Góp ý Vấn đề party .. được kết nối từ xa?!?

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi CapDomos, 24/4/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Chắc các bác không tin chứ em gặp vấn đề này 2 lần r nên mới mạo muội lập topic trao đổi cũng như xem thử có bác nào bị giống e hay k?. Chuyện là e đang cắm train : 1 F pt với 1 MG tại sv 1. 5p sau thì e ra rs acc MG, F thì chuyển sang sv 4 để pt với bạn cùng G. Lúc này, sau khi đã rs xong acc MG thì e cắm train lv tại a2 để tích đủ lv lên k3 pt, còn F thì ở k3, cả hai đều cùng ở sv 4 ( cả 2 con k có pt gì nhau hết nha). Một lúc sau, e ra ngoài k trông máy nữa, đến khi quay lại thì acc báo mất kết nối, đang RCN lại. Sau khi RCN lại, thì chuyện bất ngờ xảy ra, acc F tự động pt với acc MG, dù 2 con ở 2 map khác nhau, và e thề là e k hề đem con F xuống a2 để pt MG. Trước đây, cũng từng xảy ra tình huống tương tự, acc Sum cắm ở RX, acc F ở devias ( trước đó đã pt xong bỏ pt r), sau khi RCN, 2 acc tự động pt từ xa luôn. Không biết có bác nào bị giống e không?

lavikute thích bài này.
  2. Bác nào đổi thành mục thắc mắc hộ em. Viết vội quá nên em nhầm

3. Vô lý nhỉ rs rồi vào lại ko co pt RCN mà kết nối lại pt Dc nhỉ

ConBuom thích bài này.
  4. có thể chức năng RCN đang bị lỗi gì đó. vì cũng ko phổ biến nên cố đợi đi rồi bqt sẽ fix thôi.

5. Mòd: @saivado1 cho lời giải thích nhỉ

bxtrieux5 thích bài này.
  6. Mình cũng gặp trường hợp như của bạn..... Ac mình cắm k3 không pt với nhau, khi mất kết nối, xong tự kết nối lại, tự nhiên lại pt thêm 1 ac nữa của mình vào.

CapDomos thích bài này.
  7. Chức năng rcn là chức năng đc gá vào cửa sổ windows mu, khi bạn thoát để reset tay thì bạn ko thoát cửa sổ windows mu đó bạn cũng không rời nhóm pt trước khi thoát bạn chỉ select server thì cái window mu đang chơi đó vẫn nhớ nhóm pt, nhưng lúc bạn rs xong vào lại thì ko pt lại vi ko rcn nên ko kích hoạt tự pt nhóm cũ nhưng nhóm pt cũ là vẫn nhớ để đấy thế nên đến lúc rcn thật thì nó kích hoạt tìm nhóm cũ là thế thôi, hay ko các bạn.
    Hay cho tràng pháo tay =)) =D>:D;))

tao yêu màyTiểu Tử đã thích.
  8. nghe có vẻ hợp lí... khả năng là rcn sẽ được pt vs nhóm pt gần nhất mà bạn tham gia ^^

ConBuom thích bài này.
  9. Chức năng pt lại ko qui định khác map chỉ qui định trong cùng 1 sv là đc. Mọi người hay bị thói quen chung pt 5 con cung 1 chỗ nên thành thói quen chứ khác máp đang pt bị rcn vẫn pt lai như thuờng mà.

Giải thích lại rõ ràng hơn tí:

Chức năng kết nối lại sẽ kích hoạt chức năng pt lai, chức năng pt lại sẽ tìm thông tin tồn tại nhóm trước đó đc lưu (gọi là tồn tại), sự tồn tại hay ko tồn tại thông tin nhóm cũ sẽ quết định việc có pt lại hay không.
    Thông tin nhóm pt chỉ bị mất khi tự ấn rời nhóm hay thoát luôn cái cửa sổ mu còn mất mạng chọn nhân vật hay chon server chon id khác luôn là thông tin nhóm vẫn ở đó,

Giải thích cặn kẽ thế này nên mọi người hiểu ngay vấn đề của top và vấn đề troll pt ở nhiều thớt đã thắc mắc.

Nhưng dù sao ích lợi của nó đem lại là 99% còn lại 1% rủi ro thôi mà 1% này là tránh đc đơn giản như ko pt kẻ lạ là hết troll

quynhmnlsChuagame đã thích.
  10. Mình hay bị rcn lên truyện của top là qoá qoen với mình rồi lợi ích là chạy lên cắm khoong cần pt lại
    Thánh trưa ngủ à vẫn còn lang thang ở đay

ConBuom thích bài này.
  11. Sao mình RCN mà ko đứng gần nhóm là mất pt nhỉ.

12. chắc là lag hoặc mạng nhà cậu có vấn đề chứ tôi từ bé đến giờ chưa bị bao giờ cả :D

13. mình cũng đã từng bị trường hợp này, đầu tiền tưởng lak nhưng không phải

14. các acc cùng RCN cùng sv trên 1 máy chưa pt nhau thì đồng thời cũng sẽ tự động pt nhau khi rcn xong thôi. trường hợp này mạng ai yếu thì hay gặp phải

15. nếu rs mà bạn thoát khỏi cái main mu cũ đi thì ko có chuyện pt lại khi hệ thống tự kết nối đâu. ^^!
    nhờ cách tự kết nối vẫn còn pt mà nhiều chiêu trò như xin slot xong đổi sang nv phụ dl phá team, pt để hưởng lợi đua top,.....

ConBuom thích bài này.
  16. 2 vk ck pt nhau .sáng ra một ních bị RCN mất luôn cả pt thế là ăn PO cả đêm

17. phải có hình ảnh chứng minh chứ bạn

CapDomos thích bài này.
  18. Thời điểm nó xảy có ai ngờ đâu mà chụp sẵn hình hả cậu? Còn chụp sau khi RCN thì nó đã pt r thì còn gì nữa đâu mà chứng minh ==". Cậu cứ đọc thử các cmt xem, vẫn có 1 vài người bị giống tớ.

19. SS11 nhé các bạn,khi đó các bạn sẽ được PT từ xa ngàn dặm.

20. cái này lạ nhỉ.nhưng ko biết pt ở 2 map thế ẽp có tăng ko nếu la ttd vay.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi