Về những tin đồn thiếu căn cứ nhằm vào Trung Quốc

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi Thiên Thanh Hi, 19/9/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

quanghyfx ngoài những câu chửi tôi là con chó này, con chó kia thì một vài người đã thấy, những câu tục tĩu đó là vi phạm qui định nên tôi xóa đi.

Với góc độ của mình và những gì tôi đã làm, nó không phải là việc ngày một ngày hai nên tôi không cần tỏ ra thông thái trên diễn đàn này, tôi có phải người yêu nước hay không thì những dấu ấn của tôi để lại trong cộng đồng này hơn 09 năm qua sẽ minh chứng.

Mong muốn trước hết của tôi là mọi người thận trọng cùng đoàn kết với nhau và mong muốn thứ hai là vạch mặt và loại bỏ những kẻ nguy hiểm. Chưa có một câu từ nào của tôi liên quan đến ủng hộ Trung Quốc nhưng bạn dùng ngôn ngữ chợ búa để diễn tả nó sang hướng khác thì không biết học thức của thầy giáo Quang Hy như thế nào?

Ngoài ra, đừng tự nhận mình là thầy giáo, sinh năm 1991 thì vẫn chưa ra trường chứ đừng nói chuyện vào biên chế.

Hạc Giấy Buồnvipmeli86 đã thích.
  2. QuangHyBG

QuangHyBG Cư Dân

Ôi Lạy Chúa, lại bị block. Thế này thì chịu rồi. Thôi, cho bác nhất. không phải tự dưng mà người ta ý kiến với mình đâu bác ạ. Tất cả các coment đầu tiên cuar tôi trước đây đều không hề xúc phạm ai thế mà bác block. Tôi bức xúc ắt phải lớn tiếng. Còn về việc tôi sinh năm 1991 mà chưa phải là giáo viên thì bác nhầm, tôi học cao đẳng 3 năm, mới ra trường tháng 4 năm 2012 nhé. Tôi vẫn đang dạy hợp đồng chứ không được biên chế đâu mà bác phán xét như Chúa trời thế.

3. Thiên Thanh Hi

Nếu ai cũng biết tôn trọng người khác, đủ khôn ngoan và thận trọng đọc kĩ xem người khác nói cái gì thì định luật "không phải tự dưng mà người ta ý kiến với mình" của bạn sẽ đúng.

Nhưng nói như bạn, không phải tự nhiên mà tôi ý kiến với bạn, bạn trả lời thế nào?

Cho nên hãy dừng việc tỏ ra nhận thức của mình thế này thế kia đi, có phải người biết tư duy hay không thì mấy bài viết đã thể hiện phần nào rồi. Nếu là người yêu nước thì hãy làm gì đó thiết thực để nâng cao giá trị bản thân hơn là tự vỗ ngực xưng làm thầy giáo rồi lại viết bài chửi người khác với ngôn từ của kẻ thiếu học.

Hạc Giấy Buồn thích bài này.
  4. Theo mềnh cái gì nên chánh TQ ra đc thì nên chánh. các bạn tẩy chay hàng TQ tôi đảm bảo các bạn chỉ có mà nude đi ra đường :))

5. QuangHyBG

QuangHyBG Cư Dân

Tôi không tự hào với nhận thức của mình mà tỏ vẻ này hay tỏ vẻ kia. Mà chẳng qua tôi chỉ muốn nhắc nhở mọi người đề phòng hàng hóa TQ, tránh ăn phải đồ nhiễm độc... chẳng lẽ với 1 công dân VN như thế là sai lầm. Tôi quen nói thẳng và thật, muốn tốt cho mọi người nên tôi mới đi conment vào cái topic này của bác để rồi ăn quả block cay đắng. Tôi có nhiều cách thể hiện yêu nước, ví dụ trả lời coment của bác, tôi cũng chỉ là 1 thầy giáo quèn dám nói ra suy nghĩ bản thân chứ chưa "vỗ ngực" như bác nói đâu.
    Còn việc bác bảo tôi chửi người khác với ngôn từ kẻ thiếu học thì bác xem lại đi, bác đang xúc phạm tôi đấy.

6. Thiên Thanh Hi

Muốn nhắc nhở mọi người bằng thủ đoạn chuyển hướng để khơi gợi ý tưởng admin ủng hộ Trung Quốc? Bạn không có quyền hỏi mục đích của tôi lập ra topic này để làm gì vì mục đích đã rất rõ ràng là tôi cũng mong muốn nhắc nhở mọi người nhưng ở khía cạnh khác, còn nếu nhận thức của bạn vượt ngoài tầm mục đích tôi hướng đến thì bạn không còn là đối tượng của chủ đề này.

Đừng thắc mắc tại sao mình bị banned vì sai thì phải chịu.

Tôi dùng từ "thiếu học" là rất nhẹ nhàng với biểu hiện xồn xồn và với những từ ngữ bạn chửi rủa, vu khống tôi trong mấy bài viết bị xóa. Đấy không phải là xúc phạm mà phản ánh sự thật, cũng như học sinh chửi tục thì bạn sẽ nói: "vô văn hóa". Nếu bạn không muốn giả vờ quên đi mình vừa viết những gì thì đừng cho rằng tôi đang xúc phạm bạn, bạn có văn hóa và có học hay không là do bạn quyết định chứ không phải tôi.

7. QuangHyBG

QuangHyBG Cư Dân

Tôi bị banned không rõ lý do thì ắt phải hỏi nguyên do, cũng giống như 1 công dân mà bị bắt thì người bắt cũng phải đưa bằng chứng phạm tội, lý do vi phạm. Nếu như nhận thức của tôi "vượt ngoài tầm mục đích của Mod" thì Mod có trách nhiệm nhắc nhở chứ không phải đùng đùng dán cái mác "vi phạm quy định" to đùng vào tôi> Bạn chỉ biết trách người khác "xồn xồn" mà chẳng bao giờ đi tìm nguyên nhân của cái "xồn xồn" ấy. Tôi không giả vờ quên đi những gì mình viết mà tôi thấy khó hiểu với cách block của bác thôi.

8. Bạn không chịu kiểm chứng thông tin mình được truyền tải có chính xác hay không, lại còn adua theo những thông tin thiếu căn cứ khoa học đấy, điển hình ở diễn đàn có mấy topic như này và thằng vipjp nó đã đi tuyên truyền phổ biến ở tất cả các topic nó vào :)) hơn thế nữa bạn chưa hiểu ý nghĩa TTH muốn truyền tải, lại còn cố tình xuyên tạc thông tin về đỉa. Việc ADM viết topic này mục đích là muốn chúng ta đừng hù doạ nhau, tung những tin đồn thất thiệt =)) Bạn đã hiểu chưa, tìm hiểu thêm thông tin về những gì mình phát ngôn đi :)

9. thanhxsay

thanhxsay ٩(•̮̮̃•̃)۶ Alone ٩(•̮̮̃•̃)۶

Vì đỉa mà ta xa nhau :">

vipmeli86 thích bài này.
  10. Lê Trương

Lê Trương <b>POLICE</b>

Rất sợ những thanh niên ăn nói kiểu này. Và cũng thấy nhiều thanh niên yêu nước suy nghĩ đơn giản :D

11. mỗi người 1 kiểu. còn dài dài

12. Đơn giản nhưng họ nói ra được cái chứng kiến, cái suy nghĩ của họ. Còn những người như cưng thì tôi đủ hiểu là như nào :">

13. QuangHyBG

QuangHyBG Cư Dân

Tôi chỉ nói những suy nghĩ thật của mình. Nếu sai thì TTH nhắc nhở, sửa đổi chứ đằng này chẳng nói câu gì, banned đột ngột gây cảm giác ức chế cho game thủ. Mỗi người 1 suy nghĩ khác nhau về 1 vấn đề, người ta có quyền nêu ra chính kiến của mình miễn không động chạm hay liên quan đến chính trị, tôn giáo. Đúng không? Tôi biết mình nói gì và viết gì. Trong các coment của tôi từ đầu đến trước lúc khi bị banned hoàn toàn không có 1 ngôn từ nào ám chỉ TTH liên quan, dụ dỗ hay gì khác mà chỉ hỏi: tại sao TTH lại lập topic này? Không biết thì phải hỏi là lẽ thường tình. TTH banned xong mới nói lý do: không muốn mọi người hoang mang. Trong các câu từ của TTH nói cũng chung chung, không rõ ý. Chẳng phải "Thiên Thanh" là trong sáng như bầu trời à?

14. tôi cũng đã bị baner 2 acc diễn đàn vì bài viết này

15. Cấm Hỏi

Cấm Hỏi Yêu Ngọc Linh

Vậy tôi nói có cái gì sai nhỉ?
    Tôn Tử (1 người TQ) từng viết "tri bỉ tri kỷ bách chiến bách thắng". TQ thực sự là 1 cường quốc, dù ko muốn nhưng vẫn cứ phải nhìn nhận vào sự thực ấy. Đất nước nó rộng lớn, nền văn hoá lâu đời, dân số đông đúc và luôn sẵn trong đầu tư tưởng đại Hán, kinh tế đứng thứ 2 TG, là thành viên thường trực Hội đồng bảo an LHQ, tiềm lực quân sự mạnh, có vũ khí hạt nhân.... và 1 điều quan trọng nữa là TQ lại sát vách VN chứ ko như Mỹ ở nửa vòng trái đất.
    Ít ra thì bạn cũng phải hiểu sơ sơ như thế về TQ thì mới biết phải làm gì. Không phải cứ húng máu lên là giải quyết được vấn đề.

Cái câu tôi viết hoàn toàn đúng. Không tin bạn thử đi mua bất cứ đồ vật gì mà xem. Ví dụ bạn mua 1 chiếc Iphone, ngoài Iphone chính hãng quả táo thì còn có cả Iphone Tầu (fake), ngoài ra thì xe máy tầu nhưng dán nhãn hiệu xịn, đồng hồ Tầu dán nhãn Thụy sĩ, kể cả máy bay chiến đấu cũng có hàng fake v.v... nói tóm lại là bất kỳ thương hiệu nổi tiếng trên TG cũng đều bị người TQ làm giả.
    Nhưng nếu khi bạn mua 1 đồ vật gì đó mà nó ghi là "made in China" thì đảm bảo 100% là china thật. Vậy nên mới bảo hàng china thì ko có hàng fake :)) toàn hàng chính hãng cả đấy.

16. Thiên Thanh Hi

Khi đã đẩy chủ đề của tôi theo hướng này thì tôi không có thói quen giải thích, hoặc là bạn cố hiểu hoặc là nhờ ai đó giải thích giúp đi. Bạn có thể tìm câu trả lời rất dễ bằng việc đọc lại bài đầu tiên tôi viết vài lần và đọc lại xem bạn và 37 gì đó đã tung hứng cái gì với nhau.

Tôi cho thẻ không cần phải báo trước bởi trách nhiệm trước tiên khi gửi bài viết của bạn là phải tuân thủ nội qui diễn đàn.

17. thứ 1: cậu ko thấy chửi TTH đấy à.
    thứ 2: là thầy giáo mà lại đi tin nhưng thứ không đâu. ăn nói bừa bãi.
    ta nên giữ vững lập trường nhưng đừng bảo thủ
    mình ko xu nịnh ai hết. trc đây TTH với mình còn cãi nhau và tý nữa thì baned ID + acc game mình cơ.
    hãy ghét những người Trung Quốc xấu xa chứ đừng ghét cả đất nước văn hoá và còn người Trung quốc

thanhxsayCấm Hỏi đã thích.
  18. Hãy là người tiêu dùng thông thái trước các mặt hàng của Trung Quốc thôi. :D

19. Cấm Hỏi

Cấm Hỏi Yêu Ngọc Linh

Hãy là người tiêu dùng thông thái trong mọi trường hợp.

20. Thầy giáo cái l`. cháu là cháu dell tin đâu.
    giáo viên kiểu gì mà đi tin vào 3 cái vô căn cứ đó? Đến u già nhà cháu còn bảo :" ờ cứ cho nó cấy đỉa vào thịt đi thì tao trước khi cho mày ăn cũng xào nấu các kiểu rồi. nó vẫn sống thì khác quái gì tôn ngọ không ngồi lò bát quái."

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi