MU BÁ VUƠNG:niềm đam mê sau bao năm đánh mất

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi nhok_lak, 5/9/10.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. nhok_lak

nhok_lak Guest

Cũng lâu lắm rồi,tớ biết đến MU từ ngày còn là 1 chú nhóc học lớp 2 lớp 3 jk đó.Đó là 1 ngày đông lạnh buốt.tớ ngồi thấy 1 anh trong quán internet chơi 1 trò gì đó lạ mắt lắm,nhiều màu sắc lắm.Và thức sự tớ đã rất thích.Anh ấy chỉ cho tớ cách chơi ,lập cho 1 tài khoản mới đê có thể vào chơi MU .nhưng đối với tớ những từ anh nói thật khó hiểu và dĩ nhiên tớ bỏ ngoài tai những điều a dặn ( như là nhớ nick,nhớ acccout,nhớ passworl hay đại loại là những từ tiếng anh ) và chỉ biết cắm đầu và chơi mà thôi:):).Bởi vì tớ chỉ là 1 đứa trẻ con thôi và tiếp xúc với máy tính chỉ với dăm ba lần( chỉ khi mẹ về mới đc đi chơi mà thôi-mẹ tớ đi xa mà) thỳ làm sao có thể hiểu được những điều cao xa mà a ý nói được.Nhưng điều mà tớ nhớ nhất đó chính là anh lập cho tớ 1 nhân vật DK và đặt cho cái tên lâm hải tặc [vì tớ tên là lâm mà] Và cái lần đầu tiên tiếp xúc với MU nó đã để lại trong tớ 1 ấn tượng jk đó in sâu vào trong tâm hồn .
    Nhưng 1 thời gian lâu sau do hoàn cảnh không cho phép mình cũng không có thời gian để gắn bó với MU,1 phần vì MU đã ngày càng ít người chơi,và hiếm thấy ở đâu đó có bóng dáng 1 người còn cặm cụi với những đấu trường stadium hay vùng đất chết tarkan.nhưng niềm đam mê đó chưa bao giờ mất trong tâm hồn của tớ
    VÀ rồi đến năm ngoái,năm 2009,sau khi đỗ được cấp 3 vào được trường công lập,tớ đuợc nhận phần thưởng là 1 dàn máy tính chưa nói là ngon hạng nhất nhưng cũng là tàm tạm để tớ có thể chơi đc game online.Và điều đầu tiên tớ nghĩ đến đó là phải chơi lại MU.tớ đã search rất nhiều trên mạng và cuối cùng cũng tìm được cái đích đến chính là MU Bá vương của gamethuVn.net.
    Tớ đến với bá vương khi sever mới open beta được khoảng chục ngày,và điều đầu tiên tớ thấy hay đó chính là tình trạng khan hiếm zen.Khi đó các máp devias2 devias3 lúc nào cũng trong tình trạng quá tải người cày hộp dây xanh hộp dây đỏ.Tớ vui biết chừng nào khi một tối có thể săn được 30-40m .Có thể nói rằng tớ chơi game online rất ít khi tớ nạp tiền vào mua thẻ nạp nhưng đối với MU nó như 1 niềm đam mê đã in sâu vào trong tâm hồn.Nhìn những chiếc cánh cấp 2 hay những sét đồ +9 sáng loáng lên là trong lòng lại rạo rực lại chay đi mua thẻ nạp mua đồ ws bán lấy b đập lên cho được bằng anh bằng em.Ngày đầu chơi đồ đạc còn ít,Bles và suol đâu có nhiều,nên chỉ cần mỗi chuyến cc kiếm đc 1 đến 2 viên ngọc là đã thích thú lắm rồi.Dường như niềm đam mê ngủ quên bao tháng ngày nay đã dần thức tỉnh trong tâm hồn tớ.Ngày ấy,tớ quen được 4 anh cùng chơi MU với nhau ở trên điện biên và 5 anh em đã cùng nhau lập ra liên minh "red Eye" với Chủ Guild là anh Hoàng ( DK_Ghê).Chỉ với vỏn vẹn 5 anh em chơi với nhau nên vì thế Lm lập ra cũng chỉ để anh em nói chuyện với nhau chứ không dám sánh với các liên minh ngày ấy làm mưa làm gió trên sever Bá vương như "DOn" ask, Khatmau....vv".hì hì,còn nhớ ngày ấy tớ còn được 2 pro DK là Ongtrùm( anh trùm linh dê) và Linhdaica bảo kê cho đấy;;);;).Cứ làm sao là ới 1 cái thỳ ắt sẽ có 1 sát thủ đỏ lòm bảo kê trên takan.
    Nhưng rồi 1 thời gian sau,vì niềm đam mê đã không còn hay cũng như không có thời gian để chơi,Các anh đã lần lượt ra đi hết để lại 1 mình đứa em trên lục địa với bao tâm huyết còn dang dở( đó là mơ ước về những chiếc wing3 thần thánh,hay được mang trong mình dòng máu của các đại hiệp sĩ,đại pháp sư....).Các anh ra đi để lại tất cả cho em,điều đó nó như càng khiến cho em gắn bó hơn với lục địa MU.Càng hối thúc những khát khao thực hiện cho bằng được những điều mà các anh em đã ấp ủ bao tháng ngày nay.
    Niềm khát khao ấy ngày càng hối thúc trong tớ,nó lại như lời nhắc nhở trong chính tâm hồn trước mỗi biến động lớn lao của sever Bá vương ngày ấy

Với scopion và thecotan 2 nhân vật đầu tiên đã mang trong mình dòng máu của các vị đại pháp sư và đại anh hùng

Và rồi không lâu sau scopion đã lại 1 lần nữa khiến cho toàn lục địa MU phải chấn động với chiếc w3 pháp sư đầu tiên trên sever Bá vương.Với những anh mắt thán phục và ước ao trước món item có thể nói là vô giá thời bấy giờ

Thành công nối tiếp thành công trên sever Bá vương ngày đó,chính là pet sói tinh đầu tiên đã ra đời trước bàn tay sáng tạo tài hoa của yêu tinh golbin và tác nhân ở đây không ai khác chính là Đại pháp sư "Đracula"

Với những thành công đó của các anh trên Sever bá vương nó càng khiến cho tớ thêm khao khát và ước mơ 1 ngày nào đó cũng sẽ được mạng trên mình chiếc cánh cấp 3 hay được cưõi trên lưng linh hồn sói tinh để có thể ngao du trên toàn lục đia.

Dù không đươc thành công lớn như thế nhưng tớ cũng có 1 niềm vui lớn sAu đó không lâu,tớ được vinh dự Là chủ nhân chiếc " Ring anubis" đầu tiên xuất hiện trên sv.Tớ đã rất vui và hạnh phúc

Nhưng điều đó chưa phải là điều khiến cho tớ thấy vui và ý nghĩa nhất khi tham gia vào MU bá vương,đó chính là tình anh em tình bạn bè trong sáng.Mấy anh em chơi với nhau chỉ bằng niềm đam mê niềm tin và không hề so đo hơn kém.team của tớ ngày ấy gồm " phapsu_MU nu_tac atrai8x etrai" chơi trên sever có lẽ ít ai có thể chê trách ở chúng tớ điều jk`,Chưa lấy không của ai 1 thứ gì cho dù là nhỏ bé nhất,Có vay muợn có trả đoàng hoàng không thiếu 1 xu.
    Mặc dù trong team ngày ấy chỉ quen nhau qua mạng ảo ,nói chuyện với nhau thấy hợp nên rất là quý nhau.Chính vì thế mà cứ mỗi dịp nghỉ tớ lại cố gắng thu xếp lên chỗ các anh chơi.Dù thời gian không có nhiều( vì tớ còn đang là học sinh mà) nhưng thời gian mấy anh em gặp nhau đã đủ để hiểu được về nhau.tớ đã lên chỗ các anh chơi được 3 lần và đến năm nay( hè năm 2010) tớ đã có 4 ngày rất có ý nghĩa ở chỗ các anh,để càng hiểu thêm về cuộc sống,gia đình của các anh.Và kỉ niệm đáng nhớ nhất của tớ đó chính là 1 ngày chủ nhật được cùng các anh xuống đồng để cắt lúa.Đó cũng là lần đầu tiên tớ được trải nghiệm cái cảm giác đó.Tớ đã ngã không biết bao nhiêu lần,bê một túm lúa cũng không xong,mồ hôi mồ kê nhễ nhại,ngứa ran khắp cả người.Các anh cứ nhìn tớ cười và trêu " lần sau chắc không dám về đây chơi với bọn anh đâu nhỉ" .

Anh điệp (chủ acc nu_tac cave ef đầu tốp ef ngày nào) người anh và cũng như người bạn tớ yêu quý và kính trọng nhất trong game cũng như ở bên ngoài đời.2 anh em dù gặp nhau không phải nhiều nhặn gì nhưng rất hợp tính và quý mến nhau.Cũng có thể vì cái tính trẻ con của cả 2 .Vì thế mà cứ mỗi khi rảnh có thời gian hắn lại bắt tớ lên hầu bia hầu rượu :):)Tớ lên với các anh cũng phần nào hiểu được cuộc sống của các anh,nó chưa phải là khá giả gì nhưng có lẽ cũng vì thế mà mấy anh em càng thêm gắn bó với nhau hơn.
    Ngày Lm anhem HN mấy anh em đi đến quyết định cùng rời xa Bá vương,đã buồn nhiều lắm nhưng rồi cuối cùng thống nhất sẽ gặp lại nhau ở một chân trời mới trong thời gian không xa nữa.Có thể nói sự việc xảy ra với Lm anhemHN là kỉ niệm buồn nhất của tớ khi tham gia Bá vương( tớ xin không nhắc lại câu chuyện này)

Có thể nói cũng nhờ đến với Bá vương mà tớ được biết đến diễn đàn gamethuvn.net.
    Ngày ấy biết tới đây cũng chỉ vì 1 phần rằng kiến thức về MU ss4 của tớ còn hạn hẹp,chưa hiểu hết được những cái mới nên muốn ra diễn đàn để có thể tỳm hiểu thêm về nó.Và càng ngày việc vào diễn đàn để chém gío gặt bão cùng các anh em đã trở thành một thói quen thường lệ mỗi khi ngồi trước màn hình máy tính.Vẫn thoang thoảng nơi đây những câu chuyện tình về MU của anh chàng thư sinh "BoyKorea",hay những sẻ chia kinh nghiệm,những bài viết có ý nghĩa của mạc hân hay của anh game_enter,Hay với Bà chị BMVV lắm mồm hay gây nhiều ra sóng gió trên diễn đàn,Rồi anh gangterMU với phong cách giải quyết rất là chuyên nghiệp " nói ít nhưng làm nhiều" Cũng có thể vì cách làm việc của anh mà càng ngày lục địa MU càng đông vui hơn
    Bây giờ tuy không còn gắn bó với bá vương nữa nhưng dường như tâm hồn của tớ vẫn còn gửi gắm lại đâu đó trên lục địa huyền bí ấy.Diendan.gamethuvn.net như 1 trang tin tức mà đã trở thành thói quen của tớ mỗi khi lên mạng dù ở bất kì nơi đâu.Tớ vẫn luôn ghé vào Bá vương để xem tin tức hay những biến động của sever.

Và 1 điều nữa tớ xin được khẳng định rằng,đến với Bá vương tớ đã gặp được vô số những con người tốt mà tớ chưa thể kể hết ra ở đây được.Có thể nói tớ cũng là 1 member ít tuổi nhất trong số tất cả những anh em đã từng cùng nhau gắn bó với bao tháng ngày.
    Cám ơn các anh vì đã tạo nên event rất có ý nghĩa này, vì qua đó cũng là 1 dịp để tớ ôn lại những kỉ niệm 1 năm nay đến với gamethuvn.net với bao niềm vui nỗi buồn.Tớ cũng xin được gửi tới tất cả những anh em đã và đang chơi trên sever bá vương lời chúc sức khoẻ và chúc tất cả các anh luôn luôn thành công trong cuộc sống cũng như trong công việc thường nhật của mình

Chúc lục địa MU Bá vương mãi mãi phát triển thịnh vượng dưới sự lãnh đạo của BQT gamethuvn.net.Chúc anh GangterMU cùng toàn thể các anh em trên sever Bá vương luôn luôn mạnh khoẻ và thành công trong công việc cũng như trong cuộc sống.Cám ơn BQT vì đã đem đến Bá vương-1 sân chơi giải trí đích thực và lành mạnh cho tất cả những người mang trong tâm hồn niềm đam mê với game online lâu đời nhất tại việt nam.
    Xin chân thành cám ơn!

Last edited by a moderator: 8/9/10
  2. vô te cho ông em 1 phiếu hehehe

nhok_lak thích bài này.
  3. MU_0nline

MU_0nline <font color=DarkOrchid><b>๑۩۞۩๑_NữTặcHạSơn_๑۩۞۩๑</

Vote cho em một phiếu ;)

nhok_lak thích bài này.
  4. Cái hình đấu tiên gợi lại cho ta cảm giác 1 cái gì đó xa xưa nhưng rất trìu mến ( Nhìn bảng khi ấn nút C kia thấy xao xuyến quá ... )

nhok_lak thích bài này.
  5. empty9x

empty9x Guest

o* thăng nhok này ko nhắc đến mình nhỉ
    chắc quên mình rui đây

Last edited by a moderator: 5/9/10
    nhok_lak thích bài này.
  6. Mật Khẩu

Mật Khẩu Guest

Ông này có khi giải nhất rồi ;))

nhok_lak thích bài này.
  7. nhìn thấy cái ảnh thằng BaoChua đứng như...xem tát ao bên loren kìa =))

nhok_lakMrTuanAnh đã thích.
  8. nhok_lak

nhok_lak Guest

vẫn nhớ đâu đây ngày ấy! những phút giây đi cc như này có thể nói là thăng hoa nhất đấy anh à:D:D
    Ngày ấy ngu ngơ suýt bán cái ring 10b:)) cho luctieucoi ý

Last edited by a moderator: 6/9/10
  9. phải nói là may mắn có anh BaoChua giúp chú nữa chứ hehehehehehe

10. banban

banban Guest

đền bàn phím cho ta đi khóc ướt hết bàn phím rồi :((

11. đến đây moa cho cái bàn phím cũ hehehehehe

12. JeRRy™

JeRRy™ ๑۩۞۩๑ Mu Bá Vương ๑۩۞۩๑

Bài hay lắm, Vote cho chú 1 phiếu ;)

nhok_lak thích bài này.
  13. Vote cho chú e này 1 thiếu nào