Thông báo Vì sao bạn bị disconnect (mất kết nối) đến máy chủ

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 4/7/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. bây giờ nhà mạng ít dùng DSLAM lắm A Fan ơi.chuyển toàn bộ sang OLT or SW hết rồi.một phần A Fan nói cũng đúng.em thêm một chút về hạ tầng mạng.
    VD : một số cổng S.uot hoặc db cao hoặc do nhân viên làm gọn thiết bị.một số tình huống tương tự thi tất nhiên rất có thể lỗi kết nối.vì đơn giản rút ra cắm vào 1 sọi trên nhà mạng thôi có thể hàng trăm hoặc hàng nghìn nhà bị mất kết nôi.không chỉ riêng tôi.tuy làm FPT nhưng nhiều khi cũng hơi bực vì chuyện mạng nhà

Last edited: 2/8/15
  2. nói chắc các bạn ko tin chứ mình chơi mu này máy thì cùi đường đây về nhà 320m từ cổng chính tới moden < vùng quê mà> mà chạy chả mấy khi bị dis còn dùng cap đồng đấy

3. Cứ lấy sp xong dis rất ức chế. Bác @fan làm ntn để hạn chế diss được ko???

4. Sao e cu cam 1 acc ko sao ma cam 2 acc lai dis

5. disss hoài ức chế vl.

mạng mình 1t7 mà vẫn diconen

Last edited by a moderator: 5/9/15
  6. bác fan xem tinh hinh thế napf chứ 2 hôm nay toàn bị dis sp cao là thế nào nhỉ

7. Quá chuẩn không cần chỉnh :))

8. Tất cả là do mạng internet và máy tính cá nhân gây ra cả thôi, mình trải qua nhiều rồi nên đúc rút ra được. Cảm ơn Fan đã vào giải thích chi tiết cho anh em.

9. dạo này mạng chập trờn quá

10. dạo này lag quá mà ko thấy adm điều chỉnh ntn cho hết lag nhỉ

11. Lâu lắm rồi hôm nay tự nhiêu rớt mạng 1 acc/5acc... mạng ping thì siêu mượt...

Ko rõ lý do gì gây lên...

12. @fantasymc anh kiểm tra dùm em vs em cắm 4 accc mà chỉ dc 1 lúc là mất kết nối 2 accc em ko hiểu tại sao còn trước đây em vẫn chơi 4 acc mà ko bị sao ka

@ anh fan giúp em với 4accc cắm dc 1 lúc giờ diz hết là sao bác em mới bị từ 2 hôm nay ak

bác fan giúp em vs iternet em vẫn dùng bt mà MU vẫn diz liên tục. cứ dc tý cái lại diz các mod giúp em vs ak

Last edited by a moderator: 5/9/15
  13. từ sau khi bác Fan fix em thấy tình trạng disconnect giảm hẳn so với trước không biết tại sao

14. đỡ hơn lúc chưa fix mà

15. chơi bên nước ngoài đến được máy chủ còn gian nan nữa

16. Đúng bokuakubjn BaConHeo MrCuBin rất hay bị lỗi đánh ko có skil quái ra mới hiện sét và không nhận được exp

17. Em thì cắm đêm hay bị đis lắm tầm 2 đến 4h sáng

18. 0986642000

0986642000 Cư Dân

Bác Cường nói đúng, con đường kết nối đến máy chủ MU rất khó khăn và lắm gian truân, nhưng em thấy có vẻ như ý bác là "vụ lag, dis này lỗi ko phải do tôi, bỏ qua",cũng lại có câu "nguyên nhân chủ yếu do máy tính của bạn". Bác nêu nhiều nguyên nhân, và túm lại em thấy chiều hôm 6-9 không chỉ riêng em mà có rất rất nhiều người bị, mà sống tại nhiều khu vực khác nhau ạ, máy tính khoẻ ạ, kết nối đến web khác vẫn ngon, đến game khác vẫn ngon ạ. Cách giải quyết của bác là đền bù: những tài khoản có kết nối game trong thời gian từ 12h 6/9 đến 6h ngày 7/9/2015 /Cụm máy chủ Hà Nội: mỗi thành viên được tặng 120 phút VIP và cashshop tăng exp Master dùng 1 ngày. Thưa bác Cường, em là chủ nhân vật EvilEyes, cụm Hà Nội, thành viên guild CITIZEN . Tối qua, tất cả anh em trong guild ngồi nói chuyện bàn tán với nhau xem bác Cường có giải quyết vụ đua guild này không : vì suốt 1 thời gian dài không vào web để ghi điểm được, guild em lẽ ra hạng 3 mà bị tụt xuống hạng 4. Mà thế quái nào, vào khoảng 20h, web vào được trong vài phút, thành viên guild REVENGER ghi điểm lúc ấy và vượt qua guild em (em nghe 1 thằng kể thế, chứ em thì từ chiều không vào đc web). Lúc ấy có 2 thành viên guild em là vào web & ghi đc điểm, còn lại 1 đống nhân vật lv400 của thành viên khác vẫn chờ. Bọn em mong bác giải quyết: cho tất cả nhân vật tham gia đua guild mà đã đạt điều kiện ghi điểm trước 20h59' thì được ghi thêm 1 lần cho guild, và xét lại kết quả đua guild. Còn các nhân vật như em, bị disconect từ khoảng 19h ở level 38x, dù có thể đạt 400 trước 20h nếu login được game bình thường, dù có A-kay nhưng thôi phải chấp nhận ko ghi điểm.

chiều tối hôm 06-9 chắc là ông không chơi MU, hoặc là cắm chuột nên ko hay biết. bọn tôi đua guild nên ngồi điều khiển nhân vạt + đổi máy chủ thì mới rõ. Cả các ông khác nữa, cứ bảo mạng ngon, máy ngon, thường xuyên cắm ko bị làm sao. "cắm chuột" thì biết cái gì mà lên tiếng chứ.

Last edited by a moderator: 7/9/15
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi