Thông báo Xin ý kiến về điều chỉnh tân thủ

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 28/4/15.

?

Bạn có đồng ý với thay đổi trên ?

1. Đồng ý !

129 vote(s)
    42.0%
  2. Phản đối !

178 vote(s)
    58.0%
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. bạn lồng acc này là acc thứ 5 phải không nó mới thế acc thứ 4 vẫn nguyên ttd..

2. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Nhanh thì 2 năm, chậm thì 3 năm nữa mới có kế hoạch lên SS 10, anh em muốn thử nghiệm có thể đăng ký acc Phục Hưng chơi thử

3. đúng rồi Vãi qua moi khi 5 acc có sao đâu

4. mình nghĩ 5% exp là rất ít, trong khi p7 chỉ x2 exp master . nếu như fan điều chỉnh % exp tăng thêm khi train lv của ttd cao hơn thì hợp lí hơn, chính sách này nhằm phân chia rõ rệt giữa lợi ích của tân thủ và những người LỢI DỤNG LỢI ÍCH CỦA TÂN THỦ
    vì vậy việc train lv nhanh hơn , rs nhanh hơn của tân thủ mà dựa vào 5% kia thì rất mờ nhạt
    mình đề nghị ttd tăng 20% exp khi train lv, 5% exp khi luyện master

fantasymcthainguyentc đã thích.
  5. Cá nhân tôi cũng phản đối sự điều chỉnh này. Cứ như cũ là ok rồi. Trc bác fixx 1 phát dưới 30k mới là ttd khiến những acc max point vc trc phải ly hôn. H nếu lại ko giới han point thì tính sao a. Kết hôn lại miễn phí ko anh.

BoCuaBeBon thích bài này.
  6. một vấn đề nữa, nếu theo chính sách của bác thì đột nhiên phòng 7 giờ đây thành phòng train master tốt nhất cụm máy chủ HN ( ngang p4, nhưng lại ko phải trả phí vào )
    mặt khác p7 lại là phòng pk ( các con hàng ở đây là lao công chính hiệu , quét rác rất chăm chỉ, quét là quét hết tất cả các map train master, thấy người là lao đầu vào húc, cường độ một ngày p7 đuợc dọn dẹp sạch sẽ vài chục lần 1 ngày)
    2 ý trên đối lập nhau hoàn toàn, chúng ta ko chỉ chỉ vào p7 để đi bc,dv rồi lại ra phòng thường cắm master đc.
    trích lời bác nói hôm trước :
    - " BC, DV vắng, bãi VIP ít cạnh tranh, Arena vắng: lý do là các vùng đất này cạnh tranh quá khốc liệt, trong khi exp thu được không quá vượt trội so với việc cắm ở bãi thường với party 4 tân thủ đỏ. Xét giữa việc bỏ ra 10 phần công sức và thu được 5 đồng, không hiệu quả bằng việc bỏ ra 5 phần công sức và thu được 3 đồng "
    - mình ủng hộ sự thay đổi của bác fan, nhưng bác nên xem xét điều chỉnh lại việc này, biến phòng 7 thành phòng nonpvp không phải là một ngu ý :">

babyplayDHThuyLinh đã thích.
  7. tại sao bạn lại có ý . cạnh tranh với TT khi bạn là 1 vip top . PK với 1 tân thủ sao . hay ks bãi dẫm đạp lên rồi hét câu cùi bắp .....
    bạn có bao giờ suy nghĩ bạn là 1 người mới chơi không . bạn chỉ đem tân thủ ra để lợi dụng cày cuốc .
    bạn không chơi sv7 bạn không biết . nó là phòng PK . dành cho dưới 50k poin . vậy bạn cần quyền lợi gì . tranh chấp với tân thủ ở các sv # sao
    không ai có nhiều tiền như bạn acc top như bạn , cùi yếu cũng nên cần có 1 sân chơi riêng

Hải Minh thích bài này.
  8. tkhaiduong

tkhaiduong Cư Dân

vấn đề TTD theo tôi fan lên giữ nguyên như hiện trạng thay đổi nhiều quá ae xoay sở không kịp

9. mời bạn đọc lại 2 góp ý của mình phía bên trên, mình nghĩ bạn nên ĐÁNH VẦN TỪNG TỪ , để HIỂU được những điều mình đang nói.
    HIỂU được những thứ mình nói, mình mới có thể TRANH LUẬN với bạn được :)

thainguyentc thích bài này.
  10. Mình thấy vấn đề pk loạn ở phòng 7 thì Fan có thể fix cho những người chơi phòng 7 chỉ được pk 20 mạng/ ngày thì chắc cũng đỡ

11. chán nhỉ, chỉ đc 4 ttd.

12. tôi không đánh giá con nngười # với thái độ như bạn . chê bai xè nén người # với sự thông minh cúa bạn nhé

bạn hiểu đúng nghĩa thế nào là tân thủ . họ mới chơi cần sự giúp đỡ ưu ái . để mạnh lên trong khi đó bạn lại . dòi ganh đua đòi sự công = với mình
    nếu như góp ý thành công bạn vào sv 7 mà cày cuốc miễn phí đỡ phải vào SV mất phí
    chốt đây là top góp ý tôi xin dừng ở đây
    1 con người ích kỷ chỉ nghĩ cho lợi ích của mình . mà không nghi đến người #

13. phản đối , mong bác FAN cứ giữ nguyên như hiện giờ là ổn rồi.

14. tôi chỉ muốn phòng 7 là phòng non-pk, để anh em tân thủ có chỗ mà thủ dâm, bjo ai nta chả có team có anh em hết, ai nta chả có ttd. phòng 7 pk được. Người mới chơi thì yếu + ngu+ gà+ nghèo. Làm sao train được. qua sever khác thì nếu không là ttd 35% thì ai cho pt???? mà kêu cả buổi chưa chắc có ai nta cho pt luôn ý
    và những người là TTX và TT đen có point dưới 50k thì sao? họ train kiểu gì???? nói chung là đắng lòng............................

cauchuongDHThuyLinh đã thích.
  15. mong ADM giữ nguyên như cũ đừng điều chỉnh gì về TT nữa,a e đã chóng hết cả mặt với sự điều chỉnh Tân thủ của ADM rồi,
    tại sao giá bạc bây giờ lên tận 73 cao nhất trong MẤY năm qua vì bây giờ SS8 đã tương đối ổn định và vì ADM không có những thay đổi liên tục
    gây sốc cho a e như lúc đầu mới lên ss8,cái mới chưa quen đã lại thay đổi cái mới khác làm sao mà thích nghi kịp.
    LÀ 1 NGƯỜI CHƠI GAME VÀ ĐẦU TƯ VÀO GAME NGƯỜI TA CẦN LÀ CẦN SỰ ỔN ĐỊNH CUẢ GAME CHỨ KHÔNG
    PHẢI LÀ NGÀY NÀO CŨNG CHẠY THEO NHỮNG CHÍNH SÁCH MỚI HAY NHỮNG THAY ĐỔI GAME CUẢ ADM
    NẾU CỨ THAY ĐỔI VỀ TÂN THỦ SOÀNH SOẠCH THẾ E RẰNG CẢ NHỮNG A E TÂM HUYẾT VỚI GAME LÂU NĂM CŨNG CHÁN NẢN

DHThuyLinh thích bài này.
  16. Thoii kệ mình chơi một ních

17. Mình 1 nick chinh 7 - 8 cái acc ttd dàn mg ttd vip nhưng vẫn thick đổi mới hơn..

18. cứ thay đổi liên tục thế này bố ai theo kịp được,mong adm đừng thay đổi gì về vấn đề tân thủ nữa
    mỗ lần thay đổi là 1 lần a e chong hết mặt

DHThuyLinh thích bài này.
  19. không có ttx với độc cày ở sv7 dành cho tân thủ thì chớt.

20. đang ko giới hạn point Fan thay đổi 2 lần giới hạn.lần 1 còn khoảng 60k.lần 2 xuống còn 30k.các con hàng bục mặt + đầu tư ko biết bao nhiêu tiền của cày point vợ chồng + point dư + skill để đến lúc phải ly dị - bán skill - dồng nhân vật sang con khác để đáp ứng cho chuẩn yêu cầu.Xong đâu vào đấy rồi a lại có dự án bỏ cái giới hạn point - chỉ giới hạn rs như ngày xưa.Fan có ý định đuổi nốt số ít a e còn sót lại bỏ game đi hay sao /?

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi