8 về game Xoay quanh vấn đề về SS8 chuẩn bị ra

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi rongdat2003, 4/7/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Hiện tại theo cảm nhận bên Hanoi tính sôi động, nhộn nhịp ngày càng giảm, anh em thì ra đi thấy nhiều mà anh em mới thì không bao nhiêu, nên mình viết toppic này góp ý với admin khi nâng cấp lên SS8.
    - Trước tiên nói về các map, nếu để như hiện nay thì các map tập trung quái chủ yếu là MG, cái này anh em ai cũng thấy lên icarus, aida, ... đều chủ yếu MG chiếm tới 98% -> về vấn đề này mình xin Fan xem xét khi nâng cấp nên để các Map như map Karuantan 1 hiện nay, theo mình nghĩ map này rất hay ở chỗ có rất nhiều bãi cho anh em train lvl hay skill rất đẹp, ra 4 cổng thì cổng nào cũng có bãi quái, tuy xuất hiện lung tung nhưng cũng thành bãi và quái xuất hiện tần xuất cao, từ khi lên đây mình thích luôn K1 mà ko đi đâu hết, không như các bãi tập trung khác anh em soul, Dk, DL, ELF, Sum đều có thể train được, không cạnh tranh nhiều như icarus. Do là Mu reset nên việc tập trung quái là cần thiết, cung mong Fan thu nhận ý kiến đóng góp của em (không tập trung quái số lượng đông mà nên thành từng bãi nhỏ như K1).
    - Bất kể một sự kiện nào cũng nên dành một chương trình cho tất cả anh em trong game, đành rằng là đua thì kết quả phải cho người thắng cuộc, tuy nhiên cũng nên xem xét tới phần thưởng cho các anh em khác (như trong hình vẽ - lấy từ sự kiện bên Thần Long) thì khuyến khích anh em tham gia nhiều hơn. Ví dụ như các cuộc thi hoa hậu, thì ngoài hoa khôi, á khôi ra còn có nhiều giải khác như: áo tắm, trang phục đẹp nhất, ... có nhiều giải anh em mới tham gia, chứ tham gia mà biết mình thua chắc thì tham gia làm gì, tuy nhiên vẫn còn số may mắn biết đâu mình được mới là cái hay
    - Việc nâng cấp như thông báo thay đổi từ 1/7 mình đồng ý, tuy nhiên góp ý thêm cái gì cũng có 2 mặt của nó như thị thường có có cung - có cầu. việc để game tự hoạt động qua đó admin điều chỉnh theo thị trường để không xảy ra lạm phát -> không phát giải đồ Full thì sau này đồ Full ở đâu ra -> nên có chính sách cho anh em tự làm đồ Full như sự kiện tân thủ, có mục "Tân thủ luyện đô" hoặc "keo con voi" như các server khác -> Mục này chủ yếu dành cho anh em mới vào không có tiền nên tự mình up lên đồ Full, khi mình tự làm thì giá trị của nó cũng tăng theo -> chứ cứ đua Guild là có bộ Full thì không hiểu giá trị của nó, nên cứ bán thì la giá thấp.
    - Việc bác Fan thay đổi 1 chính sách là cả thị trường thay đổi theo như chính sách dồn rs, làm anh em luyện nvp bán rẻ bèo không ai mua vì không bán được -> có hay chăng bác Fan thêm chính sách đổi nhân vật phụ lấy bạc (khoảng 10 bạc 1 lần) giống như mục "thu gom đồ cũ " giúp cho việc anh em luyện nhân vật phụ bán chợ trời hoặc có thể bán cho Fan kiếm chút kinh phí rs.
    Mình viết bài này dành cho cả anh em đã luyện lâu nay và anh em mới có điều kiện hơn trong việc luyện lvl cũng như kiếm đồ trong game, đặc biệt là các anh em nghèo tiền nhưng nhiều thời gian như toppic của bác Fan
    xin cảm ơn, anh em ai đồng ý thì giơ tay, ai không đồng ý đừng ném gạch :D

Các file đính kèm:

2. bài này hay . đồng ý với ý chủ top

3. Cũng khá hay, mong sẽ sớm thấy điều đó

4. (y) rất hay

5. Hay đấy, nhưng mục đích các bãi qoaij tụm là để các nhân vật có khoảng cách hẹp train chứ như k1 thì dk train sao nổi

6. I Miss You

I Miss You Chiến Binh

ý kiến hay

7. vote cho bạn 1 phiếu.mình có nvp 1xx mà chả muốn bán.bán rẻ cũng chả ai mua

8. Đồng ý với ý kiến của chủ top :v

9. đồng ý với ý kiến chủ top. icarus rất ít khi nhìn thấy nhân vật khác ngoài MG. ngoài những nhân vật ăn theo.

10. 1 vote cho chủ TP

11. rất rõ dàng ràng mạch........likeeee

12. halien01

halien01 Hiệp Sĩ

em cũng muốn có 1 chút ý kiến thêm . khi lên phiên bản ss8 bac Fan up lại con nhện sever7 để ae bên x5 rs thấp cũng được săn boss như bên x1 . để có thêm niềm vui trong game ks nhau . với khi vào Đấu trường được nhận zen . truy tim bảo vật thì ra 1 món đồ khó như ss4 để săn cũng khó khi được thành quả thì chất lượng . em ước phòng sv7 hay là x5 thời ss4 có 4 phòng như ss4 săn nhện sướng như trước thì hay

13. zenyhero

zenyhero Guest

bán lại NVP 10 bạc 1 lần rs cái này hay

14. Đồng ý . Cho C 1 like...................

15. like cho câu 1 phiêu sssssssssssssss

16. mình thấy ý kiến của bạn rất hay, mình có ý kiến up đồ hoàn hảo lên full nữa, tỉ lệ thì bác fan cho thế nào thì tùy, nhưng chắc chắn k dễ, như thế sẽ hay hơn

17. vote chủ top 1 phiếu

18. Bài viết khá hay. :))
    - Mong Fan thêm phòng x3.

19. Bài này hay.hầu hết 100% anh em ủng hộ.bác TTH có ý kiến cho anh em xem nào.cái này em thấy rất đúng vì một game muốn tồn tại được

20. vote cho top nào ae :D

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi