Thông báo Về vấn đề RCN đi cùng với SP

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 13/11/15.

?

Bạn ủng hộ việc hạn chế và loại bỏ SP chứ?

1. Đồng ý

257 vote(s)
    72.0%
  2. Phản đối

100 vote(s)
    28.0%
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Vấn đề mất kết nối là chuyện thường ngày ở huyện, game nào cũng bị và người nào cũng dính. Việc mất kết nối không phụ thuộc vào chủ quan của riêng bạn hay BQT, mà phụ thuộc vào thiên thời, địa lợi và nhà mạng. Nếu có trách, hãy trách sao nhà mạng không nâng cấp hệ thống thường xuyên.
    Để khắc phục vấn đề đó, chúng tôi đã phát triển chức năng RCN - tự động kết nối lại mỗi khi bị dis. Với một người chơi bình thường, chức năng RCN đã giải quyết được 80-90% vấn đề và tôi tin họ tạm hài lòng.
    Tuy nhiên vấn đề này sinh khi có cái gọi là SP. Thực ra SP có từ lâu rồi, nhưng số người biết không nhiều, đồng thời người biết cũng toàn PRO nên họ test SP rất nhanh >>> mỗi khi bị dis họ cũng chỉ mất tầm 15-30 phút là lại có bình thường. Tôi cũng thấy rằng SP giống như một phần thưởng nho nhỏ cho thành viên hiểu biết và chịu khó nên cũng để mặc, không quản đến.
    Cho đến hiện tại, SP đã khá phổ biến, slot thì có hạn mà người test SP nhiều hơn, đồng thời trình độ người test cũng bị giảm xuống dẫn đến phải mất vài giờ đồng hồ với kiếm đc SP. Đến khi bị dis rồi RCN là mất nên tâm lý mọi người cảm thấy rất khó chịu, dẫn đến có những bài viết không vui vẻ gì trên diễn đàn.
    Tôi hiểu sự khó chịu khi công sức mấy tiếng đồng hồ trôi theo dòng nước. Vì vậy tôi sẽ hạn chế, rồi dần dần sẽ fix lỗi để không còn SP nữa. Khi đó bạn chơi một cách bình thường, bị RCN cũng không ảnh hưởng mấy và tất cả đều vui vẻ.

Cám ơn những bạn đã viết nhiều bài phàn nàn về SP đã giúp tôi hiểu và quyết tâm loại trừ SP giống các máy chủ khác.

Last edited: 13/11/15
  2. vote cho a Fan 1 phiếu. bỏ SP =))

3. sao lại bỏ SP đc :(

4. Bỏ sp thì số phận mg sẽ đi đâu hả bác fan

Tôi Không Biêt thích bài này.
  5. Xin hỏi fan là không có sp thì chia phần quoái thế nào. có sp mới hay chứ

TrungTu thích bài này.
  6. mất mạng do bảo trì máy chủ thì ko nói. nhiều thăng nhà mạng *** ra cái j rồi ngày nào cũng bị RCN mà vẫn lên dd than vãn do máy chủ. sao ko bh chịu tìm hiểu nguyên nhân trc đi rồi mới nói. Còn bác Fan mà bỏ SP thì game này mất đi 1 cái hay và thiệt thòi cho MG. AE ko đầu tư đc hàng khủng để PK thì chơi MG tét SP để làm niềm vui nhỏ nhỏ.

tekybl, wasesviptaisovo đã thích.
  7. Ủng hộ anh Fan. Dần dần nên bỏ dần cái gọi là SP đi ạ. Không có lẽ nào 1 em tổng 30k point lại vip hơn 50k point đc.

Còi 8x, PhucCoiBoy8xHD đã thích.
  8. MG sum vẫn ks tốt chỉ là chia exp của ng khác thôi mà thôi mà
    chác lại chiatheo tỷ lệ hút máu đấy. nhiều khi thấy ăn đc hp quái mà chẳng đc tí exp gi

9. bỏ thì số phận MG đi về tây phương theo phật.
    1 cách giải quyết vấn đề rất .....................

MG chỉ có cái đó là niềm vui khi chẳng PK được ai

ChetGiaVo thích bài này.
  10. Bạn cứ lấy 2 con cui k có tí sp nào cắm là biêt. 10 con thằng 4 thằng 6. Xin nó nhường bải mà không nhường thì chỉ muốn cho cái gậy vào mặt

binlakzo thích bài này.
  11. Không có SP thì số phận các TTĐ đi về đâu :D

12. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

đúng kiểu ý kiến điển hình của 1stMU: luôn có những bình luận rất khôn ngoan nhưng không bao giờ có được ý kiến để giải quyết vấn đề.

13. 69% đồng ý bỏ rồi :)

14. có thế mà bác cũng soi . có 1 lần bị anh hải TTH và anh nghị mắng cho 1 trận te tua vì nó thẳng quá ^^.
    bác mà bỏ cái SP này đi thì MG chắc chết hết. nếu bỏ đi thì em đoán không nhầm thì anh FAN muốn loại bỏ thêm cả tân thủ đỏ .
    với em thì có hay không đều như nhau. trước không có sp em vẫn MG, có sp thì trình độ cầm MG của em càng cao hơn khi sở hữu 1 team mg tự mình tạo lên.
    anh bỏ cái này thì sẽ mất dần đi sự tìm tòi của người chơi. em đã chỉ dẫn 1 số người cách tét sp và e cũng thây sự thành công từ họ như @Conan.ss8 và em cũng bị phản lại chính mình như char musjc2th06 dạy rất thuần thục và sau đó quay ra cắn ngay mình.

Last edited: 13/11/15
  15. mà nói thật đưa ra mấy cái bình chọn này. kẻ có lợi thì đồng ý . không có lời thì phản đối . tốt nhất là fan làm sao cho nó có lời cho nhiều người. hợp lý tí

thomoc thích bài này.
  16. Em yêu anh rồi anh Fan ạ!

Cứ như hồi sưa. agi càng nhiều quẩy càng nhanh.
    DK - xoay kiếm tít mù
    Soul - Quẩy rồng đen sì
    MG- quạt mát lẹm

Bỏ SP thì Soul sẽ không bị phế khi train quái như bây giờ. Cứ em nào nhiều agi hơn là em ấy nhanh hơn

17. bạn phải lên hểu bây giờ số lượng point của các chủng tộc không phải nhỏ. và đảm bảo 2 mắc point cộng là chuyện quá bình thường.
    dame quái cũng tương tự.

xuananhcz thích bài này.
  18. như ss4 ý ko sp gì cả bít cách tăng poi+agi nhiều là ăn:D

onlyanglemeomeo đã thích.
  19. Thế mời thể hiện đc đẳng cấp của họ

Không cứ vận dụng SP... 1 MG TTD có vài chục k poin có SP vẫn KS ngon lành 1 nv hơn 100k poin.
    Cứ em nào poin nhiều hơn là em ấy train quái tốt hơn cho công =

20. vấn để
    là quái trâu máu tí TTD bém 1 dame ko chết dc=)),

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi