Thắc mắc Vấn đề exp khi Party

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi av0i0av94, 22/3/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Như anh chị em đã biết, và những gì e rút ra được thì khi Party thì cần phải đứng cạnh nhau và nhìn thấy nhau thì mới có thể nhận được % exp mà đồng đội mang lại, nhưng e lại thắc mắc là khoảng cách để mình có thể nhận đc exp trong nhóm là bao xa..Có trường hợp e đứng vẫn nhìn thấy đồng đội nhưng khi quái mà đồng đội đánh lại k nhìn thấy dame và tất nhiên e k nhận đc ẽxp...có phải chăng cần cả 2 yếu tố: trong khoảng tọa độ nhất định và phải nhìn thấy nhau..
    ví dụ..1 TTD đứng ở tọa độ 100.100, vậy thì em có thể đứng ở tọa độ nào là ''max ping'' để có thể nhận đc exp của ttd đó mang lại..

VuManhHung91Long Nguyễn đã thích.
  2. không nhầm thì khoảng cách chuẩn là 6 hay 8 gi đây :((

3. bạn lăn con lăn của chuột , kéo màn hình lên cao nhất là đc

4. mình thích cái chữ kí của bạn =))

5. ý bạn là dòng này "tích tiền mua PhucBeo + Ambulance " @@
    tớ nghĩ thì chỉ cần thấy đồng đội là luôn luôn có điểm kinh nghiệm mà, cậu thử test lại xem

6. Mình chưa đc test, nhưng theo một số ae có kn thì bạn cứ nhìn thấy điểm dame quái chết thì bạn nhận đc kn ở con quái đó và ngược lại (như Elf bắn, quái chết từ phạm vi xa ko nhận đc exp).

av0i0av94 thích bài này.
  7. Hình như là khoảng cách 8 Nam à, đứng khoảng cách xa nhưng từ dưới lên vẫn có thể nhìn thấy pt nhưng Exp không đủ, muốn test thì lên K3 bai 190-143 ( 1 MG 190-143 + 1 MG 197-136 ) là thấy rõ nhất

8. Ua
    Quá chuẩn

9. ý của cậu là vừa thấy đame quái, và vừa thấy đồng đội thì exp sẽ là cao nhất phải k ạ....
    như vậy thì nhìn thấy đồng đội chưa chắc đã ăn cùng exp vs đồng đội nếu như khoảng cách quá xa..

10. Có khi thế. Devil cùng pt mà góc 3h nhìn thấy cả đồng đội goc 12h, mà đỏ của pt vẫn sáng choé nhưng k đc kn

11. trử đc thì acc đó đã đi theo ng # rồi :))

12. theo mình để ý thì phải nhìn thấy đồng đội và nhìn thấy con quái mà đồng đội mình giết thì mới đc exp :D

av0i0av94 thích bài này.
  13. ý của cậu t chưa thấy hoàn toàn chính xác, vì có lúc thấy ttd đame chết quái, nhưng exp nhận được lại k phải exp đc cộng thêm từ ttd mà ẽxp của riêng mình..

14. Chuẩn đấy.như chủ top nói.nhất là suol nhiều khi 2 con đứng cạnh nhau suol quẩy rồng chết quái ở xa.bẻn cạnh lại chỉ nhìn thấy quái chết mà ko nhìn thấy damge của suol damge chết quái => ko có exp
    Trường hợp này xảy ra ở những bãi rộng như 189.90

av0i0av94 thích bài này.
  15. saivado1

saivado1 SuperMan

Để nhận được exp của quái từ thành viên trong nhóm party phải đồng thời nhìn thấy cả nhân vật trong nhóm và con quái đó chết.

16. Bác tl thiếu nhé.nhìn thấy con quái chết chưa đủ.phải nhìn thấy cả damge của thành viên trong nhóm đánh chết con quái đấy mới có exp.
    E chắc chắn vì e vừa trốn v đang ngồi test nè

av0i0av94 thích bài này.
  17. theo mình thì vừa nhìn thấy đồng đội vừa nhìn thấy quái chết mới được tính exp. cắm mấy acc nên thấy vậy

18. Cái nay thê mà Minh cứ nhâm tương la nhin thây nhau pt là có exc

19. chính chủ mà khám phá

20. khoảng cách nhận được exp của nhóm là 8 độ. để được tối đa của nhóm bạn nên đứng cách những người PT 4 tọa độ

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi