Vướng mắc về suy nghĩ của con gái nhờ chị em giúp đỡ ...

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi divastorm, 1/6/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Mình trót yêu 1 người lớn hơn mình 1 tuổi và cả 2 đang còn là hs... ng ta đã có bồ đc hơn 3 năm rồi và mình là ng đến sau... mình và ng ta đã đi chơi chung với nhóm vài lần rồi và có 1 lần 2 đứa khi đi thi ở ngoài vũng tàu đã đạp xe đạp đôi chung với nhau... ng ta và mình nt đc hơn 1 năm, và mình cũng 1 lần thể hiện gián tiếp là mình yêu ng ta rồi (qua sms). chính xác là thế này: hp của em là thấy đc nụ cười của chị mỗi ngày và em sẽ làm mọi điều để giữ nụ cười đó trên môi chị... ng ta trả lời thế này: đây là lần đầu tiên chị đc nghe câu đó và chị cũng đang cười nè :D nhưng mà em biết ng ta và bồ ng ta yêu nhau rất nhiều... vậy chị em có thể cho mình biết là cảm nhận hoặc tình cảm j j đó của ng ta dành cho mình là sao k? còn nhiều tình tiết khác nữa mà k tiện kể mong mọi ng giúp đỡ ... đặc điểm là bồ ng ta hơn ng ta 2 tuổi hiện đang học đh và đi ab còn mình taxi trường kì vì chưa đc mua vì chưa đủ tuổi nhưng có lẽ trong 1 tháng tới đây sẽ phải mua = đc. Haizz, mình rất là đau khổ vì mối tình này ....................

2. Chọn người mà người đó yêu mình( đối với bạn ) chứ đừng chọn người mình yêu ( nói tóm lại đừng yêu đơn phương,chọn người nào mà người đó cũng yêu bạn và bạn cũng yêu người đó) .Nếu có cơ hội hãy nói ra tuốt tuồn tuột những gì mình nghĩ,con gái bây giờ nói chung cũng quỷ ma lắm không hiền đâu.Đừng ngại

divastorm thích bài này.
  3. Cơ hội khi nào mới đến đc khi nào mình k biết khi nào nên nắm lấy nó ...
    rất tiếc k ai yêu mình :D nói luôn mình ngoài cái học hành ngon lành (k phải tự sướng đâu thật đấy?) thì chả có gì cả? còn ng ta:giải 3 hsg qg đc tuyển thẳng đh mà còn xinh nhất trường :-" nhưng k phải chỉ vậy mà tính tình cực kì dễ thương (mình thích nhất cái này)...

giải 3 học sinh giỏi quốc gia nhé :D

4. Học lắm thế mà ngốc wứa.Thổ lộ qua tin nhắn cũng được mà phải tâm lý 1 tí.nhưng mà thổ lộ phải chừa đường lui để khi người ta không đồng ý thì lái sang vấn đề khác ngay.Chốt với bạn một câu,nếu có khả năng cưa đổ thì cưa.Nếu cảm thấy nhai không được thì nhả ra đi là vừa.Tình huống của bạn thì 2 người là bạn học thì khó khăn gớm,nếu lần đầu học chung lần đầu gặp nhau thì dễ cua hơn.Con bây giờ chắc bạn đó biết khá chi tiết về bạn,biết cả những thứ tốt lẫn những chuyện xấu.Thì vấn đề đó bây giờ là nan giải

divastorm thích bài này.
  5. Ng biết 75% cái xấu của em mà cái tốt thì em thuộc dạng xấu khoe tốt che ==! nó cứ nửa vời thế nào ấy? lúc thì tràn đầy hi vọng lúc thì ... k thể diễn tả đc là như thế nào nữa ... lưu ý ng ta hơn mình 1 tuổi @@ thổ lộ tâm lí 1 tí là sao bác cho em 1 cái vd thử xem :D

6. Tại bạn kêu là chị trước nên mới trớ trêu chỗ đó.Thổ lộ rõ ra 1 tí nữa giống như phần #1 cậu đã sms bạn hãy nói như trên nhưng Bạn hãy đổi chữ Chị thành chữ em và sửa phần xưng hô của bạn thành Anh nhé.Nếu bạn ấy không tỏ thái độ quá mạnh thì cứ thế mà phăng tới nhé.Lâu lâu thì cũng hãy nhắn tin chúc ngủ ngon.hay ăn uống gì chưa đại loại thế,nếu tuần này nhắn thì tuần sau bỏ để xem bạn ấy có chủ động nhắn lại không.Nếu người đó có nhắn lại thì tùy vào nội dung tin nhắn là gì thì bạn có thể biết là người kia có thích mình và có tình cảm với mình hay không.Hay đưa tôi cưa luôn cho :-"

Và điều cuối cùng là bạn phải có 1 chiếc xe,ko cần ngon chiếc wave hay chiếc tay ga nào xoàng xoàng cũng được.Vì đa số các bạn nữ có học vấn không bao giờ chọn xe mà chỉ chọn người có học vấn và thành đạt

divastorm thích bài này.
  7. Mai mở máy up hình cho anh em coi? Mình nghĩ chắc cách kia k ổn quá :-" hiện tại số lần ng ta chủ động nt là dưới 10 ... Chủ yếu loanh quanh chuyện học hành chơi bời này nọ? Nhưng mà có 1 lần duy nhất khi mà mình thất bại nặng nề? K có ai ở bên cả thì ng đó chính là ng đã ở bên (qua tn thôi) quan tâm và tìm cách vực mình dậy ... từ sau lần đó tc mình dành cho ng ta còn sâu đậm hơn bao h hết ... Thật rất khó nói ... Hiện nay 2 ng gọi nhau = biệt danh đặt cho nhau là br (ng ta) và r (mình). Bạn nghĩ thử xem thế thì thế nào đây...

8. Ai chả biết là chủ động,không thấy tôi ghi là tùy vào nội dung tin nhắn ah.Cậu khờ quá đi mà br và r là gì,vậy sao không tới luôn đi còn sợ gì nữa.Nãn bạn ghê nhát thế

Thế bữa nào nt không ghi br mà ghi bx,có hỏi thì bảo nhầm ;)) xem nàng phản ứng sao

divastorm thích bài này.
  9. Chết chết đc k z @@ nhát gái từ bé ... Tới lun liệu có ổn k? Mình đang định làm 1 đoạn phim ngắn kể về cuộc tình của mình với ng ta và cái ngày mà mình cho ng ta coi là mình sẽ thổ lộ ... Lúc trc định làm cho nó zui zui để lấy điểm thôi còn h đang suy nghĩ lại ... Cái vụ bx mình nhát gớm lắm =)) mà xài iphone nhầm sao đc 2 chữ đó xa nhau thế mà @@

10. Không nhầm thì làm cho nó nhầm thế mà cũng hỏi.Đúng là những bạn học nhiều,lý thuyết thì có đầy mà thực hành thì khập khiễng :D

divastorm thích bài này.
  11. Ra ngoài 2 đứa ít dám nc vs nhau lắm lun á? Mặc dù nt là nc như điên như là k bao h hết chuyện để nói vậy á? Tính đến h 2 đứa chắc cũng nhắn khoảng 5k tin vs nhau rồi? (mình mobi còn ng ta vt @@) k hỉu sao lại z nữa á?

Thế cho mình hỏi nếu phản ứng là hỏi lại thì sao mà lơ coi như k thấy thì sao?

12. Thôi cứ thế mà làm đi còn á á gì nữa.Chuẩn phết đấy mà cậu ở đâu TPHCM hay HN

divastorm thích bài này.
  13. Kon tôm =)) Trả lời câu hỏi kia của mình đi đã :D

14. "Thế cho mình hỏi nếu phản ứng là hỏi lại thì sao mà lơ coi như k thấy thì sao?" Câu này tôi đọc xong bối rối luôn loạn xà ngầu cả lên.Nếu lơ thì kêu bx nữa đến khi nào phản ứng thì thôi.CÒn không biết bx là gì thì giải thích cho nàng luôn

divastorm thích bài này.
  15. À thôi tự nhiên lúc đấy bị loạn não á mà ==! làm phiền cậu rồi ==! thx :D

16. Kaj_Love

Kaj_Love <b>Phóng Viên Bá Vương</b>

Góp ý chân thành vs cậu
    Trong tình yêu, ko ai muốn làm người thứ 3 cả đúng ko??
    Bản thân cậu cũng tự biết mình là người thứ 3 rồi thì nên rút lui
    Cho dù cậu có dành được tc của bà chị đấy đi nữa, chắc chắn cậu sẽ rất hp vì đây là điều cậu rất mong đợi đúng ko??
    Nhưng như vậy thì cái ng mà cô bé kia đang yêu sẽ ra sao?? cậu sẽ tranh giành và loại bỏ ng đó ra sao
    Theo mình thì như vậy cậu sẽ trở thành 1 người ích kỉ đấy
    Nếu ng đó chưa có ny thì mình rất ủng hộ còn nếu có rồi thì khuyên thật cậu đừng xen vào, làm người thứ 3 thì ko ai muốn đúng ko

17. sieulucky

sieulucky ๑۩۞۩๑♥đệ tử♥๑۩۞۩๑

chỉ biết khuyên 1 câu.cẩn thận chém nhau vỡ đầu khi chuyện bại lộ :>

18. conduongmua

conduongmua Guest

Ngốc thế,qua yêu anh đi,anh đang chưa có người yêu nè.
    Cần pmm anh: 01665575529
    Cọc tìm trâu hay trâu tìm cọc đây^^

Các bác chỉ thì chỉ cho trót, chứ làm ẻm buồn nữa kìa.
    Sang đây anh an ủi hê.

19. cái này có thể xảy ra lắm vì ng ta rất thường xuyên nt với mình nhưng giữ kín với bồ ng ta :-"

anh bị gay hay là bê đê hả anh ;)) anh có đọc kĩ chưa ;))

rất muốn nhưng mà k thể cậu à ... mình quá yêu người ta rồi, và mình sẵn sàng tranh giành và loại bỏ bồ ng ta dù cho đó là ích kỉ ...

Up hình cho mọi ng xem tí :D 2 hình có mấy đứa nhóc là hình chụp khi đi từ thiện :D và tiện thể up luôn hình mình cho mọi ng xem :D mong anh em đừng chém :-ss
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    P/s:vào hình ng ta xấu hơn ở ngoài nên anh em chém nhẹ tay :-ss

20. ái chà! phi công trẻ định lái máy bay bà già đây mừk… đến sau thỳ hơi khó cưa đổ nếu TC của ngta rất vững vàng! có thể cái mừ bạn cưa đó họ chỳ nghĩ bạn là e thui thỳ sao!....... con gái nếu họ từng chải thỳ ít bị lay động bởi những từ đại loại như là nụ cười jh jh đó lắm>>> họ hỉu bạn đang ns jh nhưng mình nghĩ ngta ns ko cho bạn hy vòng thỳ fai họ ns như vậy để bạn tự hỉu ùi từ bỏ ý nghĩ tán ho! bạn à! trên đời còn rất nhìu ng giống chỵ ý!.một thời gian mình cũng nghĩ cả thế giới này k có ai ngoài ng mình đang tán cả! mặc dù họ có ngy ùi!>>>>>>> đã có rất nhìu ng tư vấn cho mình ùi! mình thử sôg khác ngix rộng hơn một tẹo!!!!! và kết quả là mình đã tìm một ng tốt hơn kả cái NG mừ mình tán hồi trk!!!!! hix!

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi