Thông báo Vì sao bạn bị disconnect (mất kết nối) đến máy chủ

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 4/7/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Hiểu nôm na là nhà bạn ở Cầu Giấy. Từ nhà bạn chạy ra Hồ Tây nhanh lắm nhưng chạy lên Hồ Gươm tắc đường đi rất chậm do từ nhà bạn đến Hồ Gươm nhiều đường đông ngã tư đèn đỏ
    Kết nối đến máy chủ cũng vậy, chỉ một mối nối trên quãng đường từ nhà bạn đến máy chủ trục trặc cũng sẽ gây tình trạng mất kết nối.

Bạn hiểu rằng bạn đang kết nối trực tiếp đến máy chủ là sai lầm, bạn cho rằng bị dis chỉ có thể là là do máy của bạn hoặc do máy chỉ là chưa đúng, mặc dù nguyên nhân chủ yếu là do máy tính của bạn
    Thông thường khả năng do máy chủ rất thấp vì nếu lỗi >>> tất cả đều lỗi chứ không riêng gì bạn.

Quãng đường đi từ máy của bạn đến MU còn lắm gian chuân : từ mở client MU >>> qua PC >>> đi qua dây mạng >>> đến modem >>> đi qua đường cáp quang >>> đến DSLAM khu vực của bạn >>> đi đến máy chủ trung gian 1 >>> đi đến máy chủ trung gian 2 >>> máy chủ trung gian 3 >>> đến Máy chủ MU
    1. Nguyên nhân bị disconnect từ bạn : có đến 5 nguyên nhân gây dis : do client cũ chưa chuẩn, do PC (lỗi, máy chậm hoặc quá nóng quá tải, cài nhầm phần mềm gián điệp), do dây mạng (bị chuột cắn, đấu nối ko tốt, dây mạng quá dài, sóng wifi yếu chập chờn), do modem lỗi hoặc quá nóng hay nhiều người sử dụng, do đường cáp quang hàn không chuẩn, do Dslam của bạn quá tải do khu vực bạn ở có quá nhiều người sử dụng.
    2. Nguyên nhân bị disconnect từ nhà mạng : các máy chủ trung gian bị lỗi. Bạn có thể kiểm tra các máy chủ trung gian bằng cách bật cmd rồi chạy lênh tracert ss8.gamethuvn.net >>> thông thường các máy chủ trung gian càng nhiều nếu bạn càng ở xa máy chủ MU, hoặc bạn kết nối từ FPT hoặc từ nước ngoài.
    3. Nguyên nhân bị disconnect từ MU : nhắc lại, nếu bị thì tất cả đều bị, không riêng gì bạn

Last edited: 4/7/15
  2. Có ae nào có ý kiến gì k
    Riêng e k bjo kêu hay thắc mắc gì về vấn đề này

3. con đường quá gian truân - trắc trở o:-)

4. nhân tiện cho em hỏi bac fan với ae rinh soccket bị mất độ bền có sao ko và làm thế nào để phục hồi ạ
    mong bác fan ae biết giúp

5. Tóm lại ko ko phải tại máy chủ MUHN có lẽ do mấy hôm nay nóng quá toàn 40 độ C ( modem nóng hoặc....................v.v.v) chỉ lạ là face , nghe nhạc xem phim vẫn ổn mỗi game là dis lên tọi anh ạ, hôm nay em toàn đăng nhập bằng mật khẩu thì thấy ổn hơn bác ạ

Last edited by a moderator: 4/7/15
  6. của mình là mạng dùng chung. có lẽ nhiều máy truy cập 1 lúc rất dễ bị đây.

7. Daif dòng quá. Tóm lại là do duờng truyên.tai địa phương thối,mau chủ là 1phàna

Last edited by a moderator: 4/7/15
  8. mạng thì chắc cung không phải các đồng chí ở nước ngoài không thấy kêu ca gì về vấn đề này

9. Từ ngày chuyển từ cáp đồng sang cáp quang chưa thấy bị dis lần nào may thế 1 tháng rồi. ~o)~o)~o)

10. Nhà mình dùng mạng giáo dục thấy vẫn ngon lành.

11. gamemuvp

gamemuvp Trung Gian GamethuVN

nhà làm quán nét gần 30 máy sử dụng chung 1 mạng nhưng chơi MU thì chỉ 48h là bị fan kích chứ ít khi bị mất kết nối

12. đúng là do nguyên nhân từ máy tính vs đường mạng chứ k phải do cụm mạng mu máy tính minh khỏe mạng cũng khỏe cắm 5 acc chay thong ngay thông đêm chang thay diss acc nào :v

13. chốt lại là con đường đến mu đầy chông gai thử thách vượt qua mọi khó khăn mới đến thành công

14. thế cái nguyên nhân cắm đến acc thứ 6 thứ 7 đi ks.... mà vẫn bị dis thì lí do tại sao A fan... bác hạn chế thế khéo E phải đi mua thêm máy tính @@

15. Tóm lại hiểu nôm na là do mạng, thỉnh thoangr tắc mạng
    Mình dùng 2,3G mà chạy vận ổn ..... :">:">:">

16. Cảm ơn anh

17. Con đường dẫn đến thành công như ngày hôm nay của a Fan có như thế này ko ? Chắc đi nhiều bước hơn thế này ấy chứ :))

18. Nhiều khi mà dcn 1 acc mà những acc kia còn. Và có luc dcn mà 1 acc không tự kết nối con acc khác kết nối bình thường là sao anhh

19. cái này ko phải do mạng MUHN vì đó là mạng chung nếu bị thì tất ae chơi đều bị ko riêng 1 ai

20. chỉ có 1 cách ngon nhất là bê dàn máy tính của bạn đến gần máy chủ MU nhất có thể.ngồi thì yên tâm lớn ^^

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi