8 về game Lên đỉnh lần 1 cùng MG ss8.

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi TomMai, 22/3/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. MG : TomMai2
    Chủ G HaLong
    Sau đây là 1 vài cảm nhận của tớ về chủng tộc MG phiên bản ss8.
    Như các bạn đã biết qua về Magic Gladitor ( MG ) là đứa con lai của DK và DW. Vì thế MG mang trong mình 2 dòng máu của 2 chủng tộc trên.
    Nó thể hiện rõ ngay trên chỉ số của MG đó là :
    str : 26
    agi : 26
    vit : 26
    ene : 26
    Đó là dấu hiệu của 1 dạng bê đê không thiên về sức mạnh cũng ko thiên về thủ lại càng ko thiên về máu trâu.
    Ngoài ra khi nói đến mg thì tất cả chúng ta đều hiểu và thừa nhận vs nhau 1 điều đó là mg 1 chủng tộc hơi kém về PK.
    Kém về PK vì nó là 1 dạng bê đê là con lai của DK và DW. Đã thế mg của chúng ta lại không có 1 set đồ hoàn chỉnh. Vì thiếu đi cái mũ bảo hiểm nên ra gió hay bị Đứt sớm hơn. ^^!
    Tuy nhiên khi mất cái nọ thì lại đc cái kia. Minh chứng rõ nhất về điều này thì phải nói đến mg là 1 cao thủ về ks quái + train lv hay MT.

Và ở bản ss8 này bảng MT đã phát triển cách hoàn thiện nhất đầy đủ nhất để bổ trợ cho những điểm mà MG còn thiếu sót.
    Hôm nay tớ xin phép upp trước bảng MT của MG thuần phép sử dụng để KS quái.
    Nếu có gì còn thiếu sót hay chưa chính xác mong anh góp ý thêm để tớ sửa đổi và hoàn thiện hơn.
    Để chúng ta có 1 bảng MT hoàn chỉnh nhất cho MG ở bản ss8 này.
    MG MT.png

tombakang thích bài này.
  2. bác kiếm cái bảng MT MG chiến với MG siêu dame test thử dame cho ae xem 600 mt vs 2600mt nóa cách biệt như thế nào =))

3. Có 5 ngày cơ mà nên ko cần vội . Tớ sẽ upp đủ các loại bảng MT cho ae xem và tham khảo.
    Phép + Chiến + Siêu dame.

4. Last edited: 22/3/15
  5. MTMG.png MG vẫn nổi tiếng là thủ kém máu ít. Lên ss8 tuy có thay đổi đôi chút trên bảng MT nhưng vẫn ko thể thay đổi đc 2 điều trên.
    Trên bảng MT có thêm 3 cột đáng chú ý là: Tăng cường phòng thủ ( tăng cường phòng thủ khi mặc đủ sét đồ tay, mũ áo quần chân ).
    Và dòng này chắc ko có tác dụng gì khi mà mg chỉ có 4 món và ko thể mặc nguyên 1 set 5 món đc.
    Tiếp theo là cột Hồi phục HP hoàn toàn và Hồi phục SD hoàn toàn. Tăng max 2 cột này thì MG cũng đc an ủi phần nào khi tỉ lệ hồi máu và SD đã nhanh hơn trước. Tuy nhiên xét 1 cách toàn diện thì vẫn ko đáng kể gì so vs chủng tộc khác vì thủ kém.
    Vì vậy nên mình nghĩ mg nên lấy dame bù thủ. Tất nhiên ai cũng muốn công thủ toàn diện nhưng cuộc sống ko như ta mong đơi.
    Ở bản ss8 này nhiều phụ trợ cho tấn công hơn là phòng thủ. Bằng chứng là trên Bảng MT đã có thêm những cột theo mình là rất quan trọng như :
    Quyền lực chém Lửa ( Giảm phòng thủ đối phương )
    Cơ hội sát thương chí mạng.
    Cơ hội sát thương hoàn hảo.
    Cơ hội x2 sát thương.
    Loại bỏ phòng thủ
    Và tấn công sw.
    Và sau khi đã test thử dame thì tớ thấy dame của MG đc cải thiện 1 cách trông thấy.
    Tuy nhiên vẫn phải thừa nhận 1 sự thật là MG khó có cửa để ăn đc những chủng tộc khác như DL DK SUM.
    Bên trên là bảng MT của tớ + để PK mong anh em tham gia góp ý để hoàn thiện cho hoàn chỉnh hơn.
    Thanks AE>
    Tiện đây cho hỏi bác nào test điểm MT dw thì solo tí luôn nhỉ.

Last edited: 25/3/15
    TienDayTuizHoangKuTe đã thích.
  6. :)) đù nói hay vai.nhận tiện có dw nào víp víp tý solo vs mg tớ k. =)) có 500mater thui à

7. KHông có ai tiếp ah. Thôi để lúc nào rảnh mình tự sướng vs nhau vây.

8. ks phai noi NhoNhieu87 li` lam TOm oi =))

hoangdieu thích bài này.
  9. Giờ là ss8 rồi nên k2 ko còn như trước nữa.

10. Co dww tiep chieu day

11. DW nào lên sàn tí nhỉ. sv mấy thế

12. Dw cui thui.nhung chac kho an phet day.hay o sv1

13. Cái này có áp dụng với QB ko? Vì hiện tại QB cũng ko có giáp tay, nên cũng ko có đc 1 set đồ 5 món.
    Nên nếu như điều này chỉ đúng với những set đồ 5 món, thì mình kiến nghị như sau:

Master này vẫn đúng kể cả những set đồ 4 món, miễn là mặc đủ các món của set đó.
    Ví dụ:
    Set Trâu xanh có 5 món, nếu QB mặc vào thì ko đeo bao tay => Thiếu 1 món, master này sẽ ko áp dụng.
    Set Nanh Thép có 4 món, QB mặc đủ => Master này sẽ áp dụng.
    Nếu master chỉ áp dụng cho những set đồ mặc đủ cả 5 món thì thật thiệt thòi cho class QB và MG.
    Kiến nghị @GangterMU góp ý ý kiến chính xác tới anh em.
    Cảm ơn.

14. MK di cau.

15. Tổng kết văn học 4,9-5,1 mà viết hay ra trò. LIKE!

16. Trước học văn toàn có 5,5 đến 6đ
    Không bao giờ quá 6 .

17. 7h30 toi nay.lam 1 tran test

18. Thích quá.2 tiếng nữa nếu cậu onl dc pm nhé S2HangChip

19. Ok.se Co dw 400 mt. Gap cau 7h 30 toi nay.len mk nhe

20. OK giao lưu vui vẻ tí. Lâu lắm rồi bận quá ko có lên sàn vs ai,

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi