Về những tin đồn thiếu căn cứ nhằm vào Trung Quốc

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi Thiên Thanh Hi, 19/9/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Gần đây xuất hiện tin đồn người Trung Quốc bỏ đỉa vào thức ăn rồi xuất sang Việt Nam, trước nay cũng có rất nhiều tin đồn dạng này hoặc dạng khác nhưng mục đích cuối cùng là nhằm công kích, bài xích hàng hóa và rộng hơn là hình ảnh đất nước/con người Trung Quốc nói chung.

Nếu như tin vào những tin đồn này, cứ cho sẽ gây phản ứng bài xích thái quá hình ảnh đất nước Trung Quốc mà giúp người Việt đoàn kết với nhau hơn thì tốt, nhưng thực tế chúng ta được gì?

Chưa tính đến lợi ích kinh doanh của bộ phận nào đó nếu như một loại hàng xuất khẩu từ Trung Quốc được người Việt nhập về ít hơn nhưng tại Việt Nam có hơn 800.000 người Hoa thì thấy rõ, bên cạnh đó là sự ảnh hưởng của họ với những người Việt khác.

Đến đây chắc đã có câu trả lời cho câu hỏi chúng ta được gì?

Trên đời nhiều việc có thể xảy ra, nhưng nếu là một người Việt yêu nước, chúng ta hãy thể hiện chúng ta là những người có đủ tri thức để phân biệt rạch ròi, không đánh đồng giữa tintin đồn, giữa vấn đề của một bộ phậncộng đồng.

Đừng để người ngoài chưa động vào mà trai làng đã đánh lẫn nhau!

Chủ đề đã kết thúc, một số vấn đề tồn tại của chủ đề được phân tích tại đây.

2. quanghyfx

quanghyfx Guest

Bác Thiên Thanh Hi sai rồi. Quan điểm này tôi không đồng ý, vì chính bản thân tôi chứng kiến 1 ca mổ gắp đỉa ra khỏi nội tạng. Nói là chứng kiến nhưng thực ra đứng bên ngoài phòng bệnh. Hôm đó tình cờ vào bệnh viện tỉnh thì được xem thôi. Nguyeen nhân gây bệnh theo như người thân nói đó là cháu nó uống 1 loại thuốc bột chống suy dinh dưỡng có xuất xứ từ Trung Quốc, từ đó cháu hay kêu đau bụng âm ỉ, gần đây nôn ra máu nên mang đi khám thì phát hiện có sinh vật lạ trong ruột và gan.
    Chúng ta không phải không biết từ trước đến nay Tàu làm những gì với người dân Việt với những trò thâm hiểm, đểu giả như: thu mua dế, thu mua móng trâu, thu mua lá non.... cốt yếu làm giảm môi trường và suy tàn con cháu Việt Nam. Việc đỉa được thương gia Tàu thu mua số lượng lớn không chỉ để hãm hại dân Việt mà còn có ý đồ khác, đó là "đột ngột Tàu không thu mua đỉa nữa, khiến người Việt ế hàng, đồng loạt thả đỉa ra ao, hồ, sông suối....=>lượng đỉa tăng vọt, người dân sơ ý đi tắm sẽ bị đỉa chui vào niệu đạo gây vô sinh giống nòi Viêt."
    Đó mới chỉ là 1 trong số hàng ngàn trò thâm nhầm của Tàu khựa. Mình viết ra để mọi người chú ý, đề phòng "người anh em" láng giềng nguy hiểm này.

Kính bút!!!

Li0n, zBiCrAzYz, SL65AMG1 người khác đã thích.
  3. Chưa biết tin đồn đúng sai ntn,khoan hãy nói về chính trị chỉ cần nhìn vào hàng hóa kém chất lượng, độc hại của TQ là thấy rõ ( hoa quả,đồ chơi....) tẩy chay TQ là đúng.

SL65AMG thích bài này.
  4. Hạc Giấy Buồn

Hạc Giấy Buồn Gold Member

Đây là câu trả lời mà mình dành cho bạn, và mình cảm thấy đúng

5. quanghyfx

quanghyfx Guest

Bạn à. Bạn nghĩ mình thông minh và học nhiều lắm sao mà chê người khác "éo chịu học". Nếu chỉ biết áp dụng cái nguyên lý sách vở ấy vào thì xin mời bạn cứ việc dùng hàng thuốc bột của Trung Quốc để tự bản thân kiểm chứng, xem sách vở đúng hay hiện thực nó đúng. Hay là đến lúc ấy cũng lại phọt máu mồm ra rồi đi phẫu thuật gắp đỉa. Đã dốt còn bày đặt tri thức. Bạn nên nhớ 1 điều, bất kỳ loài nào cũng có sự tiến hoá để thích nghi với môi trường mới. Có thể với axit và vôi tôi đỉa không sống nổi nhưng không có nghĩa nó sẽ chết trong dạ dày ta. Hiểu chưa?? Bạn chỉ đúng với cái tên của mình là: Ngựa non háu đá thôi.
    Cái gì cũng đều phải thực nghiệm và chứng kiến mới biết, chứ động 1 cái lôi sách vở, kiến thức ra mà áp dụng thì có ngày chết không hiểu tại sao mình lại chết đấy.

Last edited by a moderator: 19/9/12
    SL65AMGvipmeli86 đã thích.
  6. Lời của ông bạn Quang Hy chuẩn phết đấy :x

SL65AMG thích bài này.
  7. Hi hi. chị Blu***** là người Gốc Hoa bác Hi nhỉ. ;))

SL65AMGvipmeli86 đã thích.
  8. Bad Blood.37

Bad Blood.37 Guest

[marquee][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][/marquee]

TÔI THẤY ĐỒNG CHÍ NÀY NÓI ĐÚNG BỞI VÌ KHÔNG CHỈ CÓ MỖI VỤ NÀY TÍNH TỪ NHỮNG CÁI TRƯỚC ĐÂY VÍ DỤ NHƯ NUÔI ỐC BƯƠU VÀNG XIN HỎI CÁC VỊ NÓ XUẤT PHÁT TỪ ĐÂU KHI MỚI ĐƯA VÀO THÌ MUA RẤT DẮT NHƯNG 1 THỜI GIAN NGẮN KHÔNG THU MUA NỮA THẾ LÀ NGƯỜI DÂN ĐEM THẢ RA VÀ CỨ THẾ ĐẺ RA HÀNG ĐỐNG VÀ PHÁ HOẠI MUÀ MÀNG RỒI THUỐC CHUỘT KHI THẢ BẢ KHÔNG CHỈ CHUỘT CHẾT NGƯỜI CHÓ MÈO CHẾT HẾT NHƯNG NẾU CON CHUỘT ĐÓ ĂN PHẢI BẢ MÀ KHÔNG CHẾT THÌ NÓ SẢN SINH RA NHIỀU HƠN ĐẺ NHIỀU HƠN...... VÂN VÀ VÂN NÓI CHUNG LÀ BÁC HÀNG XÓM NÀY KHÔNG TIN ĐƯỢC

[marquee] [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG] [/marquee]

SL65AMG thích bài này.
  9. Cổ nhân có câu:
    ''Thâm như Tàu, giàu như mỹ, sỹ như việt na
    m''

vipmeli86 thích bài này.
  10. quanghyfx

quanghyfx Guest

Mình không rõ Thiên Thanh Hi lập ra topic này nhằm mục đích gì. Minh oan cho Tàu hay kìm chế bức xúc người Việt??? Nhưng rõ ràng Việt Nam không nên chủ quan trước "anh em" Trung Quốc nguy hiểm này. Nên nhớ, Tàu ngàn đời nay nó vẫn luôn chỉ coi Việt Nam mình là 1 huyện của nó thôi, chưa bao giờ nó thôi ý nghĩ diệt cỏ nước Nam mình. Tốt nhất là nên đọc kỹ sản phẩm trước khi sử dụng. Đừng vì của rẻ mà ân hận suốt đời.

SL65AMG thích bài này.
  11. ăn vào ko có nghĩa là đỉa nó xuống dạ dày hết đâu ông ban
    bạn tôi trong viện 103 chứng kiến mổ đỉa trong hốc mũi rồi.
    bọn tàu khựa rất thâm độc nó giết dần giết mòn người việt mình.có thể ở vn 800.000 người hoa đấy nhưng người việt mình là hơn 80triêụ

SL65AMG thích bài này.
  12. Tôi ? 1 câu nhé. Thế nó giết dần giết mòn hết sách dấn số cái thế giới này xong nó làm gì. Cho rộng đất để mà sinh sống + xây nhà à. Mình chưa thấy trong lịch sử có cái thể loai nào đi xâm lăng mà giết sạch hết mọi thứ. Xâm lăng là cướp đất tài nguyên và sức lao động là chính. Chứ cướp tài nguyên vs đất xong người thì chết hết mẹ rồi. Thì cướp xong để đấy à

Cho vào bột + sữa chắc nó phải xấy khô xong nghiền nhỏ như sữa. Mịa chắc đỉa mà đến mức đó mà ko chết chắc nó bất tử cmnr

Mịa còn 1 tế bào mà vẫn tự tái sinh thành 1 sinh vật sống đa bào mịa ngộ cm nó mấy cái phim khoa học viễn tưởng vs ALien rồi

13. AnhVanYeu

AnhVanYeu <font color=Magenta><b>(^_^)_Gia_Đình_(^_^)</b></f

Mình thích cái câu Hạ Hồi Phân Giải của Trung Quốc. Nhưng nói thật, nếu nhu mấy vụ vừa rồi là có thật, có lẽ chính quyền đã có sự cảnh báo ở mức nhất định đến người dân. Hàng nước nào cũng có loại nọ loại kia, vì lợi ích kinh tế nó lọt vào đến nước mình là quá bình thường. Đọc và suy ngẫm ở mức cá nhân thôi, chẳng shear với like với comment làm gì.

vipmeli86 thích bài này.
  14. quanghyfx

quanghyfx Guest

Cho mình nói thẳng 1 câu nhé. Ban nói mấy câu này chứng tỏ bạn chưa học hết lớp 1 chứ đùng nói tốt nghiệp Tiểu học vì bạn chẳng biết cái gì. Bạn thử để Tàu nó thông trị xem nó có giết hết sạch người bản địa không, nó không giết ngay đâu mà nó giết âm thầm vì nó sợ quốc tế lên án. Còn nó chiếm đất rộng để làm gì à? nó chẳng làm gì nhưng nó cứ chiếm đấy. Lịch sử nghìn năm Việt Nam chứng minh rồi. Nó cần gì của mình đâu nhưng nó cứ xâm lăng. Làm gì được nó, chắc là phải đợi đến lúc nó giết mình thì cậu mới sáng mắt ra.

Còn về việc cậu bảo 1 tế bào của đỉa còn sống mà không tái sinh được thì về nhà bổ túc ngay sinh học cấp 2 đi nhé. Trừ khi mang cái tế bào ấy vào vôi tôi hoặc axit nhé, còn nếu không tin thì cứ tự mình kiểm chứng, chẳng ai rỗi hơi đi giải thích suốt ngày đâu. Khi nào gắp được đỉa ra khỏi nội tạng rồi thì lúc ấy nó có còn là Phim khoa học viễn tưởng hay là phim hiện thực.

SL65AMG thích bài này.
  15. Mọi ng ko hiểu đc phương thức hoạt động của bọn phản động là thế nào thì phải. Chúng nó sẽ tung 1 số tin đồn sai sự thật mượn danh nghĩa là ủng hộ + yêu nước vào nhân dân. Nhà nước + các cơ quan có thẩm quyển sẽ có lời giải thích chính xác khoa học trấn an dân chúng . Bọn PD sẽ kick động dân chúng rằng nhà nưóc chính quyền mị dân. Bán nước chống đối chính quyền. OK. Còn cứ ngồi đấy mà bàn về chuyện đánh nhau vs TQ. Nói thật tham gia vào 1 trân chiến khi biết chắc chắn sẽ thua thì cực kí ngu ngốc. Phải kéo dài thời gian càng nhiều càng tốt để có tiến bộ ứng phó. Chứ đừng nghĩ chiến tranh là đơn giản. Thử hỏi có chiến tranh thật có dám cầm súng ra chiến trường ko. Mịa lại chả sợ chết vãi ra ấy chứ. Ra đường gặp thằng đầu gấu nó doạ cho sợ sun cả vòi vào rồi mà còn hổ báo chiến tranh

16. quanghyfx

quanghyfx Guest

Bạn hãy sống vì cộng đồng 1 chút, đừng trung lập kiêu đó. sống vị kỷ như vậy sau này gặp nạn chẳng ai muốn giúp đâu.

SL65AMG thích bài này.
  17. Đừng có nói về học vấn bạn ạ. TQ nó thống trị nước ta hơn 1000 năm đấy ạ. Bạn mới là người phải về mà đọc lại sách nhé. Nó mà giết sạch chắc bạn còn ngồi đây mà cmt đc. 1000 năm chắc là đủ giết hết người VN chưa bạn.

18. quanghyfx

quanghyfx Guest

Ở đây chẳng ai bàn về chiến tranh cả mà đang nói về việc đề phòng hàng hoá Trung Quốc. Việc chiến tranh là của bộ An ninh quốc phòng. Đừng có lạc đề.

SL65AMG thích bài này.
  19. Sinh học hả bạn. Mình ko cần bổ túc mình ko phải siêu sao nhưng ít ra cũng đc học sinh giỏi cấp tỉnh môn này. 1 tế bào của bất cứ loài nào nếu ko đc nuôi cấy trong mối trường thích hợp và kick thích thì éo thể tái sinh đc nhé. Đừng có mà xàm học vấn ở đây. Bạn còn muốn cãi thì bạn ví con mẹ nó dụ 1 loai nào mà từ 1 tế bào trong môi trường tự nhiên mà có thể tự tái tạo lại thành 1 cơ thể đa bào hộ mình cái. Có thì chắc nó bất cm nó tử rồi và nó thống trị cái hành tinh này rồi bạn ạ

20. quanghyfx

quanghyfx Guest

=))=))=)) Bạn đúng là phải bổ túc lại lịch sử cấp 1 rồi. Bạn không biết rằng người Việt Nam (hay còn gọi Giao Chỉ cũ) đã bị tàn sát hết sạch từ lâu rồi à? Chúng ta, bố mẹ chúng ta, ông bà chúng ta đều là "lai" Trung Quốc hết đấy. Gốc người Giao Chỉ ngày nay chỉ còn sót lại 1 ít của người dân tộc thiểu số ở vùng núi cao thôi. Chúng ta cứ hay nói "Con Rồng Cháu Tiên" là thực chât che đi cái lai tạo kia. Hiểu chưa? Người Giao Chỉ cũ rất xấu, Trung Quốc nó gọi là "man di" nên nó đã giết hết đàn ông con trai, chỉ để lại phụ nữ đê sinh con. Lâu dần theo thời gian, lai tập giống nòi đã tạo ra bản thể hoàn chỉnh của người Việt hiện nay. Cái này cậu về hỏi lại ông bà mình sẽ rõ. =))

Dốt thế, Tàu nó phơi đỉa nhưng không cho chết hẳn. Vào cơ thể con người, gặp môi trường ấm, ẩm, nó sẽ phải thích nghi mà tồn tại. Đấy là cách giải thích đơn giản nhất với những thằng như cậu. Còn tin hay không cứ tự mình kiểm chứng nhé.

SL65AMG thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi