Tính năng ưu việt của đồ SK khi lên SS6_Bạn đã biết chưa???

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi DuyAnhHung, 27/11/11.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Thế là đã 1 tháng ko onl MU.Nhớ cả nhà quá ^^.Mình đã định nói điều này từ lâu,nhưng thời gian vừa rồi bận việc,anh em hãy tham khảo chút nhé,hy vọng có thể giúp các bạn có cái nhìn khác về đồ SK ss6.
    Trước hết mình muốn nhắc lại lời của ADM GangterMU : " Đồ SK vẫn là mạnh nhất ".Vâng,hoàn toàn chính xác =D>
    Nhớ cái vụ đình đám nhất khi mới lên SS6 là của LoVeQuynh.Ai hay theo dõi diễn đàn chắc cũng hiểu.Nhưng có 1 vấn đề là : Những sét đồ SK của SS4 khi lên SS6 đã ko phát huy được tối đa tác dụng.Vậy làm cách nào để đồ SK phát huy hết tính năng? Câu trả lời cũ rích nhưng vẫn là chân lý " khảm chuẩn kích op ".Những sét đồ khảm ko kick op giờ chỉ là đồ bỏ.Sự khác biệt ở phụ trội của đồ SK,nếu các bạn khảm theo thứ tự :
    - Nước,đất,gió ==> lên op + 24 pt
    lên SS6 op này tác dụng ko cao
    -Đất , gió , nước ==> lên op + 29 HP
    lên SS6 op này tác dụng cực kỳ cao, ko phải + 29 HP đâu mà theo mình test là + thêm % vào chỉ số poin vit
    Nếu như cả sét khảm kick op 29 HP.thì các bạn nghĩ sẽ thế nào?
    Đây là hình ảnh minh họa nhé :( mình + it poin vào vit nên chỉ được thế , + càng nhiều thì % lên càng cao )
    Nếu + 10k vit khi đeo 1 món như thế.MG của mình thêm được 8k máu.Còn chưa có điều kiện để test cả sét ^^
    Về phần vũ khí cũng vậy , khảm ko kick op thì gần như là đồ bỏ.lấy ví dụ là gậy QV của DW
    khảm chuẩn của gậy QV là khảm : Lửa , sét , băng ==> kick of ma lực + 5
    Nếu khảm kick op + tấn công tuyệt chiêu hoặc ko kick op, các bạn hãy test thử 3 cây gậy,Cây gậy khảm kick op ma lực dame cao hơn 2 cây kia rất nhiều ( lưu ý là các nnt khảm tính năng như nhau, chỉ khác về thứ tự sắp xếp SK)
    Mình đã test thử cả với BVK và kết quả cũng như vậy.Trước khi viết pic này mình đã chia sẻ cho 1 số anh em để gom hàng nnt đất :)).Đây chỉ là chút kiến thức ít ỏi, mình nói để anh em nào ko biết có thể tham khảo
    Hy vọng các pro sẽ nhìn nhận lại về đồ SK.Cám ơn và chúc cả nhà vui vẻ^^

2. MU_0nline

MU_0nline <font color=DarkOrchid><b>๑۩۞۩๑_NữTặcHạSơn_๑۩۞۩๑</

Rất hay. Tặng bạn cái Thank.
    Chúc bạn luôn thành công trong CS và trên Sever Bá Vương.

3. huutuyenmt

huutuyenmt Hiệp Sĩ

1 phát hiện tuyệt vời :-*

4. Cái này e cũng biết. Nhưng bỏ ra hơn 50m khảm cho pro SS4 giờ bỏ thêm từng đấy theo SS6 nữa có lẽ ko aii chửi nó điên mới lạ :)

5. Cuối cùng ngày này cũng tới. Chúc con gà thành công trong niềm vui mới nha. Ta vẫn ở lại để làm trùm server . hehehehe

Last edited: 27/11/11
  6. Ui zời vừa mới sặ́m cái vttc kick op + lực tấn công nè =P~

7. Tks chủ thớt :)>-.yêu thế chứ lại :x.hiểu nhiều hơn về đồ sk rồi đấy.cây QV mình 5sk +13 khảm full kick op ma lực +5 :))

8. To Mr_NT : hehe con gà, biết anh là ai ko ku =)):)):)):))

9. Mình thì thấy đồ full nó đẹp hơn ^^

10. Theo a thì Gậy QV kick SKill hơn hay Ma lực +5 hơn :-s

11. Anh đã nói ở trên rồi . Gậy kick op ma lực là khỏe nhất.
    Anh cầm 1 cái + 13 max khuân 5 ngon ko kick op
    Dame yếu hơn cái + 11 max khuân 1 tận 5k

12. Em cũng thử test 1 cái kick Skill 1 cái kick ma lực. Tốc độ ra dame của cây kick Skill nhanh hơn, mà cây ma kick ma lực dame chỉ hơn vài trăm nên e nghĩ cây kick Skill dame vẫn to hơn :)

13. Hay kinh này tốt ngon hàng

14. BoDoiBienPhong

BoDoiBienPhong Hiệp Sĩ

Cái này cứ phải up ss6 đã lúc đó mới rõ được nhỡ may có thay đổi j thì sao. Nhưng dù sao cũng cảm ơn phát hiện rất bổ ích của bạn

15. Em test lại đi, nhớ là 2 cây nnt y chang và cùng cấp độ nhé , chỉ khác nhau về phụ trội ^^
    trước mới lên ss6 anh test xong mà hoảng quá , mượn cả gậy của anh Dũng CZ để test mà

16. nếu em không nhầm thì chắc chắn là anh Hùng PD phải không ạ ;))

17. Chuẩn ko cần chỉnh :-":-":-"

18. Chắc thế. Vì e cầm 2 cây như nhau về cấp độ. Cây Skill có viên Lửa Lv, Cây Ma lực có viên Sét chí mạng 30 :D Chắc nó khác nhau ở đó :D

19. vac391989

vac391989 Hiệp Sĩ

Găm hàng kỹ quá :D
    nhiều người biết rồi nên mới chỉ bảo ae :))

20. Vậy thì chuẩn rồi , viên lửa cấp độ ở gậy em là khuân 5 , + dame nhiều lắm +_+

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi