Thông báo Vấn đề Ruud và tính năng Thu gom đồ cũ

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 4/5/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

SS8 chúng ta có nguồn sản xuất ngọc là việc thu gom đổi đồ hoàn hào thành ngọc, tuy nhiên thao tác trên web cũng khá phức tạp.
    Sang SS11, chúng tôi đã bổ sung thêm đơn vị Ruud để thay thế, với nhiều ưu thế hơn:

1. Bạn bán đồ hoàn hảo vào SHOP sẽ được Ruud thay vì được zen như trước. Nhặt được đồ có thể bán ngay.
    2. Ruud nhận được sẽ tùy thuộc vào giá trị món đồ (dựa vào dòng may mắn, dòng tuyệt chiêu, level, dòng hoàn hảo)
    3. Bạn gom Ruud và đổi ngọc trong Shop Ruud (ấn phím S và click vào icon nhỏ nhỏ bên cạnh số Ruud bạn đang có)
    4. Hiện tại giá ngọc được tính là 999 Ruud = 1 ngọc (dựa trên ước tính giá trị và tỉ lệ rớt trong game). Giá Ruud sẽ điều chỉnh theo thị trường, để đảm bảo giá ngọc chỉ ~5 bạc/viên
    5. Ngoài ra, Ruud còn có nhiều tác dụng cộng điểm thuộc tính để tăng sức thủ và sức tấn công cho nhân vật (bạn lưu ý sử dụng sách và tuyệt chiêu có thuộc tính nào thì tăng cho thuộc tính đó)
    6. Bạn có thể giao dịch ruud bằng cách mua hộp Ruud rồi trade cho người khác. Người khác sử dụng hộp Ruud (click chuột phải) sẽ quy đổi lại thành ruud

>> Ruby là kiếm được từ đào ngọc, mong các bạn phân biệt với Ruud (đổi đồ ex)

Last edited: 4/5/16
  2. đi đào ngọc cũng vui phết, nhìn cuốc đất mà hài,

Xiên_Xong_Chết thích bài này.
  3. trc thì gía trị quy đổi là 1 dòng ex 1 ngọc , 1 dòng luck thêm 1 ngọc .
    giờ quy ra ruud thì cũng thế . nhưng em thấy hno bán vào shop thì có món ex 1d` đc 1k4 ruud , nhưng có món luck ex lại đc có mấy trăm ruud .. như vậy thì cùng là ex cùi để gom ngọc nhưng giá trị lại khác so với ss8 . nếu có thể điều chỉnh đc giá ruud nó ~ khi đổi ngọc ngoài hòm ảo thì tốt

4. Phải thế chứ không ae lo gom góp ngọc phát ốm luôn :)

5. nói chung bản ss11 nà nhiều tính năng hay

6. ring pen ex không bán được ra Ruud a ơi.

toiy3u3m thích bài này.
  7. Như thế bày lại vui rồi

tidiay9xx thích bài này.
  8. A Fan xem thế nào chứ, cái khiên lenggen Ex của có may mắn và dòng phản hồi 5% mà bán đc có 783 Ruup ... sao mà ít thế, mới đc nửa viên ngọc

9. H
    Hôm qua e bán đồ exe đc có 700 ruud. Hnay đã lên 1k5 vậy ai đi trc toàn lỗ. Hôm qua bán hơn 200 món đồ exe huhu

10. So ra nếu đổi ngọc như hồi ss8 thì lại hay hơn, 1 dòng thì cứ là 1 ngọc. H cùng đồ ex 1 dòng nhưng cái giá trị cái lại không. Nhưng thôi, ad đã fix thế thì chịu thôi

Bảo Vy thích bài này.
  11. Bác @fantasymc nên xem lại cái auto nhặt đồ hoàn hảo , auto nó tự nhặt tất cả đồ sự kiện làm cho các nhân vật nhanh full thùng đồ quá .

12. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Bạn lưu ý: 1500 là giá bán 1 Bless, Còn giá thu mua đồ exc vẫn không thay đổi

BaBykool1ly93 đã thích.
  13. tầm 1 đồ ex được 1 viên ngọc là tốt nhất, chứ vài đồ ex mới được 1 viên thì ngọc hơi hiếm

toiy3u3mCapDomos đã thích.
  14. thấy dạo này đồ ex rơi khoẻ mà

cun230910 thích bài này.
  15. Vì Đó Là Em

Vì Đó Là Em ♪ Phiêu Bạt Giang Hồ ♪

Thế này dân cày ngọc lỗ vốn chết tiền điện, trong khi giá trị quy đổi để mua Ngọc thấp có món ex đc có 200 Ruud
    Mong anh chỉnh lại giá trị quy đổi tính theo dòng ex / món, cho = giá trị quy đổi như SS8 cho anh em đợt thiệt thòi về công và time cày
    Để như SS11 này NGỌC cực kì khan giá cá mặt hàng leo thang ầm ầm: Pet 2, giá Ep đồ nên + 9 >>> 13 Dẫn tới ZEN lại mất giá =.=
    Như này nhiều bạn mới chơi muốn có hàng ngon ngon chắc lại càng xa vời Chỉ báu mấy ông dân buôn ôm hàng trước đó.

Bianconeri thích bài này.
  16. Cuô
    Cuốc ở đâu bạn ơi?có phải đăng ký ko?

17. giờ 1 đồ ex 1 dòng bán đc 1k3 ruud trong khi để mua đc 1 viên blet can 1k5 ruud như vậy 1 đồ ex 1 dòng k thể đổi đc 1 ngọc như trc nữa :))

18. đúng anh Fan là fix lại tỷ lệ cho giống ss8

19. cái tăng điểm thuộc tính nên cho thêm tính năng + và - để nhỡ tăng nhầm fan ạ :)

lavikutetoiy3u3m đã thích.
  20. Em nghĩ ADM nên tăng giá ruud khi bán 1 đồ ex chứ như tỷ lệ của SS8 1 ex 1 dòng đổi đc 1 ngọc, giờ ex lởm đc mấy trăm ruud, chưa đủ 1 ngọc.
    Hơn nữa ruud còn có giá trị để sử dụng các dịch vụ khác nên việc tăng giá quy đổi là hợp lý.
    Mong anh @fantasymc xem xét!

LokiCNCgjahao đã thích.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi