Thông báo Về vấn đề cân bằng chủng tộc.

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 26/5/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Từ SS11 đến giờ, có rất nhiều bài viết về vấn đề cân bằng chủng tộc. Ai cũng cho rằng chủng tộc mình yếu nhất, bị fix, bị can thiệp và yêu cầu điều chỉnh để khủng hơn.
    _ Ai cũng kêu DL yếu, bị DK chém chết
    _ Ai cũng kêu QB kém, đấm mãi không chết DL
    _ Ai cũng kêu ELF, SUM vô dụng
    _ Ai cũng kêu MG bị phế
    _ Ai cũng kêu Soul yếu quanh năm
    _ Rồi kêu DK bị DL top dọn dẹp, khó PK vì không combo được
    >>> Rút cục là chủng tộc nào cũng yếu hết. Tính theo mức độ cân bằng thì cả nhà đều yếu, yếu đều >> vậy là ổn.

Tôi đã thử biện pháp tâm lý là thông báo điều chỉnh, lập kế hoạch bảo trì để fix theo yêu cầu của các bạn. Tôi cũng nhận thấy là sau mỗi lần "điều chỉnh" như vậy, các bạn đều cảm thấy hài lòng hơn một chút, mặc dù không được mỹ mãn. Nhưng các bạn có biết rằng, tôi thực sự "không điều chỉnh gì cả"...
    Tôi rất cân nhắc khi viết bài này, tôi biết rằng sẽ có nhiều memb nói admin lừa . Nhưng tôi nghĩ rằng nên viết để các bạn thấy sự đáng sợ của tâm lý đám đông. Chỉ cần 1 kẻ xấu hô lên 1 tiếng, các bạn lập tức "cảm thấy" đúng và hùa theo mà không suy xét cẩn thận, không tự trải nghiệm để biết đúng sai. Chỉ cần 1 người nói là chủng tộc bị fix rồi, thế là một loạt các bài kêu khóc đi theo , một loạt các "anh tài" lập tức rao bán thanh lý acc (nhưng với cái giá còn cao hơn bình thường).

Ngắn gọn lại: việc cân bằng chủng tộc hiện tại đã khá ổn định và nằm trong phạm vi chấp nhận được. Vì vậy các bạn thay vì yêu cầu đòi chỉnh sửa, vui lòng bỏ chút thời gian khám phá và chăm sóc cho chủng tộc bạn yêu thích. Chúng tôi sẽ không có thêm điều chỉnh gì nữa.
    Hi vọng qua thời gian, các bạn sẽ thấy quen thuộc SS11 và thấy hợp lý hơn, gắn bó hơn.

2. Comment đầu tiên cái đã rồi đọc :D

3. Chơi game mấy năm rồi mà nghe bác Fan nói không điều chỉnh gì, quả thật không thể tin nổi, mem MUHN và acc được có bao nhiêu mà bác nghĩ là hùa theo hiệu ứng số đông, vs bọn em chơi game chỉ là bù nhìn chắc. Hix

4. em biết rất rõ điều này bởi ngược lại bác chỉnh lại không nói :))
    thống nhất cứ thế chơi thôi để ổn định có cái chuẩn mà căn cứ rồi để mọi người xoay theo hướng ổn đinh của riêng mình

5. Chuẩn rồi, chính xác là lần bảo trì thông báo đều không chỉnh, nhưng chỉnh vào đêm hoặc sáng sớm.

6. Thôi bác cứ nói ko chỉnh thì ae cứ bit thế là ko chỉnh thôi và cái cân bằng chủng tộc hay chưa những ai chơi đều bít=)). Nhin con 103k du ambumblabce thì biết. Sau lần bảo tri đâuc tiên 8h mọi thứ thay đổi 380 dộ. Chơi thì cứ chơi thôi dần sẽ quen post chán cũng phải mỏi tay :D

TruongSo thích bài này.
  7. cái chỉnh mà em thấy rõ nhất là vú con GL, trước bảo trì chụp 1 bức sau bảo trì so sánh 2 cái ảnh nó nồi ra thật các bác ợ. cái này ghi nhận là chỉnh

8. em thích mỗi đoạn này và thấy siêu chuẩn bác fan ạ ^^

nguoidepEm Về Đi đã thích.
  9. Thực tế là do Dame ở bản này quá to trong khi đó thủ của các chủng tộc bị giảm so với SS8 nên mọi người mới thấy chủng tộc nào cũng yếu . Nhưng mà bản này DK vẫn rất bá vì PC nó quá kinh :D các tộc khác đánh vào chỉ có nước úp mặt .

AnhChienPro thích bài này.
  10. thế nào cũng đc miễn là đấm ttd vẫn dia đều2=))

11. chỉnh hay ko chinh vs tôi ko quan trọng , tôi chơi game mang tính giải trí lên mặc kệ thôi ;))

12. Hờ hờ, biết ngay lão Fan già sẽ có ngày công bố cái này lên mà lại. 10 thằng kêu thì có 9 thằng dương đông kích tây.
    Mỗi lần kêu fix mà chả thấy khác biệt mẹ gì cả. Dame vẫn thế. Thủ vẫn thế. Toàn lừa ae. Koko26Koko26

13. cai' top' nay` chi'nh la` 1 bien phap' tam ly' haha=))

14. Chỉnh cái này thì cái kia la.chỉnh cái kia thì cái này la. Tót nhất là k chỉnh gì @@

Em Về Đi thích bài này.
  15. Tôi vẫn yêu dl :) kệ nó yếu hay khoẻ cứ cưỡi ngựa năm chục là chạy :)

chetchuanguyenbacanh84 đã thích.
  16. bạn này khám phá ra điều bí mật rồi này, Fan bị lộ thành gậy ông đập lưng ông rồi :))

Bợm.dlquan đã thích.
  17. noi' that tuoi doi chac fan chua hon dc minh ve game mu thi fan la su to nhung kinh nghiem tam ly con nguoi chua chac fan da hon minh ban ah

saysay1102ConBuom đã thích.
  18. Ai kay kéo cứ Mg vẫn sướng nhất.

19. Thế còn vụ thử nghiệm DK 1tay LG 1tay khiên thì sao anh @fantasymc ??? Thất bại rồi ah? :))

KuKoy, vic1202BossBeMilu đã thích.
  20. K biết gì nhưng thấy dl thủ cao hơn hẳn đợt đầu ss11 @@

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi