôi thấy yêu đời thấy cuộc sống như tươi đẹp hơn rất nhiều từ đó tôi không kòn là 1 chàng trai lạnh lùng vô cảm nữa.Chúng tôi yêu nhau dù cả 2 chưa 1 lần gặp nhau.Sau 1 thời gian yêu nhau Tôi có hẹn với V là sẽ lên Nam Định để gặp V nhưng vì công việc lên đã không gặp V đc sớm nhất.1 thời gian sau đó khi đã kết thúc kì thi tốt nghiệp và rồi kết thúc kỳ thy chuyển cấp dù chưa biết kết quả nhưng đc nghỉ lên V đã hẹn gặp tôi lên chỗ tôi chơi và chúng tôi hẹn gặp nhau ở bến xe Giáp Bát.Lần dầu tiên trong khoảng thời gian 3 tháng chúng tôi yêu nhau mà đc gặp nhau đc nhìn thấy nhau đc nói chuyện trực tiếp bên nhau trên chuyến se 06 từ Giáp Bát đến Cầu Quán Gánh -Thường Tín-Hà Nội.Ngay từ lần đầu gặp nhau chúng tôi nhìn nhau chào nhau bằng 2 nụ cười thân quen như đã quen nhau từ rất lâu rồi .Tôi thấy vui và hạnh phúc khi lần dầu nhìn thấy V 1 cô gái xinh xắn ngây thơ trong sáng. ( đến bây giờ thì tôi hỏi V lần đầu thấy tôi như thế nào V nói lần đầu nhìn thấy tôi cũng vui và HP vì tôi nhìn kô đẹp trai nhiều nhưng nụ cười của tôi thật thân thiện và ấm áp ).buổi chiều hôm đó V phải về Nam Định ngay và có hứa hẹn là nhất định chúng mình sẽ gặp lại nhau.Vài ngày sau khi biết kết quả quả thi đỗ lớp 10 khi nhận đc tin nhắn tôi rất vui nhưng tôi lại thấy V kô vui vì V nói V kô muốn ở xa tôi muốn gần tôi.Vài ngày sau V xin phép bố mẹ không học cấp 3 mà sin bố mẹ cho đi làm.Lúc đầu Bố Mẹ V nhất quyết không đồng ý nhưng cuối cùng vì tôi vì không muốn xa tôi lên V đã thuyết phục đc Bố Mẹ V cho đi làm.Vài tuần sau chúng tôi chuyển về Bắc Ninh ( Khu Công nghiệp Tiên Sơn ) đi làm để đc ngày nào cũng thấy nhau vì chúng tôi yêu nhau nhiều lên không hề muốn xa nhau.khi đến Bắc Ninh tôi đi làm Bảo Vệ còn V đi làm công nhân ở Khu Công Nghiệp.từ đó ngày nào chúng tôi cũng đc nhìn thấy nhau đc gặp nhau thường xuyên.Tình yêu của chúng tôi ngày càng lớn dần và lớn hơn và có hứa hẹn rằng sau 3 năm nữa khi V đủ tuổi chúng tôi sẽ là vợ chồng.....(Hiện nay chúng tôi vẫn đang công tác tại Bắc Ninh. và tinh yêu của chúng tôi dành cho nhau nguyện sẽ mãi mãi đc đẹp như lời bài hát này )
    [​IMG] http://up.anhso.net[​IMG] http://up.anhso.net

[video=youtube;mAGuUpDA5jU]http://www.youtube.com/watch?v=mAGuUpDA5jU[/video]

Câu chuyện mình kể trên là 1 kỉ niệm khó quên trong cuộc đời của mình trong tình yêu của mình đến bây giờ mình vẫn thầm cản ơn cuộc đời cảm ơn cuộc đời vì đã ban cho mình 1 tình yêu một tinh yêu đẹp xuất phát từ 2 trái tim.Nhân đây mình cũng cảm ơn QBT Mu nói chung và các mod nói riêng đã tạo lên 1 sân chơi vui vẻ cho các member cho chúng tôi đc nói lên nhưng suy nghĩ những tâm tư tình cảm những câu chuyện về tinh yêu của mình qua Even 8/3 này. Chúc BQT và các mod sức khỏe thành công trong công viêc.Chúc các bạn,các em,các chị,các cô,các gì,những người mẹ,những người bà của các bạn có 1 ngày 8/3 vui vẻ và hạnh phúc.

Last edited: 5/3/12
    Giản ĐơnMU_0nline đã thích.
  6. Nhờ bác MOD nào UP lại bài của mình lên trang 1 theo như bài mình mới sửa để dễ đọc hơn bác nhé ;)). Tks bác. Bài mình trang 6 :(

7. m cốt vậy để AE xem trang 6 ý gì tao biết thừa :)):))

8. Ơ thằng này điên :)):)).

9. m điên ý :">:">:"> 20 cí tự

10. Trang 1 có tổng hợp các bài rồi em kìa :)):))

11. ừ em không biết ạ cí tự 20 chữ

12. Không viết gì mà vào chém gió là sao :(

13. up cho chú 1 phát nào:-))

visaotheem1 thích bài này.
  14. cám ơn anh Kiên đã ủng hộ nha!

HeoCom thích bài này.
  15. xJameBollx

xJameBollx ๑۩۞۩๑♥sư phụ♥๑۩۞۩๑

bài viết thật cảm động. rất hay .đọc từng nào thấy nó giống mình ngày trước chúc 2 em đc hạnh phúc mãi mãi nhé :D

visaotheem1 thích bài này.
  16. Kaj_Love

Kaj_Love <b>Phóng Viên Bá Vương</b>

Tham gia nhiệt tình nào anh em, vui là chính giải thưởng là phụ thôi nào

Cùng làm cho DD mu thêm tí vui vẻ nhỉ

17. zâng em cám ơn anh! bài em chưa hoàn thiện ^^~ sẽ củng cố…

18. Kaj_Love

Kaj_Love <b>Phóng Viên Bá Vương</b>

anh cẩn ơi ny mày bị hôi náck ^^!

19. ăn nha! mày im đi không ăn gậch đó :))

20. tên này có vẻ rất mấu chiến onion7

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi