Xin một lời khuyên.

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi Gia Bảo, 19/6/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Gia Bảo

Gia Bảo <b>Long[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅]Hiền</b>

Khi bạn bị một cú ngã đau theo bản năng bạn sẽ cố gắng đứng dậy.Đôi chân hiện rõ những vết bầm tím để rồi nhiều ngày mới tan.
    Tiềm thức cũng vậy.bạn cần một khoảng thời gian khá dài để chữa lành vết thương lòng.Sau khi sóng gió trôi qua đó là bài học sâu sắc trong đời.Cuộc sống đâu phải lúc nào cũng suôn sẻ như mình mong đợi.
    Đã bao giờ bạn ngồi thần như một cái xác không hồn nghĩ về ngày tháng đen tối?
    Có ai chia sẻ cùng tôi làm sao để vượt qua khó khăn này.?tôi cần lắm ở các bạn một lời khuyên.

2. Thất bại rồi sẽ dẫn tới thành công đó là ý trí nghị lục của một con người biết sai biết sửa biết đúng dậy đó mới là một người can đảm

Gia BảoKẻ say đã thích.
  3. Lại tương tư em nào đây ;))

Gia BảoKẻ say đã thích.
  4. Lặng Im

Lặng Im <b>—»I'll Protect You«—</b>

A dạo này lắm sầu thế :(

Gia BảoKẻ say đã thích.
  5. Hãy sống lạc quan hơn, nỗi đau nào rồi cũng sẽ qua, nhờ có thời gian quá khứ sẽ mãi chỉ là kỉ niệm, mình phải bỏ quá khứ lại sau lưng để sông cho hiện tại và tương lai.
    Hãy trân trọng và gìn giữ những gì bạn đang có và hãy xây đắp nó ngày 1 tươi đẹp hơn

Gia BảoKẻ say đã thích.
  6. Nhiều lúc em buồn chẳng biết làm gì cứ bỏ điện thoại ra rồi vào phần cài đặt điện thoại rồi trượt lên trượt xuống =))

Last edited: 20/6/12
    Gia BảoKẻ say đã thích.
  7. zBiCrAzYz

zBiCrAzYz <font color=blue><b>(¯`•¸·´¯) Miu (¯`·¸•´¯)</b></f

đi nghỉ mát vài ngày cho khuây khỏa a à :)

Gia BảoKẻ say đã thích.
  8. Khi tôi buồn,tôi thường cố gắng làm cho mình thật bận rộn,và đến khi tôi nhận ra tất cả cũng chỉ là TẠM QUÊN thì cũng là lúc tôi nhận được 1 lợi ích khác.

Gia Bảo thích bài này.
  9. cuộc sống đương nhiên nhiều thăng trầm
    sự thăng trầm khác nhau ở hoàn cảnh mỗi người, ở 1 mức độ và góc độ nào đó
    tôi cũng đã vài lần hoặc rất nhiều lần rơi vào tình cảnh này, và thực sự để vượt qua nó rất khó. nhưng bạn hãy yên tâm là nó là khoảng time sẽ qua đi chứ ko phải mãi mãi ở lại, như kiểu " sau cơn mưa trời lại sáng "
    vì thế mong bạn vượt qua sự buồn và thoát ra khỏi cái hố sâu hiện tại. tương lai sẽ bỏ lại quá khứ mà :)
    ( dù ko biết Bảo đang mắc phải chuyện gì, nhưng cũng muốn bạn vui lên, trên là lời nói thực sự của tôi. chúc bạn vượt qua và lại vui vẻ hồn nhiên - khi nào gặp lại sẽ lại mời riêng 1 chén Ruơu. ak mà nói đến rượu mới nhớ. cho bạn thêm 1 lời khuyên là nếu chuyện tình cảm, có thể tâm sự thì hãy làm 1 cút rượu cùng vs 1 người bạn thân để tâm sự chia sẻ nhé :) )

Gia Bảo thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi