Kênh MUTV, Chương trình Trò chuyện với Muker!!! (Bạn Ducan)

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi Nak Tiểu Thư, 10/9/10.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Nak Tiểu Thư

Nak Tiểu Thư Tân Thủ

Kênh MUTV chào mừng các bạn!
    Một lần nữa chúng ta lại gặp nhau ở chương trình:

Trò chuyện với Muker.

Chương trình lần trước chúng ta đã có buổi trò chuyện thú vị với bạn Trung, một “cây đại thụ” trong thế giới MU Online. Hôm nay chúng ta sẽ được hân hạnh tâm sự với một “măng non” lần đầu tiên biết đến MU Online.

Chào bạn! Chương trình rất hân hạnh được mời bạn đến tham dự!
    Hì! Chào các bạn Muker! Mình cũng rất bất ngờ khi được mời tham gia đấy.

Vậy còn chờ gì nữa? Giới thiệu mình đi nào!
    Ờ há! Chào các bạn, mình tên là Bình tên nhân vật của mình là Ducan, mình ở thị trấn Kiến Đức – Tĩnh Đăk Nông.

Tên bạn thật là đẹp. Bạn là một người mới gia nhập thế giới Mu Online, ấn tượng đầu tiên ra sao ta?
    Mình cảm thấy đây là 1 game có đồ họa rất đẹp mắt, lối chơi max lv lại reset nhân vật rất đặc biệt, khác với những game mình đã từng chơi trước kia như Ghost, TGHM ... Tạo cảm giác vừa lạ, vừa quen cho những người mới tham gia như mình.

Về nhân vật thì sao nào?
    Ù ôi! Chỉ 1 từ để diễn tả, tuyệt vời! Hình ảnh đẹp, nhân vật rất chi là kute.

Thế nhân vật kute trong game mà bạn chọn là gì?
    Mình chơi Chúa Tể, mình thích lớp nhân vật có tính chất chỉ huy

MU bản 4.9 là một trong những game có cách build nhân vật khá phức tạp và khó khăn khi ở class 3, đối với bạn thì sao?
    Mình có biết điều này và mình đã chuẩn bị rất sẵn sàng. Trước khi chính thức và lên được class 3 mình đã tham khảo kĩ cách build trên các 4rum Nước ngoài cũng như 4rum Gamethuvn. Tuy nhiên trở ngại lại nằm ở cách điều khiển, những phím tắt, phím chức năng và câu lệnh. Bây giờ mình vẫn chưa thuộc hết đấy!

Những ngày qua bạn đã khám phá được nơi nào trên vương quốc Bá Vương chưa?
    Mình nghe nói thế giới MU Online rất đẹp nhưng thật đáng tiếc là không đi được. Do chỉ mới chơi có hơn 1 tuần và lại bị hiện tượng thả PK quanh thành nên mình chỉ quanh quẩn ở các thành phố.

Tiếc ghê ha! Ý kiến của bạn về hành động thả PK của các bạn cũ?
    Việc này dẫn đến tình trạng Gamer ko thể ra khỏi thành. Cụ thể là ở Lorencia cứ ra khỏi thành thì cầm chắc 90% là chết, gây nên ức chế cho Gamer, dẫn đến những hành động bạo lực như đạp CPU, quăng chuột, đập bàn phím, đấm màn hình. Tức giận bị lây sang các game thủ khác dẫn đến to tiếng, cãi vã với nhau... Gây thiệt hại về vật chất và tinh thần cũng như sức khỏe là rất lớn. Còn về phần mình, mình cũng ko quan tâm lắm vì hầu hết lần nào mình ra khỏi thành cũng đều thoát được vì lách giỏi. (Cười tươi)

Sự cố này có làm bạn cảm thấy chán nản?
    Nói thật mình cũng hơi khó chịu, nhưng cũng ko thể trách được MU Team, đó là hành động tự phát của 1 nhóm nhỏ Gamer, có thể nói là 1 trò nghịch dại.

Bạn có điều gì muốn chia sẻ đến MU Team ko ?
    Mình mong MU Team sớm khắc phục vấn đề thả PK này, giúp game thủ mới gia nhập như có thể hào hứng hơn để chơi game, ko nơm nớp lo sợ khi bước ra khỏi thành.

Chúng ta dừng tại đây thôi, để còn vào game train nữa chứ! Mình cũng xin nói cho bạn biết 1 điều là máy chủ 1 của Bá Vương không có PK, ở máy chủ này bạn có thể an tâm ra khỏi thành
    Oh! mình không được biết điều này, xin cảm ơn bạn! Mình chưa lên đủ lv để reset hôm nay mình chưa reset được lần nào. Cố lên còn có thể lụm được món đồ nào đó ngon lành tý thì sao. Chào các bạn! Chúc các bạn nhiều niềm vui trong thế giới MU Online. (Chạy như ma đuổi…..)

Hix! Nhiệt tình thế không biết. Vâng! Thưa các bạn, bạn Ducan đã rời khỏi trường quay với tốc độ nhanh như chiêu Dịch chuyển của Pháp Sư

Chúng tôi xin cám ơn các bạn đã theo dõi chương trình. Hẹn gặp lại các bạn trong chương trình lần sau.

Các bạn đừng quên kênh MUTV nha. Nóng nhất, mới nhất, độc quyền trên MUTV.
    Xin chào và hẹn gặp lại vào tuần sau

Last edited: 10/9/10
    MU_0nline thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi