Thông báo Một lần lên ĐỈNH cùng Master BV SS8

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi GangterMU, 19/3/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. a solo vs con dw XacUop đem,DL LyDoanDu dame x2 được 2m3 mà bém mãi nóa không chết ,đấy là sét TH 4410 15 vs khiên ma thuật ex chả hiểu nóa cộng điểm ntn, e bém mấy con dw khác thì ngon

2. GameThuVN(03_24-02_46-0002).jpg test dl 2k6 mt LyDoanDu
    công DL dame .do chưa quen cộng DL siêu dame =))

3. bảng MT

Các file đính kèm:

4. sau mấy ngày trải nghiêm mình thây bản ss8 này rât hay và nhiều tính năng tiện ích cho những người bận công việc như mình
    dù phải xuống trại làm ăn nhưng vẫn có thể chơi dc bởi tính năng này
    còn về 2k MT GT tăng cho để trải nghiêm quả nhiên là rất tuyệt
    theo như GT mách bảo ae chơi F + điểm poi mình thấy cũng tạm dc
    sẽ cố gắng tìm ra cách ms mẻ và hay nhất trong việc train quái lẫn pk

5. Tăng MT vào Ngũ tiễn cậu ơi bắn choáng 2 3 s cương độ nhanh đối phương huy sd nhé đọc dòng tính năng mà tăng đừng tăng bừa vậy tăng buff dame ấy chia cho ene nữa mà hộ thân ~~

6. lời đầu tiên gửi lời cảm ơn tới bác GT đã tạo ra sân chơi cho ae game thủ
    đây là trải nghiệm của class DK sau 1 ngày dc 2000d MT
    tên nhân vật: ThanhTamPK
    chủng tộc DK như ae đã biết từ trước đến nay việc train vẫn là 1 nhược điểm( cày lv,MT hơi lâu ^^), nhưng bù lại chủng tộc này luôn là 1 dòng PK đúng số 1 số 2 trong các chung tộc khác
    khi lên ss8 và đặc biệt có đủ 2000d MT chúng ta lại thấy rõ nét hơn nh ưu điểm đó
    riêng bảng MT ở ss8 lần này GT đã thay đổi phù hợp hơn bản ss6 đó là:
    -nâng cấp dc dòng phản dame mà trước đây ss6 chưa có, cái này DK lợi hơn các chủng tộc khác vì dòng DK nhiều máu như các menb đã biết
    -với ae thiên về DK chiến có thêm dòng x2 sát thương, loại bỏ phòng thủ, danh vao SD
    -tăng cường combo là điều tuyệt vời nhất trong bảng MT ss8 lần nay, combo nhanh hơn,ko bị trượt dame :D
    trên đây là trải nghiệm 1 ngày của class DK, ae còn lại hay bổ sung nhé
    ngoài ra về phần đồ hoạ cũng mượt mà, sử dựng cung dễ dàng hơn, đang nhập hay thoat trò chơi cũng nhanh hơn
    đây là 1 số hình ảnh của ngày đầu tiên trải nghiệm class DK
    và sw3.5 DK thì đẹp long lanh luôn:D
    ae class DK vào bổ sung nhé, do mới dc trải nghiệm 1 ngày lên bài viết còn sơ sài :D

7. Trước tiên mình xin cảm ơn GT đã cho mình và ae có cơ hội trải nghiệm max cột MT để thỏa sức khám phá.
    Mình là : StarGameBV
    Chủng tộc: Sum
    Minh bận cv nên vào game ko nhiều chỉ tổng cộng vài tiếng thôi,xin lỗi GT đã thoải mái 5 ngày trả nghiệm và sau đây là những điều mà cá nhân mình cảm nhận được.
    - Mình tăng sum chiến thử sức.
    - Về bản SS8, số lever để max đánh lên vẫn khá lâu, từ lv50- tầm lv 380 thì tốc độ nhanh hơn, còn lại 20lv sau thì khá chậm do điểm tích lũy kinh nghiệm. Có một điều là khi còn 20lv còn lại thì lực đánh của Sum bỗng nhiên tăng lên đột ngột. Tăng lên tầm 100k-200k máu khi train quái.
    - Khi solo hay PK các chủng tộc:
    Đánh giá chung: Sum khá thiệt thòi vì cái phản hồi bị các chủng tộc khác đánh cắp, nó ko được ưu ái cho Sum nữa vậy nên khi PK so về độ công bằng thì Sum dễ bị pc máu cao khi gặp đối thủ tầm cỡ.
    +MG: Khi solo với MG biết truớc là có % phản đòn nếu họ cộng nên mình để máu tầm 150k -165k. Khi giật bị hồi máu rất nhiều, tỷ lệ thắng là cao nhưng gặp MG đồ ngon thì 50/50.
    +F: Solo ít nên mình ko chắc lắm, F và MG phang tương như nhau vậy, kiểu như chém đoạt mệnh với bắn MAX agi.
    +Dw: Gặp quả này tăng ngay sức mạnh và Ene, Agi max. Vì mt họ ko đủ nên chỉ cộng dồn một cột. Chỉ như cộng siêu thủ thì giảm hơn nửa máu rồi hồi đủ, còn lại là tắt điện. ^^!
    +DL: Nói thật là mình bó tay! Kể từ Ss6 mình va chạm nhiều lần và đến bgio, DL có thêm hồi máu thì khả năng thắng là rất ít,chỉ tầm Dl thường, chứ DL VIP thì mình ko có cách nào cả! Tất nhiên bgio GT cho mình max MT thì tỷ lệ thắng sẽ nhiều nhưng nếu ngang thì thua là chắc.
    DL máu nhiều thì đánh Sum vẫn hụt máu khá lớn, giáp hụt. Sum cộng dc chiến thì máu ít, cộng máu thì đánh ko thấm đc với DL. Điển hình là khi PK với DL dc chọn max cột MT là LyDoanDu, thực sự ko thấm tẹo nào! :((
    Đó là những gì cá nhân mình cảm nhận và so sánh... Còn gì thiếu sót ae bổ sung thêm để đuợc hoàn thiện nhé... :)

Last edited: 25/3/15
    Tit thích bài này.
  8. hahaha tks bác GT đã chọn mình dc trải nghiệm lần 1
    theo như mình test 2K MT GT cho thì quả nhiên lần này khá ổn upload_2015-3-25_9-55-15.png

9. và cc7 mình win đến 90% upload_2015-3-25_10-7-8.png

10. MT mình + như trên còn poi thì mình + như bên ss6 thấy thủ dc ks quái khá tốt pk thì đã có cách theo từng giới tính mà dùng chưởng khác nhau
    chẳng hạn như vào cc gặp sum thì giáp lá cà dùng ngũ tiễn , gặp QB cungz có 2k MT thì mình dùng băng phong tam sích là ăn hành ngay kekeke

11. Nhân Vật Game của tôi là: ZxMrLuanzX
    Thuộc chủng tộc : DW ( S0ul )
    Chủ Guild : không
    Cam kết trải nghiệm hết mình Master SS8

12. đây là poi mình + như bên ss6 upload_2015-3-25_10-24-32.png

13. Tiếc là ko có acc để đăng ký mà trải nghiệm! 8->

14. Cộng tầm thường thế!
    Vãi cả thanh niên chơi F! [-X

15. hôm nay là ngày thứ 5 mình trải nghiệm MT mình + thế này thấy cũng rất hay mời ae tham khảo

16. Trải nghiệm của tôi ở mức 2k6 điểm MT chủng tộc DW!
    Hôm nay tôi có mượn được acc DW của (1 bạn nữ giấu tên) vào tăng điểm và trải nghiệm mức MT 2k6 này!
    Tôi nhận thấy ở mức MT cao thế này DW mạnh quá!
    Thủ cao sẵn và bơm MNS lên nhận thấy khi cộng MT 20 điểm vào hồi phục hoàn toàn HP và hồi phục hoàn toàn SD và hồi phục hoàn toàn mana tôi thấy quá mạnh!
    Hồi quá nhanh!
    Có lẽ GT nên xem lại giảm đi nhiều nhiều!
    Cái gì cao quá cũng sẽ chán!

nguyenngoc2803 thích bài này.
  17. Tên NV : Dimylo
    Chủng tộc: Dw
    Chủ G: LuXury
    Chắc các bạn đã biết BV chúng ta đã có các acc max point dư tuy nhiên những acc chưa max point dư thì khá nhiều nên hôm nay bài viết của tôi chỉ xoay quanh point " bình dân"
    BV lên ss8 bảng MT đc mở rộng lên khá nhiều kéo theo đó là nhiều cột MT được bổ sung thêm vào bảng MT tuy nhiên có một sự thay đổi rõ rệt hơn so với ss6 là bảng MT được cộng sẽ theo hạng chính vì thế để được 1 bảng MT hoàn chỉnh thì cần phải tốn khá nhiều công sức để mày mò và test sau một thời gian test đây là bảng MT hoàn chỉnh của tôi.

Nói chung bảng MT này bạn có thể sử dụng nó khi solo với mọi chung tộc. Bên cạnh đó phải là cách bạn cộng điểm và chiến thuật khi bạn PK.
    Sau đây tôi sẽ nói cụ thể:
    + Với MG : MG là 1 chủng tộc có ưu điểm là khả năng chém nhanh, bạn có thể chết thậm trí khi còn chưa nhìn thấy đối thủ mnhf đâu. Nhưng với bảng MT trên đặc biệt là tính năng mới của ss8 gồm cộng PC + và khả năng phục hồi HP thì bạn có 2 cách cộng điểm đối phó với MG.
    * Cách 1 : Dw máu : MG rất nhanh nhưng những nguời chơi MG thường chơi dame. Bạn đang dùng sét đồ full PC 7% ( bình dân) khi bạn cộng full cột PC ở bảng MT (10%) thì PC của bạn rơi vào khoảng ~60% MG thường có ~100k máu cộng thêm khả năng hồi phục SD khá nhanh. Bạn cộng: Str 400, agi 10k, ene 15k tùy theo đồ bạn là PC bao nhiêu như thế tỷ lệ bạn win khá cao :).
    * Cách 2: Dw dame( cách này chỉ áp dụng cho dw nhanh tay nhanh mắt :)) ): Đối với cách này khi ăn được MG thì đồ bạn phải có GST cao 1 chút :). str 400, agi 20k, ene 30k. Hãy nhớ là nhanh tay khi giao đấu với MG nhé :)).
    + Với Dw: Dw lợi thế lớn là MNS và tele, khi solo với nhau thì chắc chắn 2 skill này sẽ bỏ. Dw thì chỉ cần cộng 1 cách : str 400 agi 10k, ene 30-35k.
    + Với DL: Như các bạn đã biết DL thuộc tộc thủ khá trâu khi giao đấu trực diện với DL thì dw quả là khá thiệt, nên cách để thắng được DL chỉ có thể là sử dụng tối đa tele với cách này bạn cộng ene cao 1 chút, cụ thể: Str 400, agi 15k,ene 30k. Hoặc bạn có thể sử dụng Dw máu để đánh đúng vào tính háu chiến của DL :D.
    + Với Ef và QB: Ef và QB có skill bắn băng khá khó chịu, khi giao đấu với 2 chủng tộc này khả năng bạn đến gần họ là không cao. Tuy nhiên tùy theo đồ của đối thủ mình bạn cũng có thể chơi dw máu hoặc dw dame. Nhưng tôi khuyến khích bạn chơi dw máu ^_^.
    Đọc qua bạn thấy cách tôi bày ra phần lớn là sử dụng dw máu phải không? Đúng thế! Nếu ss6 dw thủ được trưng dụng nhưng ss8 khác hoàn toàn, MT hơn 10,05% PC thêm vào đó skill hồi máu, tăng cường cánh, tại sao bạn ko chơi dw máu để từ kẻ bị tấn công chuyển sang phản công ^_^. Nếu bạn nói dw máu đối thủ ko đánh bạn thì sao? Với MG Ef và kể cả QB nếu bạn + tầm 15-20k ene nếu ko trực diện tấn công bạn thì họ cũng không thể trụ được quá lâu, chính vì cột MT cơ hội x2 sát thương. Đây chỉ là ý kiến cá nhân sau những ngày mình có trong tay 2k6 point MT. Ai có nhu cầu PK cứ PK mình nhé ^_^.
    Một lần nữa cảm ơn GT đã chọn mình là 1 trong 2 NV dw.
    Cảm ơn anh em đã bớt thời gian để đọc bài :).

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi