Thông báo Về vấn đề RCN đi cùng với SP

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 13/11/15.

?

Bạn ủng hộ việc hạn chế và loại bỏ SP chứ?

1. Đồng ý

257 vote(s)
    72.0%
  2. Phản đối

100 vote(s)
    28.0%
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Bạn nói rất chuẩn :)

Căn bản vấn đề là cứ mỗi khi RCN là các thánh sp lại lên diễn đàn topic phản đối nọ chai
    Vì thế admin mới qd bỏ sp.chư cu mỗi khi rcn lại hàng loạt top thắc mắc là tet sp cả đêm cả ngày rcn là công sức lại xuống ao
    @fantasymc nếu bỏ sp a cho quái rộng ra như kiểu dv ấy như thế cho n bình đẳng
    Team pai nhiều hàng khủng mới ks dc :))
    Chứ cứ tụm lại như bây h thi vấn đề vẫn rất nan giải

Last edited by a moderator: 15/11/15
    OnePiecelu0ng đã thích.
  2. Tưởng thím là thánh sp mà hỏi câu đấy à? Bạn vào sau nhưng là đầu tiên của 1 vòng quay khi sp mới ra.

Lợi thế của Mg là làm cave kéo ng khác, ngoài ra chỉ đi chém ttd thôi. Thế nếu bỏ sp thì MG chỉ đi chém ttd. Theo bạn thì Mg còn lợi thế gì nữa ko?

3. có bao giờ test SP đâu :P
    cũng có hỏi gi đâu chi là nói thế thôi :v

dunggiang thích bài này.
  4. Con gà lại bắt đầu :D

dunggiangTacKeHoa35_NB đã thích.
  5. Lợi thế của MG là kéo người khác - rất đúng

Khi có hay không có sp thì các hàng top vẫn phải phụ thuộc vào 50% số lượng MG để kéo

Em thích ý kiến của bác.
    Tăng máu quái k3 lên = K1-2 cũ xem, tăng sát thương của quái khi đánh vào nv xem, cho quái mọc tải mát ra như trong DV ấy

6. loại bỏ sp câu hay nhất em được nghe trong ngày .
    cho chúng nó đỡ kêu khi RCN =)) nghe chối quá ^^

Boy8xHD thích bài này.
  7. ngày trước k có tính năng RCN đến PO còn k được chứ đừng nói đến SP.trong khi đó tiền điện+hao mòn máy vẫn phải chịu.

8. Cái thời ý ae ai ý kiến h xã hội phát triển ae chưa thắc mắc
    Nc cứ bỏ sp quái tản ra
    Máu quái k3 tâm 800 den 1m máu lúc ấy xem các thánh tn

bxtrieux5 thích bài này.
  9. có thể cho HP monter x3 + defend của monter x3 ===> exp thu được khi kill monter x3 là 1 ví dụ cũng có thể giải quyết 1 số vấn đề các bác nhỉ?

dautrochaimaiBoy8xHD đã thích.
  10. ông bạn nói Hưởng Lợi .... vậy ông bạn hiểu Hưởng Lợi theo nghĩa ntn khi mà phải bỏ ra cả tiếng đồng hồ để tést... có người mất cả buổi... có người may mắn hơn thì 5 phút
    nhưng ông biết cái may mắn đó phải đánh đổi tn ko....... căn giờ... rình rập...mệt mỏi... mất time...... vậy mà lỡ nhịp là có thằng khác ăn ngay.........................

ko phai phủ nhận vấn đề RCN AE hay than vãn =>>> đúng

nhưng chỉ vì ức chế như kiểu bạn nấu cơm chuẩn bị chín thì mất điện ý...................... có người thì thở phào nhẹ nhõm rồi từ từ đưa lên bếp gas nấu tiếp.................. có người ức chế ra tiệm ăn

cái gì cũng có 2 mặt

đối với người chịu khó chịu vất vả thì mới có thành quả........... khi thành quả đổ sông đổ bể người ta kêu là điều đương nhiên

còn những thành phần tiêu cực ghen ăn tức ở mới muốn hủy cái SP mà thôi

bởi SP dành cho tất cả AE ko riêng gì ai cả............ chẳng khác gì RC +MNN ai cũng có thể dùng nhưng éo chịu đầu tư mà đòi hơn người thì đó mới là điều đáng nói
    SP và RC nó giống nhau thôi... mỗi thằng than vãn 1 kiểu
    than RCN cũng chẳng khác gì chúng nó than RC sao ko BH được thôi mà =))
    Thân ÁI

11. tao thấy chưa lần nào mày cmt lại chuẩn như lần này "SP là dành cho tất cả mọi người" cái qtrong là fai chịu khó và học hỏi, chứ éo tự nhiên mà có đâu các thanh niên

12. Mình cũng đồng tình với bạn này lâu không lên box hà nội thấy có thay đổi này thấy hợp lý. Cũng chẳng biết từ bao giờ Fan sinh ra chức năng sp, sau thời gian hỏi và tìm tòi mới biết sp là như nào nhưng chưa bao giờ biết test luôn. May mắn lúc ol thấy đứng bãi nào đó ks được thì mới biết là có sp chứ cũng chẳng có tg test như nhiều tp đã đóng góp cách test sp.
    Tôi đồng tình với Fan việc bỏ sp không phải vì bản thân không biết test. Thứ nhất cũng vì nhiều ae mới, cũ cũng chưa biết, mà tg chơi còn phải tranh thủ thì lấy đâu ra tg tìm, test các kiểu để có được bãi cắm như các bạn hay ngồi máy.
    Thứ 2 theo tôi thấy nó quá vô lý 1 mg ttd ít poi, đồ shop ks được mg nhiều poi hơn, đồ ngon hơn. Tất nhiên cái này cũng có mặt lợi cho các bạn vnd hạn hẹp.
    Nhìn chung theo ý kiến của Tôi Fan hãy để mg về đúng phong cách ngày xưa của nó như thế là hay nhất, vẫn đậm nét như ngày nào, đúng với phẩm chất và đạo đức của tộc mg.
    Mình cũng là 1 thành viên gắn bó với Mu cũng hơn chục năm nay, tuy có tuổi rồi nhưng vẫn còn yêu đời và ham hố. Nhiều lúc nhìn lại game thời nay vẫn có 1 chút nào đó...1 khoảnh khắc muốn tìm lại Mu huyền thoại của 1 thời 1.0
    Vote 1 phiếu cho Fan bỏ sp, ae vào thảo luận.

Boy8xHD thích bài này.
  13. Thời SS3 chơi mình thấy vẫn hay hơn bjo .....

protrolai9016 thích bài này.
  14. tất cả các sver đều pk hết đi cko vui bác fan

15. 1 phiếu cho fan

16. Học mãi, học mãi, học mãi và test mãi mới hiểu đc cái gọi là sp mà bác Fan lại thay đổi :((

Thôi thì quyết định phụ thuộc số đông a.e bỏ phiếu, mong sao a/e chơi vui vẻ.

17. manhcacaca

manhcacaca Chiến Binh

ko nên có sp là chuẩn, và khi train quái các chủng tộc như nhau, và fan nên fist dame cho các chủng tộc như soul và mg để cho MU cân băng giũa các chủng tộc

18. " cái may mắn đó phải đánh đổi tn ko....... căn giờ... rình rập...mệt mỏi... mất time...... vậy mà lỡ nhịp là có thằng khác ăn ngay..................."

thằng ăn ngay của bạn mà bạn vừa nói ===> thằng đấy được hưởng lợi.

và mình muốn hỏi thẳng bạn luôn bạn là người pro SP thì ai cũng biết. bạn có nhường VIP k3 cho ai k?

khi bạn có SP bạn là người được ưu tiên ===> bạn có lợi thế ks ===> bạn được hưởng lợi.

Nếu không được lợi gì thì cắm đầu vào lấy SP làm gì? Lợi ích SP mang lại nếu không đáng là bao nhiêu so với công sức bạn bỏ ra thì sao còn lao vào kiếm món lợi lộc ( món quà nhỏ mà FAN nói ).

Còn nếu so sánh công sức bỏ ra test SP như kiểu nấu cơm và mất điện thì bình thường quá chả có gì là ghê gớm. Kinh doanh đầu tư thất bại ( đánh đổi tiền bạc + máu + công sức thật sự ) đã có cơ số người tự tử chứ trong game thì có gì ghê gớm, bỏ nửa ngày không được gì thì đẫ làm sao?đối với người biết lấy SP pro như bác thì chác gì đến 2 tiếng để có SP?

E không quan tâm sp nhưng nghĩ đơn giản thế này. hôm nay tao k lấy đươc SP1 thì mai tao lấy. Lấy dc SP1 thì có 2 ngày đứng VIP.
    Mình hỏi thật nhé Đứng bãi VIP k3 2 ngày thì = bãi cùi đứng bao lâu? ( bãi cùi cũng bị test sp và bị ks suốt đấy nhé )

saysay1102, saivado1bxtrieux5 đã thích.
  19. Mình nghĩ cũng khó 2 bạn ah, khó là ở chỗ con quái mình kill một cái là nó chết rồi nên nó sẽ ưu tiên cho ai "chạm" đến nó trước giống như cái mà a/e quen gọi là speed.

Nếu như ngày trước đánh mãi mới chết quái thì sẽ chia điểm cho ai kill đc nhiều.

meomeo thích bài này.
  20. bác Fan đã nói rồi, cái gọi là SP Fan đã biết từ lâu,nhưng Fan không Fix là để gọi là món quà nho nhỏ cho ae test SP.bgio có tính năng RCN rất tiện ích cho những ae không có thời gian ngồi canh máy(đa số ae chơi MUHN đã có công việc và gd riêng) làm gì có thời gian canh máy chứ,chỉ cắm đấy rồi đi làm.nhưng bgio thì sao RCN dẫn đến mất SP>>>kêu ca bla bla.mà những người kêu ca tất nhiên lại là các pro test SP.hay là lại muốn Fan fix RCN hay sao[-X

Boy8xHD thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi