xin tư chỉ giáo về cấu hình máy tính và cars màn hình

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi DraKuma, 17/6/17.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. e đang dùng cái máy tính có cấu hình như thế này ak
    và hôm nay e có lắp thêm cái cars màn
    VGA Zotac GTX 750Ti 2 GB
    nhưng e thấy n hỗ trợ đẩy lên có 1g7 upload_2017-6-17_12-47-56.png
    lên arena vẫn giật ầm ầm, mong các bác chỉ giáo giúp e ak, để e chơi cho mượt. thank các bác trk

Nhật Thăng thích bài này.
  2. e đăng bên tin học r mà nghe ít ng qua lại quá. e xin phép đăng lại xang box hanoi mong ae giúp e ak
    e đang dùng cái máy tính có cấu hình như thế này ak
    và hôm nay e có lắp thêm cái cars màn
    VGA Zotac GTX 750Ti 2 GB
    nhưng e thấy n hỗ trợ đẩy lên có 1g7 [​IMG]
    lên arena vẫn giật ầm ầm, mong các bác chỉ giáo giúp e ak, để e chơi cho mượt. thank các bác trk

3. Arena giật là đặc trưng của game nhé bạn, trừ khi ko có người thì ko giật lag, hoặc bạn ấn H.

Máy bạn bật max settings vô tư, full màn hình độ phân giải max Full HD luôn cũng đc.
    Máy bạn có dùng card NVIDIA thì xem thêm bài này để có thể chơi MU với hình ảnh đẹp nhất nhé:
    http://diendan.gamethuvn.net/threads/huong-dn-thit-lp-ch-d-hinh-anh-dep-khi-choi-mu-ha-ni.957067/

Game này chỉnh max hình ảnh phê phết.

// vừa xem lại ảnh thì hơi tiếc màn hình của bạn chỉ 1360x768 nên ko max đẹp được.

DraKuma thích bài này.
  4. 1. Card màn hình rời luôn như thế, nó cắt 1 phần bộ nhớ để ... làm việc khác.
    Trừ card onboard thì nó sẽ lấy 1 phần ở RAM làm bộ nhớ nên dù không lắp thì cũng "tự nhiên" có.

2. Arena giật là do nó phải tính toán dữ liệu ... khi nhân vật xuất hiện.
    Cái này thuộc về xử lý thuật toán chứ không đơn giản chỉ là hiện hình của mấy con nhân vật.
    Lắp mỗi cấi card là nó hiển thị hình ảnh ngon hơn, mượt hơn - mặc dù điều này đúng, nhưng không phải giải quyết được toàn bộ vấn đề.
    Cũng như kiểu: Phải ăn thì mới sống được.
    Nhưng ăn ngon, ăn tốt mà vẫn bị ung thư thì là do môi trường hít thở, do ăn phải chất hoá học như thường.
    Có card thì đỡ giật hơn, mặc dù vẫn còn giật đấy nhưng không có card có lẽ còn giật hơn.

Mặt khác, MU này giới hạn có 30 FPS, nên dù lắp card gì đi nữa cũng chỉ 30 FPS là ... hết cư''t
    (FPS = frames per second => FPS càng cao thì càng mượt, nhưng rất tiếc là nó chỉ có 30 trở xuống mà thôi).

Nhật ThăngDraKuma đã thích.
  5. Đúng thế đó, hơi buồn là như vậy, nó mà ko giới hạn thì phê lòi. Chắc là muốn để 30 để cho chầm chậm ảo lòi tăng độ huyền ảo đây mà. :D

À bác cho hỏi bác dùng màn 2K như vậy thì MU có cho chọn đpg cao hơn 1920x1080 ko?

Nhật ThăngDraKuma đã thích.
  6. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

Bạn kiểm tra lại nhiệt độ CPU đi đã :)

7. c cho t hỏi tiếp. là như cái card của t có đẩy lên đc 4g k vậy, b t có cái cảrd cùi hơn t mà đảy lên đc 4g. sao t chỉnh mãi k đc nhỉ

8. gamemuvp

gamemuvp Trung Gian GamethuVN

lắp VGA mà không biết cách bật và sử dụng VGA thì chả ý nghĩa gì nhé.
    cài team hoặc inbox chỉ cho :D

9. e có teamview a ol k a giúp e với ak

10. 4acc MU 1280x720 cũng ko ăn hết đến 1GB đâu VRAM, bạn có lắp card 8GB cũng vậy.

11. hj. t lại cứ thấy to thấy nhiều là thích :D

12. PC chứ có phải laptop đâu mà phải bật VGA hả anh ?
    Lắp vào tự nó sẽ sử dụng, cái onboard coi như bị đá đít.

Chả có cách nào đẩy lên cả.
    Cơm là cơm, nước là nước.
    Uống nước có thể no, nhưng ăn cơm không làm đỡ khát được.

13. gamemuvp

không disable thì nó vẫn ăn card on trước nhé. chỉ khi nào quá khả năng xử lý của card on nó mới đẩy sang VGA.

14. Đấy là laptop rồi anh ơi @@
    Chứ PC lắp VGA vào là card on tự nó disable luôn, không tin anh cắm dây màn hình vào main xem có tín hiệu không ?

15. VGA của bạn chủ thớt đã hoạt động một cách bình thường, nó đã được bật và GPU Intel HD đã được tắt.
    Trên máy bàn và cụ thể là trường hợp này ko có chuyện GPU Intel HD trong i5-2400 với GTX 750Ti chạy song song chuyển qua lại trong Windows, chỉ chọn được 1 trong 2 để lên hình ngay từ khi khởi động, thiết lập trong BIOS.

16. gamemuvp

khi cắm VGA rời vào thì mặc định VGA sẽ kết xuất cho ra hình ảnh nhưng không có nghĩa là toàn bộ xử lý đồ hoạ là VGA nếu bạn chạy các chương trình nhẹ dùng các phần mềm check VGA sẽ thấy

17. Mình khẳng định là trong trường hợp này toàn bộ xử lý đồ hoạ là VGA rời GTX 750Ti, Intel HD của i5-2400 ko hoạt động khi đó.

Điều bạn nói chỉ có trên nhiều laptop có thêm đồ họa rời thôi.

Mình đang chạy cấu hình gần tương tự chủ thớt nhé, bạn cho xin tên phần mềm check nào chứng tỏ hoạt động hay ko, mình chứng minh cho bạn.

18. Khi chương trình muốn render một khối dữ liệu hình ảnh, CPU gửi lệnh cho 1 trong 2 thằng sau:
    - iGPU (integrated GPU) - nôm na là onboard của CPU Intel nếu máy không lắp VGA.
    - Hoặc cho dGPU (dedicated GPU) của VGA
    Hình ảnh sau khi được xử lý sẽ hiển thị ra màn hình.
    Tức là thằng nào xử lý, thằng đó xuất ra hình.

Trên laptop thì iGPU và dGPU hoạt động chung (nhẹ thì iGPU làm tất, nặng thì render ở dGPU sau đó trả về cho iGPU để xuất), cái này do cấu trúc CPU laptop khác với PC.
    Nhưng trên PC thì ngay khi anh cắm VGA vào, main sẽ lập tức disable iGPU.
    Cho nên không có chuyện nhẹ thì iGPU mà nặng thì dGPU đâu.

Ví dụ như con này của em, đố anh biết iGPU của nó là gì ?

Nhật ThăngKingKongVN đã thích.
  19. không biết đấy lên con i7 7700k có đỡ giật không anh em nhỉ

20. Bạn có dùng Core-i9 thì ra Arena đánh vẫn giật lag thôi. :D

JackaiPollo đã thích.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi