Xin trưng cầu về tốc độ mạng

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 27/4/10.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. em ở HCM vẫn lag :| mong anh khắc phục

2. aminem

aminem Tân Thủ

we . ADMIN oi Sv ss4 top 1 da~ gan` 4000 lan` rui`. The thi` Danh Mu den' khi nao` thi` max Rs ha ? May Anh. cac anh co ra Sever moi hok a.

3. từ lúc chơi đến giờ đc 1 tháng chưa thấy lag nhưng chỉ thấy giựt ở map S-O-C và skill của DL vì máy yếu ;)) 9+

Đà Nẵng City

4. chienkut3

chienkut3 Chiến Binh

cứ đến tầm 4h sáng là mạng có lúc lag lắm
    cho 8 điểm thôi

5. ADM cũng fix kill DL đi lag lắm :D nhiều lúc kill hỏa âm đánh ko ra :|

6. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Qua những lời nhật xét trên thì tôi thấy rằng có 2 vấn đề :

1. Vấn đề từ phía các thành viên : là do máy yếu hoặc cài driver chưa chuẩn. Vấn đề này mong các bạn cố gắng khắc phục bằng cách :

• Nhờ người có kinh nghiệm cài đúng và đủ driver cho máy
    • Tắt 3D của MU SS3 bằng cách vào Game ấn F9 hoặc mở file config.ini trong thư mục cài MU, thay Camera3D =1 bằng Camera3D =0
    • Đầu tư chi phí để nâng cấp máy tính (theo thứ tự ưu tiên : RAM, card màn hình, CPU, HDD)
    2. Vấn đề từ phía máy chủ : từ 5/5 đến 9/5 chúng tôi sẽ nâng cấp mạng để thực sự đạt được điểm 9 điểm 10 của các bạn. Mong các bạn chơi thử và tiếp tục cho biết ý kiến đánh giá.

tk_princeAnhVanYeu đã thích.
  7. về vấn đề mạng thì hiện giờ rất tốt,ko lag ko bị sao cả
    trừ mấy con DL đánh Skill thôi :D

8. mạng lag trong khoảng 19h-22h chơi buổi đêm thì hay Dizz mà không hiểu nguyên nhân...........
    chơi tại nhà, mạng VNPT
    8 điểm về chất lượng

9. mạng lag ko thường xuyên như trước. tôi ở Hải Phòng. Nhưng có 1 vấn đề là mỗi khi dis sever hoặc là bảo trì xong là luôn có lỗi xảy ra. mong admin xem xét kĩ lại giúp anh em. còn 1 điều tôi muốn hỏi là: muhn ss4 là game 3D thì phải nặng là đúng. Nhưng thực sự chưa nặng quá như 1 số game 3D #. Nhưng tôi vẫn thắc mắc là tại sao chỉ chạy 1 Muhn thôi mà xung chíp của tôi chạy tới tận 70%. trong khi máy tôi dùng core 2 quad q9550 ram 4GB cad 1GB rồi. riêng nó ngốn tới 1GB ram thì tôi ko ý kiến. nhưng với chip như vậy là lạm dụng tới 70% thì quá khủng khiếp rồi. ko biết admin có cách nào fix để có thể muhn nhẹ hơn ( ít ngốn CPU đi dc ko?) ở đây tôi đã giảm cấu hình bằng cách tắt 3D rồi. nếu lời khuyên là cài lại win thì ko cần vì tôi đã thử và cũng test với 1 game mà tôi cho là khá nặng về 3D: DEVIL MAY CRY4. chạy hoàn toàn bt và chỉ dùng hết tối đa 50% CPU. mong ae nào biết hoặc admin có thể giúp! Thân!

10. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

không hiểu máy bạn chạy thế nào, chứ tôi để mọi thứ tối đa, chạy MU cũng chỉ tốn 25-30% CPU

Đang dùng WIN 7 với Q6600, kém xa con Q9550 của bạn

sonprince thích bài này.
  11. thank admin đã reply trong time sớm nhất! ( cái này lần đầu dc quan tâm ý kiến =D>) máy của tôi cài winxp2. vậy có lẽ tôi sẽ thử cài thêm 1 win7 nữa để test thử xem sao. tại có nhiều việc cần làm mà win7 nó chưa tích hợp để sử dụng cho hết các PM nên đành sài xp2. Dù sao thì cũng thank admin =D>=D>=D>

12. tình hình là cứ đi DV trong khoảng từ 19h trở về là lag kinh khủng............
    Suol mà đi DV trong thời gian này chỉ có mà khóc ròng :(
    chơi ở nhà, Hà Đông - Hà Tây cũ

13. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

hôm nay đã hoàn thiện nâng cấp mạng, mời các bạn chơi và cho điểm nhé

14. tuyen6ngon

tuyen6ngon Guest

cộng nhận hum nay bớt lag rồi , điểm 8 :D

15. tiêc nhỉ mất điện chưa chơi đc nên ko bít thế nào.để mai thử xem có đớ lag hơn ko đây.

16. đi DV Suol vẫn lag đều đều .........................................
    cả ngày trông chờ vào DV vây mà ................... :(

17. ok good 9 điểm
    ko thấy hiện tượng lag xảy ra

18. nói ra admin đừng buồn nha ? người ta thường nói "Thuốc Đắng Dã Tật, Sự Thật Mất Lòng" ! quả là gần đây mạng MUHN SS4 rất tồi tệ.....lag kinh khủng, nhất là những lúc đi CC, BC, hay Devill thì dis !! hỏi có điên ko ? mà kiếm vé Devill + Blood Castle đâu faj dễ...chưa tính là ép sịt ! nhưng vào đánh chưa đc j thì lag dis mạng hỏi ai mà ko điên...đề nghị admin xem xét lại gấp !

19. giethet123

giethet123 Chiến Binh

có cải thiện nhiều rồi đấy nhưng chỉ cho điểm 4 vì em hay cắm chuột nhưng bị diss
    em rất ghét điều này . Bận rộn không cày được cắm chuột đêm về rs mà cứ bi diss không max . = chứng gần nhất là chiều qua 6/5 mới diss . Game start cũng đen xì luôn

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi