Thắc mắc Về STT ss11

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi vinhnq, 23/5/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Pro nào cho mình hỏi, nên dùng sách gì. và nguyên tố nào? Mình thấy các nguyên tố khác nhau giá khác nhau rất nhiều. Ai giải thích giúp mình với, thanks.

xetinhyeu thích bài này.
  2. Bạn chơi chủng gì thì phù hợp vs sách đó, ví dụ DK là gió, soul là bóng tối, SUM là gió, để các skill của nv ấy.

3. Nếu theo cái luật tăng công:

DL bóng tối
    MG bóng tối
    Elf gió

Còn lại các nguyên tố Lửa, Đất, Nước vứt cho chó gặm :))

4. Đa số ae dùng sách tăng công còn không thể dùng 1 lúc mấy quyển dc nhà có điều kiện sắm nhiều stt cũng đc nhưng ăn thua ở phần tăng điểm thuộc tính :))

5. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Nhà có điều kiện loại j cũng có luôn =)).

6. Suol pk mưa băng tuyết ko dùng nước thỳ dùng gì mà bảo vứt

yadhannaS thích bài này.
  7. thương thủ thì cậu lên dùng sách lửa , 1 phần do cậu cộng điểm lên dùng sachs khác nhau
    như tớ cộng STR thì dùng sách lửa

Tuan Chua thích bài này.
  8. Nhưng có thấy thằng Soul nào dùng sách nước đâu.
    Toàn dùng Quẩy rồng + Sách bóng tối, mặc dù quá nhiều lời kêu gọi là STT không có tác dụng nhiều với quái
    Nhưng kiểu chúng nó cứ thích thế, suy nghĩ theo lối mòn :-j
    Chắc là nhìn dame con thỏ arena được hơn triệu máu với tý dame thuộc tính tầm cỡ vài nghìn nó kích thích hay sao ấy. :))

9. M dùng gió. Pk msb thấy ngọt lắm. Suol đánh chết cả cubinfc cơ mà hí hí

yadhannaS thích bài này.
  10. Em DL thì chơi cái gì các bác?

11. bạn di chuột vào skill bạn dùng thì nó sẽ hiển thị loại sách của bạn. chẳng hạn như elf dùng sách gió, nhưng skill mũi tên băng lại yêu cầu sách gió. như vậy là mỗi nhân vật dùng mấy loại sách cơ.

12. saivado1

saivado1 SuperMan

@vinhnq : Tại một topic trước tôi đã từng chia sẻ cùng anh em về nội dung này, bạn tham khảo nhé!

Từ phiên bản Season 11, tính thuộc tính của sách đã thay đổi khác SS8. Sức mạnh thuộc tính sẽ phụ thuộc vào tuyệt chiêu tấn công, sức mạnh cuốn sách thuộc tính bạn đeo và điểm thuộc tính bạn cộng.
    1. Về công thuộc tính SS11.
    Khi cộng vào cột công, sức mạnh của bạn sẽ tăng lên khi tấn công vào thuộc tính được cộng vào.
    Chẳng hạn: bạn cộng vào công gió thì khi bạn tấn công đối phương có thuộc tính gió, sức mạnh của bạn sẽ được tăng lên. Nhất lại là tuyệt chiêu có thuộc tính gió. Nếu đối phương không có thuộc tính. Sức mạnh bằng công của: lửa + bóng tối + gió + đất + nước
    2. Về thủ thuộc tính SS11:
    Khi cộng vào cột thủ, bạn sẽ được giảm thiệt hại khi đối phương có thuộc tính tương ứng.
    Chẳng hạn: bạn cộng vào thủ nước, nếu bạn bị đối phương mang thuộc tính nước tấn công, thiệt hại sẽ được giảm đi.
    Không còn là phụ thuộc hệ tương khắc thuộc tính như SS8 nữa, mà phụ thuộc vào tuyệt chiêu nhân vật + sách thuộc tính + điểm cộng thuộc tính của cả mình và đối phương.

yadhannaS thích bài này.
  13. Thế này cho dễ hiểu. Bác dùng stt km gì? Pk hay train? Tùy theo mục đích sử dụng mà dùng sách. Đối vs dl ,dk, qb chỉ có pk là chính thì bác nên chú trọng stt hợp vs skill để pk. Còn mấy tộc cave như mg, suol thì dùng bóng tối nếu dùng evil train. Cứ vậy mà suy ra các tộc còn lại thôi.

14. ví dụ với DL thì phải sắm 2 loại. thường thì train = skkil xích phải dùng sách lửa.
    nhưng khi pk thì thường dùng chim ma thì lại đeo sách bóng tối vào.
    nếu pk với dk thì + vào thủ thuộc tính gió.

15. đồng ý là mình thấy STT ở S11 này ko có ý nghĩa mấy, dame quái acheron thì ko cần STT vẫn chết bình thường

16. Nhưng mình thấy chiêu tối thượng của dk là lửa mà?

17. Bạn dùng chuột chỉ vào chưởng của nv sẽ hiện lên sách thuộc tính phù hợp với chủng tộc đó

18. H Soul có skill mới triệu tập linh hồn gì đó PK ngon hơn mưa băng tuyết nên ưu tiên bóng tối vẫn hơn :D. Chứ k lại dùng sách nước băng tuyết 1 cái r lại lắp BT vào dùng skill mới. Bất tiện quá
    Vả lại, e thấy skill phân bố tập trung quá nhìu vào BT, gió..khiến cho mấy sách khác gân như bị bỏ quên. Đáng lẽ mấy thuộc tính này nên để nó cân bằng tương sinh tương khắc với nhau ss8 thì thấy giá của mỗi tt còn đồng đều

yadhannaS thích bài này.
  19. a em cho hỏi sách thuộc tính mới. phòng thủ khoẻ hơn sách cũ phải ko. thấy có ghi dòng " khả năng phòng thủ 230" sach cũ 80 thôi

20. Quẩy rồng đi PK =))
    Hay định giết quái bằng STT Bóng tối ?

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi