Vâng anh là thằng khốn nạn-Định mệnh!

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi never4get, 19/7/10.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. 5 năm trước
    Bốp bốp
    -Tôi không ngờ anh lại như vậy
    Tôi lặng nhìn em, mặt tôi cúi xuống.. Tôi ko dám nhìn vào chính đôi mắt ấy. Nhưng tôi biết nước mắt em đang rơi!Tôi cảm nhận thấy đôi mi em chắc đã thấm đầy lệ...
    Tôi lặng người đi.Phải đợi đến khi bóng em dần bước ra xa tôi mới dám ngước nhìn bóng dáng ấy .Đôi tayTôi vẫn nắm chặt lấy tay cô gái bên cạnh !Tôi yêu cô ấy...?

9 năm trước
    Năm đó là năm tôi quen em, 2 đứa cùng trong đội tuyển thi HS giỏi tỉnh! Chúng tôi cùng học cùng phấn đấu. Hồi đó chúng tôi thân nhau lắm. Đã có lần cô ấy véo đỏ cả 2 tay tôi!
    Năm năm trước
    Chúng tôi yêu nhau. Có lẽ vậy.. Tôi đã bắt đầu cảm nhận thấy ánh mắt của em. Một màu đen huyền bí với đôi mi dài tưởng chừng như lúc nào cũng có thể rơi lệ được!
    Tôi yêu ánh mắt đó, tôi yêu khuôn mặt tròn như ánh trăng, yêu cái cách mà em nhìn tôi ...
    Tôi nhớ những buổi chiều chúng tôi đi dạo cùng nhau,tôi nhớ nhớ những câu hỏi ngớ ngần, những lần ...
    Và thời gian cứ thể lặng lẽ trôi trong êm đềm...
    Lần đầu tiên tôi nắm tay em, chặt đến mức có lẽ không thể chặt hơn , tôi biết tôi hạnh phúc biết chừng nào!
    Có lẽ chúng tôi sẽ chẳng bao h rời xa nhau được!
    Tôi yêu em...
    5 năm trước
    Chúng tôi vào đại học...
    Ngày em ra thăm tôi cũng là ngày em nhìn thấy tôi đang nắm tay một cô gái khác..Và...
    4 năm 10 tháng trước
    Cô ấy đang bay trên chuyến bay Hà Nội-Berlin thời gian 23:45
    Tôi có ra sân bay, nhưng có lẽ em không biết. Và có lẽ tôi cũng không đủ cam đảm để đứng trước mặt em!

---------------------------------------------------------------

4 năm trước
    Bố mẹ cô ấy từ Đức về nước. Họ đã gặp riêng tôi
    Có lẽ họ muốn đưa con gái họ sang bên đó... Tôi đã đoán không sai
    Tôi biết họ yêu cầu điều gì? Sang bên đó cô ấy sẽ có tương lai tốt đẹp hơn
    va rồi cô ấy đã sống xa bố mẹ lâu lắm rồi, cô ấy cần sự yêu thương chăm sóc của họ..
    Họ nói nếu cô ấy còn yêu tôi thì chắc chắn sẽ ko sang bên đó..
    Lúc đó tôi đã khóc khóc rất nhiều. Khóc cả trước mặt họ nữa dù tôi là một thằng con trai! Và tôi đã lỡ đồng ý... Tôi thấy hối tiếc, hối tiếc cả đời về một câu nói đó. Nếu lúc đó tôi kiên quyết hơn có lẽ...

Ít ai có thể ngờ được.. người con gái mà tôi nắm tay trước mặt cô ấy lại chính là em họ tôi!

Ngày em đi.. tôi ko thể gặp được em! Ko thể nói với em lần cuối dù chỉ một lần! trái tim tôi đau nhói
    Hàng đêm tôi vẫn rơi nước mắt, tôi nhớ em nhiều lắm. Tôi ân hận, tôi tự trách mình. Nhưng tôi chỉ hy vọng ở nơi xa đó, với những phồn vinh vốn có. Em sẽ quên tôi
    Đã rất nhiều lần tôi tự viết email, viết thư nói rõ tất cả nhưng chẳng bao h gửi..Có lẽ tôi chỉ viết để an ủi chính mình

Ngày hôm qua
    Con taxi 4 chỗ đỗ xuống!
    Em bước ra..Có lẽ em về thăm quê. Vẫn anh mắt, vẫn khuôn mặt ngày nào!
    Có lẽ em nhìn thấy tôi nhưng vẫn bước đi...
    Có lẽ với em.. tôi mãi mãi là thằng khốn nạn..
    Ôi định mệnh cuộc sống

cyov.SBơm Xe Lu đã thích.
  2. đọc mù cả mắt củng xong :|:|

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi