8 về game Vấn đề bảo vệ IP vẫn bị hack

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi zThienBaoz, 20/9/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Mấy hôm nay trên diễn đàn có nhiều anh em bị hack acc dù đã bảo vệ IP, trước đây mình đã bị nhưng tài sản không lớn. Qua tìm hiểu mình thấy thế này: Lỗi là do moderm được cấu hình IP động, nó được giới hạn IP từ 0 đến 255, nếu máy nào kết nối với moderm đó thì sẽ có IP. Mình đã test tại nhà, mình chỉ đăng kí IP trên laptop (Macbook) nhưng 2 laptop và 1 máy bàn còn lại đều có IP, kể cả online bằng mạng Lan hay Wifi. Vậy có thể chúng ta bị hack là do có người biết mật khẩu wifi và vào lấy đồ. Để khắc phục vấn đề này tốt nhất mình cấu hình IP moderm là IP tĩnh. Đây là theo kinh nghiệm của mình, anh em nào biết mời vào cùng bàn luận.

2. Mình chơi bằng mạng 3g phát từ điện thoại, mọi ngày mình vẫn chơi và đăng nhập bình thường, rồi đến 1 ngày nọ thì vào quản lí ac bằng laptop báo chưa đăng kí bảo vệ ip, vào game thì vẫn đăng kí, vào quản lí ac bằng điện thoại thì cũng đã đăng kí, mình kệ cứ để đấy, rồi vài hôm sau nó lại trở lại bình thường

3. Chú Gà Con

Chú Gà Con ۩۞۩๑♥-FairyElf-♥๑۩۞۩

Mode của mình là usb3G =))

4. mình tưởng có cài gì mới chứ. thông bó với bạn 1 modem mà bạn trang bị tới 5 máy thì cũng là 1 IP trên wed chứ đăng nhập vào game thì vẫn sai IP.
    chỉ có tác dụng IP trên wed nhé

5. Khoá banh bảo hiểm đồ đăng ký ip may ra là thoát
    puên dãy số bí mật khó tý nếu không nó mà dò ra thì xoá hjết nv luôn

6. Vào game vẫn có IP như máy đã đăng kí nhé, mình đã test mấy hôm nay rồi.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi