Thông báo Vấn đề party Tân Thủ

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 29/8/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Nhiều anh em thắc mắc về việc party ít tân thủ lại có exp cao hơn so với party nhiều tân thủ. Nguyên nhân do việc chia exp theo level, nếu tân thủ có level cao thì cao thủ sẽ nhận được ít exp. Việc tính toán có vẻ phức tạp với đại đa số thành viên. Vì vậy chúng tôi sẽ thay đổi như sau cho dễ hiểu :

1. Khi party tân thủ, sẽ được tăng cả exp Level và exp Master
    2. Không bị chia exp theo level nữa mà exp được chia đều theo đầu người, cụ thể như sau :
    + Party 1 tân thủ đỏ : tăng 30% exp
    + Party 2 tân thủ đỏ : tăng 60% exp
    + Party 3 tân thủ đỏ : tăng 90% exp
    + Party 4 tân thủ đỏ : tăng 120% exp
    + Tân thủ xanh được tăng bằng 1/2 so với tân thủ đỏ.
    3. Để giảm bớt việc FA, 1 máy cắm 5 acc rồi tự party với nhau: nếu có từ 3 nhân vật cùng party, chơi cùng trên 1 máy sẽ bị giảm 50% tỉ lệ thưởng. Chúng tôi sẽ biết được trong party 5 người, những nhân vật nào chơi cùng máy sẽ bị trừ, còn không cùng máy vẫn được nhận đủ tỉ lệ thưởng.
    4. Bạn cắn bùa và dùng munPET, Thần mã sẽ được thưởng exp kép ( tăng dựa trên số exp đã được thưởng chứ không phải exp gốc)

Ví dụ:
    _ bạn solo đánh 1 con quái được 100 exp gốc >>> khi party 1 tân thủ đỏ bạn sẽ nhận được 100+ 30% thưởng= 130 exp, tân thủ kia cũng nhận được 130 exp giống bạn. Nếu bạn party đủ 4 tân thủ đỏ, bạn và 4 tân thủ trong nhóm sẽ nhận được 220 exp/1 người
    _ Nếu bạn chơi 3 acc/1máy và cùng party với nhau, exp nhận được sẽ là 130 exp thay vì 160 exp

Last edited: 1/9/14
  2. có thế chứ, ủng hộ nhiệt tình ạ. :)

trong đọt update mong bác fix lỗi lông vũ không gửi được vào bank nữa ạ.

Last edited by a moderator: 29/8/14
  3. zenyhero

zenyhero Guest

ủng hộ bác FAn

4. cắm chuột Nút End (2 lần ấn) nv nó chạy lung tung bác ạ. khắc phục sao hả bác :(

5. Thế ví dụ nhà em có 2 máy 1 cáe , 1 lap thì pt có dc hưởng Ex không ?
    Hay căn cứ vào IP

6. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

căn cứ vào máy, ko căn cứ IP.
    Cho dù là cùng máy vẫn được thưởng exp, chỉ là được ít hơn so với khác máy thôi

BoyZone9xEl Gringo đã thích.
  7. chắc căn cứ = Sẻri máy bạn ạ.

8. sao lại cùng 1 máy bị chia pt
    thế này khác gì máy log đc 1 acc đâu

9. Bác fan có thể giải thích việc: tại sao cùng chơi một máy mà lại bị chia exp ra vậy? Thường thì ko phải ai cũng đại gia đi ra quán net cắm một lúc 5 máy đâu.

Ở nhà cũng vậy, sắm một cái máy để chơi cũng là cố gắng với đa số gamer, ko phải ai cũng điều kiện vừa có máy key lại vừa laptop. Mong admin xem xét lại việc này và có phương án hợp lý hơn.

Last edited: 29/8/14
  10. gamemuvp

gamemuvp Trung Gian GamethuVN

a fan nên ap dụng pt 3 acc 1 máy mới bị trừ ex pt chứ 2 acc 1 máy mà bị trừ thì vất vả cho ae cày kéo quá

11. báo lỗi huynh .cắm chuột từ 4tiếng đến 6 tiếng bị dis .huynh xem pix lại đi .cứ cắm sáng dậy ( bạn đã chơi đc 4 tiếng là dis )

12. Tôi cắm cả ngày có bị đis đâu bạn.

13. thế này chắc bác Fan bắt a e đầu tư thêm 1-2 cái máy tính để chơi ở nhà rồi, chứ cày cuốc ra quán nét log 5 máy tính có mà vỡ alo :)) còn bảo kiếm đủ team để pt cùng cày thì có mấy ai. :))

14. cắm sv mấy .trong thời 6 tiếng bbạn có thay đổi máy chủ chưa

15. dc cái lọ mất cái chai. tất cả đều vì tương lai con em chúng ta :D

16. Sáng tôi chơi từ 10 giờ . Tới lúc nó báo bạn đã chơi dc 7 h . Không làm sao cả . Lúc nãy gần 23 h tôi rs lại máy do hơi giật thôi .

17. bị dis hay ko là do mạng mỗi nhà khác nhau chứ ko liên quan đến cắm bn h cả. 24/24 trừ khi bảo trì+mạng ko rớt thì sẽ ko bị dis khựa khựa.

El Gringo thích bài này.
  18. đúng rồi ,. mình cắm con mg cũng vậy . toàn bị chạy lung tung
    theo mình quan sát thì lý do là 1 dame ko chết quai' nên khi kẹp chuột quái chạy nên chuột bị kéo theo quái nên nhân vật di chuyển theo chuột .
    Bạn để ý khi kẹp chuột END mình vẫn có thể kick chuột trái để di chuyển nhân vật .
    Theo như ý kiến quan sát của mình là vậy :D

Anh fan cho em góp ý . Về việc 1 máy chơi nhiều acc thì sẽ ko đc hưởng exp như việc chơi nhiều máy . ko phải ai cũng có đk ra quán net chơi nhiều máy , hay mua nhiều máy tính về nhà chơi . Em thấy việc kẹp nhiều acc ở 1 máy hay ko thì cũng ko ảnh hưởng gì đến ai cả , nên ko phải giảm exp của người chơi anh ạ . :)

Last edited by a moderator: 30/8/14
  19. Bác fan xem lại chứ...cả nhà có vụ TTD cày sk chuẩn..mà bác Fan lại chỉnh muốn cày sk thì phải rs = điển sk mới dc cày tiếp...Vậy bác Fan nên để TTD có thể cày lên 400sk là max..còn TTX có thể cày lên 600sk là max...còn kinh nghiệm và quái khoẻ ít hơn 1 ít là chuẩn...

20. nói thật bác Fan đừng hiểu lầm, nhưng chẳng ra làm sao khi mà cung 1 máy log ttd lai ko nhận được đủ exp
    thế sinh ra máy cắm nhiều ac làm gì
    nói thật thế thì gọi đại gia vào mà chơi, 5 acc chơi 5 máy tính ( ko thừa tiền )
    ( có thể block ID của tôi cũng được ) nhưng cái gì cũng có cái lí của nó (bvi tôi nói chẳng có gì sai )

zBabyLovez thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi