Thông báo Xin ý kiến về điều chỉnh tân thủ

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 28/4/15.

?

Bạn có đồng ý với thay đổi trên ?

1. Đồng ý !

129 vote(s)
    42.0%
  2. Phản đối !

178 vote(s)
    58.0%
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Dự kiến điều chỉnh tân thủ như sau, mời anh em cho ý kiến. Nếu tỉ lệ đồng ý từ 60% trở lên, tôi sẽ chính thức áp dụng. Sau thời gian biểu quyết, đồng ý <60% sẽ huỷ bỏ dự kiến này

1. Tân thủ đỏ : tăng 15% exp level và 5% exp master khi party, áp dụng cho các nhân vật rs<150 lần (không tính point)
    2. Tân thủ xanh (rs>150 lần) : huỷ bỏ
    3. Tăng gấp đôi exp Master phòng tân thủ số 7
    4. Ngồi không đúng IP sẽ bị mất tân thủ.

So sánh
    + Hiện tại: tân thủ đc tăng 35%, party 4 tân thủ là 140% và bạn phải reset liên tục để hưởng ưu đãi, bị mất tân thủ nếu nhiều point dư và point VC >>> ví dụ exp là 100, sau khi party bạn được hưởng 240 exp
    + Sau điều chỉnh : tân thủ đc tăng 5%, party 4 tân thủ là 20% và được x2>>>> ví dụ exp các phòng khác là 100, được x2 là 200 và thêm party là 240 exp
    >>> Như vậy tân thủ thực sự sẽ có lợi hơn theo cách này, mà KHÔNG bị áp lực phải reset để được hưởng ưu đãi, KHÔNG bị hạn chế do quá nhiều point dư và point VC.

+ Nhược điểm: khi đó tân thủ sẽ ưu tiên chơi ở phòng 7 là phòng PK . Tuy nhiên phòng 7 gồm những nhân vật sàn sàn như nhau (point<50k) nên việc cạnh tranh khá công bằng, không quá lo lắng việc lớn bắt nạt bé.

Mời anh em cho ý kiến và biểu quyết

Last edited: 28/4/15
  2. vote 1 phiếu cho hết vấn nạn tân thủ voié lai không
    góp ý thêm với a FAN . điều chỉnh PT 5 ct trên 1 team tăng thêm % kn LV lẫn MT . để cân = dần
    ct .

Last edited: 28/4/15
  3. cái này mình hơi ngiêng về tỷ lệ 5%, có khả năng tân thủ 100k poin ra đời :D

4. 87% rồi kià a Fan ,

5. Giờ có khi TTD phế thật :)) 5% giờ xin pt cũng vất trừ khi vô p7 , 35% phòng thường nhiều khi xin pt khản cổ :))

6. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

sau 15 ngày mới tính. Hiện tại chưa nói lên được vấn đề gì bạn nhé.
    Xét về khía cạnh kinh doanh lợi nhuận thì tốt nhất là KHÔNG THAY ĐỔI GÌ, giữ nguyên như hiện tại

7. Mới cách đây không lâu anh đã điều chỉnh tân thủ đỏ và đã có rất nhiều acc tân thủ đỏ nhieu poin đã phải bỏ đi rồi .

8. TTX: hủy bỏ tức là như TT đen à bác Fan ???

9. Bác kiểm tra giúp acc snowblue nhân vật snowblue giúp sao no thành tân thủ đen
    SnowBlue 82 22970 0 8h40 28/4 FREE

10. Bác ơi giữ nguyên như hiện tại đi bác. thay đổi nhiều quá, ae không biết xoay sở thế nào đâu/ cứ cho như trước xong bác fixx skill lên 1tý cho ae là được rui ạ

11. để ttd 35% như bình thường đi anh Phan, thay đổi lại gây xáo trộn
    mà phòng 7 pk thì x2 skill cũng ít người dám đeo Thần Mã

12. ChetGiaVo

ChetGiaVo Guest

góp ý thêm
    TTD nên nên để hạn chế skill như bây giờ không nên để ttd tăng skiil thì nhanh khủng quá
    Phòng không pk thì % ex thấp hơn so với phòng pk
    Đừng để mất giá trị TTD nữa làm anh em nản lòng

13. Mình cũng đồng ý với ý kiến của bạn.
    Đợt bác Fan fix nvat mình đang RS dưới 150, tự nhiên bác Fan cứ RS hộ lên TTX hết rồi (15%), đến giờ TTX : hủy bỏ. về move hết à.
    Không nên thẩy đổi bác @fantasymc
    Thà đc 15% còn hơn là tăng 5% cho TTD .....

14. dề nghị admin để nguyên như hiện tại. ae chưa thích nghi được hết cái cũ đã lại thay đổi. quá bức xúc vấn đề này

15. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

vote<60% sẽ để nguyên, anh em an tâm

ThanhChip_BMV đã thích.
  16. Đồng ý với bác dù TTX không còn được % exp nữa, bác nên cho 5 char khác nhau trong 1 pt được thêm khoảng 5% exp ( acc phải chính chủ và không cần phải là ttd )

17. tôi không đồng ý nên đã tích vào ô phản đối. mong rằng phản đối sẽ hơn 60%. xin hết

18. Thực chất 90% các acc ttd có khả năng chinh chiến được đểu được đậu tư trên người tầm 30K bạc và kẹp cùng với các acc mà chủ của nó có tư tưởng gắm bó lâu dài với MU mà bác cư thay đổi liên tục thế này hỏi sao mọi người gắn bó rất lâu kêu chán và chia tay dần với MU.
    Giờ tôi mới có 590skil ăn 1 cs 3 tân thu đỏ kéo đứng bãi tương đối ngon cắm đi làm cả ngày mà không được nổi 1 skil Vậy hỏi thật bác mà bỏ TTD thì đến bao giờ được 800skil.
    Mong bác giữ nguyên hiện trạng ôn đinh MU nâng cấp lên Sersion X cho anh em hội tụ ngày càng đông đảo hơn.

19. fan cho tăng số lượng pt nên 6.7 ttd thì vui

20. tăng nhanh như lv có mà loạn. càng cao càng châm là đúng r mà

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi