Vì sao tôi tan trong mưa

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi _[OnlyLove]_, 18/5/11.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Vì sao tôi tan trong mưa

...Em không phải típ người của tôi. Nói thật chưa bao giờ tôi thích em. Tóc em đỏ rực, ánh mắt bướng bỉnh luôn khiêu khích, chọc tức tôi. Trên người em hình như cái gì màu đỏ. Áo đỏ, quần đỏ, giầy đỏvà cả cái xe em đi cũng màu đỏ nốt. Tôi căm ghét màu đỏ, tôi ngược với em hoàn toàn. Tôi thích trắng và đen, ít nói. Những bông hoa mà tôi vẽ không bao giờ có màu, những bản nhạc buồn không lời luôn là sự lựa chọn hàng đầu mỗi khi tôi chạm vào cây đàn ghi ta. Em nói nhiều khủng khiếp, em chơi trống nhưng không phải chơi mà là đánh trống. Tội nghiệp mấy cái trống... Em và tôi giống như nước với lửa. Cứ gặp là lại cãi nhau...

... Tôi và em đã giận nhau hai tháng rồi...

... Trời mưa. Tôi lại ốm. Mệt mỏi. Cô đơn. Cái cổng trường gần một cây số vuông giờ chỉ còn lại mình tôi.

... Mưa buồn...

... Trời mưa đến ngày thứ ba và tôi cũng ốm đến ngày thứ ba. Em nhắn tin tới cho tôi, độc có một dấu "?". Tôi mệt mỏi đáp lại " đang ốm, lúc khác nha bé". Và tôi lại thiếp đi. Bên ngoài trời vẫn mưa...

... Có tiếng xe đánh thức tôi dậy. "Quái, 11h rồi còn có ma nào mò đến nữa ta..." Tôi tự hỏi. Và tôi không thể tin nổi vào mắt mình nữa. Em đứng đó. ướt sũng, run rẩy. Bàn tay nhỏ xíu của em chìa cho tôi gói quà nhỏ được gói cẩn thận và một bó hoa đã không còn nguyên vẹn.

_Bé tặng anh nhân dịp Nôel-Giọng bé khản đi vì lạnh. Xin lỗi vì bó hoa, tại đường xa quá mà lại mưa nữa... Bé nhìn bó hoa ái ngại.

Và tôi đã tan ra trong mưa như thế đấy...

(Sưu tầm)

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi