Xin các anh em giúp đỡ để được chơi MU

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi gianghotrolai, 9/12/11.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Lời đầu tiên em xin chúc toàn thể gia đình game thủ vn nói chung và các anh em chơi MUHN nói riêng!
    Em là thành viên mới gia nhập diễn đàn và cũng đang tập chơi MUHN.
    Em có 1 lỗi đang gặp trên máy tính như thế này nên không thể chơi MU được,mong các anh em giúp đỡ.
    Số là EM cũng đã download MUHN ss6part3 về và giải nén và vào game bình thường.Nhưng không hiểu máy tính bị lỗi gì mà cứ vào game được 1 lúc là lại bị out ra ngoài và trên màn hình nó hiện lên thông báo này:

Em nghĩ là do mình download thiếu driver cạc màn hình nên đã cài lại driver đó nhưng khi vào game thì vẫn bị như vậy.Nhất là lúc nào đông người vào chơi va mạng lag.Cấu hình Máy tính của em là:
    -chíp inter e7400 2.8
    -main : asus G31
    -Cạc màn hình: Geforce 9400GT
    -Ram 2 GB
    Mong các anh em giúp em xem máy của em bị lỗi gì để em khắc phục sớm để được vào vui chơi cùng anh em.Em thèm chơi MU lắm rồi!!!:((
    Xin cảm ơn anh em và chúc vui vẻ!!!
    Hic! em nick mới nên chưa thể đăng ảnh!!! có pro nào rành về máy tính em gủi ảnh cho để check hộ em. em xin cảm ơn.

Có Pro nào vào giúp em với.

Last edited: 9/12/11
  2. bossthienpt

bossthienpt Cư Dân

Bạn viết thông báo lỗi ra tôi xem nào? máy của bạn cấu hình cao vậy cơ mà. Các trò chơi khác chơi có bình thường không? Bạn thử gỡ con Getfor ra dùng thử card on xem thế nào. Chúc bạn thành công

3. Vâng. Bác chờ em chút xíu.

Trên thanh tiêu đề nó ghi như này ạ: Nvidia OpenGL Driver
    Còn nội dung như này ạ: Too many errors occurred, which indicates a serious problem from which we cannot recover.The application must close.
    Error code:1
    Would you like to visit http:nvidia.custhelp.com/cgi-bin/nvidia.cfg/php/enduser/std_adp.php?p_faqid=3006 for help?

Phù!!! xong rồi. Em dốt tiếng anh nên viết hơi lâu.Bác thông cảm.Mong giúp đỡ em với!!!

Các bác giúp em với!!!

Em đủ bài để phọt ảnh rồi.Hehe mong các Pro giúp em nhé!!!

Last edited: 9/12/11
  4. bossthienpt

bossthienpt Cư Dân

đúng như mình dự đoán lỗi có thể do cảd MH không tương thích. Bạn thử cài lại card màn hình hoặc tháo no ra chạy thử card on của main xem. mình nghĩ là sẽ được. Chúc bạn thành công

5. Vâng! Để em thử lại phát.

Em đã thử tháo cạc màn hình ra và dùng cạc màn hình trong main.Đúng là vào game không bị thông báo như thế kia nữa nhưng lại bị ngưng kết nối tới máy chủ luôn và máy tính bị đơ luôn.Màn hình nó hiện lên màu xanh và đầy cả chữ tiếng anh trên đó.Chán quá hichic! Nếu máy không vào game thì vẫn dùng bình thường.
    Có bác nào biết là lỗi gì không để giúp em khắc phục với!!!

Không thấy Pro nào giúp đỡ em cái nhỉ!!!>:D<

6. Tình hình là win win win có vấn tờ lờ đề :))

7. Tình hình là mua máy mới thôi ^^

8. Thu mua đồng nát đây ..

9. Theo em đoán là cả cạc màn hình va cả win có vấn đề.Chac phải vác máy ra quán thôi!Mong sớm gạp lai anh em.

10. Giấc Mơ Buồn

Giấc Mơ Buồn Tân Thủ

Uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

11. raikynine

raikynine Hiệp Sĩ

Máy ngon thế mà còn ko chơi đc.....

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi