Xin lỗi em, anh không thể quay lại...

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi HNs2NT, 10/5/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Ngày chia tay nhau anh đã khóc, đã khóc rất nhiều
    Tại sao lúc ấy em lại muốn chia tay? Tình yêu hơn 2 năm của mình chỉ đơn giản chấm dứt bằng 1 tin nhắn ngắn ngủi vậy thôi ư. Anh không bao giờ quên được cái tin nhắn ấy: "Mình làm bạn anh nhé, em xin lỗi".
    Hơn 7 tháng qua, anh đã cố quên em... Cố quên đi tất cả những đau lòng trước đây.
    Gần đây, anh đã tìm được cho mình một hạnh phúc mới... Và anh cũng nhận ra rằng mấy hôm nay, em rât hay lên Fb của anh. Đọc, like và cm nhiều hơn bình thường...
    Anh có cảm nhận, em đang muốn a và em quay lại...
    Phải làm thế nào: 1 bên là tình yêu mới chỉ được hơn 1 tháng và 1 bên là tình yêu đầu... tình yêu hơn 2 năm...
    Nhưng em đâu có biết lúc chia tay... Anh ra sức tìm sự tha thứ ở em, thì em càng nhẫn tâm tìm mọi cách đẩy anh ra khỏi cuộc sống của em? Chỉ vì không quan tâm em... lí do đơn giản vậy thôi sao? Hay trong lòng em có hình bóng của 1 ngừoi khác? A đã nói sẽ không có ai yêu em hơn anh... Nhưng đó đâu phải điều em quan tâm, vì khi đó bên em có ng khác rồi... Phải vậy không... Đến khi nó buông tay em, em mới nhận ra câu nói của anh... Vì thế khi nhắn tin với anh, em mới nói sẽ không tin ai nữa...
    Hôm nay em nhìn thấy ảnh anh và n.y mới hôn nhau... Nói cố tình post lên fb thì cũng không phải vì anh post lên để sửa rồi xóa luôn... Không ngờ e tình cờ thấy nó... Có tình cảm bằng lúc nó hôn em không? Ngay trước mắt anh nữa chứ... Không thể tưởng tượng nổi, bao năm iêu thương 1 người để rồi cuối cùng thất bại trước 1 thằng ms quen em 1 tháng. :) Chớ trêu thật... Nó tốt thật đấy... Mang lại niềm vui ngay lúc đó cho em cơ mak... Anh tự nhủ, tất cả chỉ là 1 màn kịch, là do anh không quan tâm em nhiều khiến em k muốn ở bên anh nữa... Anh luôn nhận hết lỗi lầm về mình... vì anh yêu em. Valentine, dù không có ở nhà, anh vẫn phóng xe về tặng quà cho em. Nhưng điều anh nhận được là gì? "em không còn xứng đáng với tình yêu của anh nữa" ... Em nói câu ấy 1 cách thường xuyên, giống như đang đưa anh đến 1 ý nghĩ kinh khủng, mak chính anh khi nghĩ đến cũng cảm thấy kinh sợ em... "Bao năm yêu em, giữ gìn cho em là vì cái j? Vì a y e quá, vì muốn tất cả là tự nguyện, là không ép buộc... Nó là cái gì mak chỉ hơn 1 tháng em đã là của nó". Lúc ấy anh đã nghĩ như vậy đấy...
    Hít 1 hơi thật sâu, anh đã tự nhủ mình: đây sẽ là lần cuối anh nhớ em và rơi lệ vì em... Từ mai anh sẽ là 1 con ngừoi mới, sẽ để em ra đi, hi vọng em sẽ vui vẻ với cái mak em cho là hạnh phúc...
    Tại sao ra đi rồi em lại quay lại... Tại sao khi anh đến với 1 ngừoi khác em lại nói: "sao ngày xưa anh không đối xử tốt vs e như anh đang đối xử vs ng ta, em ghét anh, em hận a"... ukm, bây giờ cô ấy là ngừoi hạnh phúc hơn em ngày trước, vì cô ấy là ngừoi đến sau em. Em ak, em có biết lúc chia tay nhau, anh đã khổ sở thế nào không... anh làm tất cả đều mong em không xa anh, a đã hứa sẽ thay đổi mọi thứ vì em. Em đã thấy thằng con trai nào quì gối để mong sự tha thứ của ng mình yêu chưa? Vậy mak em vẫn cứ lạnh lùng buông 1 lời: xin lỗi anh, em không thể... Em đã ra đi thì sẽ không bao giờ quay lại...
    Cơ hội... Lúc ấy là anh trao cho em hay em trao cho anh
    Xin lỗi em... Bây giờ anh đã yêu 1 người khác... 1 ngừoi cũng giống anh... cũng bị ngừoi mình yêu thương nhất nói lời chia tay. Anh hiểu cái cảm giác ấy nó đau đớn như thế nào. ANh không thể là ngừoi thứ 2 nói lời chia tay với ngừoi ấy... Anh sẽ yêu thương ngừoi đó bằng tất cả trái tim anh!
    Anh không thể quay lại với em được nữa
    Hãy mạnh mẽ mak tiếp tục quãng đường phía trước của em. Mạnh mẽ như khi em nói lời chia tay với anh ý. Hãy vui vẻ với cái hạnh phúc mak em đã chọn. Cố gắng lên nhé...
    ANh sẽ làm bạn của em, giống như những gì mak em muốn khi nói lời chia tay anh
    Hi vọng sau này gặp lại, anh và em vẫn sẽ mỉm cười giống như những ngừoi bạn tốt của nhau...
    Tạm biệt em!

[video=youtube;rzhJbZ59mNU]http://www.youtube.com/watch?v=rzhJbZ59mNU&feature=fvwrel[/video]

Last edited: 10/5/12
  2. Chạy tình tình chốn,chốn tình tình theo.
    Với kinh nghiệm bản thân của mình thì : Đừng bao giờ quên cảm giác mình đã bị đối xử nhẫn tâm như thế.

YeuLanCuoi, HNs2NTTripLe đã thích.
  3. cái này là chuẩn luôn :D

HNs2NT thích bài này.
  4. Rất là cảm đông bây giờ mềnh chưa hiểu cái cảm giác đấy nhưng biết đâu sau này mềnh lại ở vào hoàn cảnh này ,cho nên cứ tks fat :)

HNs2NT thích bài này.
  5. Mình cũng nghĩ vậy, khi người ta làm tất cả mọi chuyện mak không nghĩ đến cảm giác của mình thì không có gì phải hối tiếc, bởi khi đó trong tim của ngừoi ta đã không còn hình bóng mình nữa... Biết đâu chuyện này lại xảy ra 1 lần nữa nếu mình đồng ý quay lại...

6. đọc xong mà toét cả mắt các a ak chữ đỏ thì lại còn bé. bài này chủ pic viết = máu ak >:)

HNs2NTNguyễn Tuấn Phong đã thích.
  7. bigbar0

bigbar0 <b><font color=#800080>Angel & Demon</font></b>

Tôi trân trọng tình cảm của bạn và còn trân trọng hơn nữa những gì bạn đang làm. Hãy đem lại hạnh phúc cho người con gái mà bạn yêu và họ cũng yêu bạn bằng cả trái tim của họ.
    Điều bạn đang làm không phải nói 2 lời "xin lỗi" đâu bạn của tôi ạ. Vì điều đó là điều bạn nên làm mà.
    Đừng để một người con gái phải rơi lệ... cũng như mình đã từng rơi lệ vì một người khác. Thân ái!

HNs2NT thích bài này.
  8. Đọc xong mik cũng nhận ra rằng những gì đã qua hãy để nó qua. cảm ơn chủ TP nhé, nhờ bài này mà mik cũng sẽ cố gắng quên đi người cũ. mạnh mẽ lên nào ..............

9. Cảm ơn bạn nhiều :">

10. Tình yêu giống như cái bình,lời chia tay nói ra tựa 1 nhát búa đập mạnh. Nếu có thể ghép lại,cái bình cũng chẳng còn được nguyên vẹn. Anh bạn cân nhắc xem,liệu cắm 1 bó hoa vào chiếc bình như thế được không?
    Cá nhân tôi nghĩ,anh bạn đã và đang có 1 chiếc bình khác. Họa tiết không biết có bằng với cái bình cũ kia không nhưng ít nhất anh bạn cũng có thể cắm hoa vào đó mà chưa cần phải lăn tăn xem nước có bị chảy ra ở chỗ nào hay không.

Chúc anh bạn sáng suốt để tự mình tìm được hạnh phúc thật sự.

11. Tks bạn nhé. Những gì bạn nói thật sự rất đúng đó... Dù có quay lại thì tình cảm cũng không thể nào như trước được nữa...
    Mình tin quyết định của mình là đúng đắn...

12. N.y mới kia cũng xinh xắn mà. Nên tôn trọng và yêu thương ngươi mới. Người cũ bay giờ chỉ còn là quá khứ! Hãy để nó ra đi mãi mãi và đừng làm ảnh hưởng đến tình yêu hiện tại bạn nhé! ;)

HNs2NT thích bài này.
  13. Điều quan trọng nhất là tình yêu thực sự dành cho nhau... Sau đó ms đến xinh hay xấu bạn ak ^^!... Tks bạn nhé

YeuLanCuoi thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi