Thắc mắc Xin giải thích cho người mới chơi

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi Snoopy, 3/7/18.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Snoopy

Snoopy Chiến Binh

Thực sự mình mới chơi đc 3 ngày chả hiểu cái mô tê gì. Đọc diễn đàn thì không có cái nào vào cái nào cả. rs đc có 300 lần những vẫn k hiểu ( mua rs).
    1. Point dư là cái gì ( xin mọi người đừng giải thích như trên web ). Nếu có hãy cho mình xin 1 link 1 topic giỉa thích rõ điều này. Vì thấy ng ta bán acc cứ nói point dư... làm sao để có point dư, point dư khi rút ra sử dụng lần sau có mất không.....
    2. Giá Fan là cái gì, thực sự chả hiểu nổi cái thuật ngữ này.
    3. Mình thấy chợ trời có rất nhiều acc viết Soul rs 5xx 70k4 dư 353 skill dư 63x skill thường... thành ra không thể hiểu nối các chế viết cái gì.
    4.Point vc ( cho mình xin topic nói rõ vấn đề này cái )

Mình biết gamethuvn.net lâu rùi, nhưng thực sự không có bài viết nào tổng hợp các điều đó cho người mới như mình hiểu sao. Muốn mua đồ, mua acc chơi mà k hiểu thì bản thân chả giám mua.

Cảm ơn mọi người

2. giangthanhngt

giangthanhngt Cư Dân

Mình mới chơi trả lời cho bạn theo cách hiểu của mình
    1. poin dư là poin như bình thường, khác khi bạn đổi chủng tộc hay relife thì nó không mất đi. Poin dư kiếm = đổi skill master, or Relife.
    2. Giá Fan là giá của admin để tính cho 1 acc rs >500 lần có thể vay bạc ở webs.
    3. Rs 5xx thì là rs > 500 lần và < 600. 70k4 dư ~ có 70,4k poin dư (poin không bao giờ mất đi). 63x skill thường ~ có 630 level skill master trong game. 353 skill dư thì Tổng skill master trong game là 630+ 353
    4. Point Vợ chồng là poin bạn được + thêm khi mà ck ,vk bạn cưới rs. Max là 20k, bị mất khi huỷ kết hơn, không gia hạn or đổi chủng tộc...

hunter985Nhật Thăng đã thích.
  3. 1.về poi dư
    Point dư là poi cộng thêm. không bao giờ mất đi.
    Muốn có poi dư thì cầy skil. Đổi 400 skil được 8k dư. tối đa đổi skil là 20k dư. không thể đổi thêm.
    Muốn có hơn 20k dư thì cầy reset lên 2000 lần rồi relife. mỗi lần relife được 6k dư.
    2. về giá Fan.
    giá Fan tức là giá cắm ac cho @fantasymc. Fan là viết tắt. thực ra lão ấy là quản trị game. hay cách dễ hiểu hơn là người đẻ ra game này (phụ mẫu game này).
    3. ac soul rs 5xx, 70k4 dư, 353 skill dư, 63x skil thường.
    dịch ra là.
    + soul tức là chủng tộc soul không phải chủng tộc khác :))
    + rs 5xx tức là reset trên 500 lần. bọn nó thèm xx nhưng không được nên để vậy cho đỡ thèm.
    + 70k4 dư tức là 70400 poi thêm (mặc định 20k dư do đổi skill trong ý. còn lại 50k4 dư do relife. 6k dư 1 lần relife. 50,4k dư tương ứng cầy 8,4 lần reset 2k . Chi phí mỗi lần cầy lên 2k tính trung bình là 5 triệu. Như vậy 8,4 lần x 5 triệu = 42 triệu)
    + 353 skil dư là cầy skil lên rồi vào nhân vật ở quản lý ac. mục đổi skil dư.
    + 63x Skl thường là bạn cầy lên từ 630 đến 639 skil. x là thèm x quá nhưng không có.
    4. Poi vợ chồng là như ngoài đời bạn kết hôn với 1 em nở. Khi các mẹ cho quà cưới đó gọi là poi vợ chồng. (đại loại quà của người đẻ ra game này cho ý). quà cưới là 20.000 poi vợ chồng.
    Tuy nhiên ở người đời bố mẹ tốt hơn cho con cái tài sản luôn. trong game này lão già fan (người đẻ ra game này) lại không tốt đến thế. bạn muốn có 20.000 poi vợ chồng thì phải reset lên.

Ok baby.

4. Snoopy

Snoopy Chiến Binh

Ok thank bạn, hiểu hơn rùi ý. Cảm ơn Pro nhiều nhé

5. Snoopy

Snoopy Chiến Binh

Cái skill bạn nói ở trên có phải là Skill Mt nhưng mình không cộng mà đưa lên web thì gọi là skill dư. ( Còn skill đã cộng vào bảng Mt của game là skill thường phải không ạ ). XL bác em vẫn hơi ngố đoạn này.

6. đúng rồi bạn. cái skill dư đó cũng không mất đi trong mọi trường hợp. skil dư + skil thường trong game sẽ giúp bạn cộng được hết các ô trong bảng skil của nhân vật

7. Snoopy

Snoopy Chiến Binh

Cảm ơn pro nhiều. 4 năm quay lại game nhiều điều bỡ ngỡ quá. Trước còn chơi sv Thiên Mệnh, jo chả thấy sv đó đâu nữa

8. g anh fan ưu tiên nv mới rs nhé có 204 lần đầu tiên thoi
    Cần 208 Level, 0 trZen, 0 ngọc, 20 bạc để reset lần 2
    Reset tới sẽ +1 lần reset, +10 Phúc Duyên và +0 điểm TOP

9. manu12

manu12 Hiệp Sĩ

Ké các bác cho e hỏi ttd rồi 35, tri ân các thứ các thứ là gì vậy?
    e chơi bên VQ từ ngày mới mở sv k có cái nào giống bên HN

10. Mr.Nôbita

Mr.Nôbita ☆Cho đi là còn mãi☆

TTD 35 là nhân vật

1. tăng +35% exp (Master & Level) khi party với người khác và chơi đúng máy đăng ký bảo vệ acc. Nếu bạn chơi vượt quá 4 máy/PC sẽ tự động tắt +35%exp/
    2/ điều kiện: dưới 150 rs. và dưới 30k point,
    bạn có thể sử dụng phúc duyên để mua logo 35%
    Phí: 200 phúc duyên/1 ngày.
    Mua 10 ngày trở lên giá 100 phúc duyên/1 ngày.
    Mua 30 ngày giá 70 phúc duyên/1 ngày

manu12 thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi