Về những tin đồn thiếu căn cứ nhằm vào Trung Quốc

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi Thiên Thanh Hi, 19/9/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. sorry.37

sorry.37 Guest

Thiên thanh hi bác thả hộ mình cái nick dd Bad Bloood.37 để đi chém gió với các bạn đồng hành xin hứa không spam bậy bạ nữa (mình không biết chỗ nào để xin giảm án cả)

2. Nếu bạn tự nhận nhận bạn spam bậy bạ trong cái TP này thì tôi thấy bạn là người chả có lập trường gì cả :))
    Non và xanh lắm =;

3. sorry.37

sorry.37 Guest

lập trường hay không hi tt bảo vệ tàu khụa mình có nói thêm thì lại lập thêm nick mới mất công (lập bn nick cho đủ)

4. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Cứ cái suy nghĩ phản động, người khác nói một đằng mình xuyên tạc ra một nẻo thì còn lập nick dài dài.

Tôi không định dùng từ "tàu khựa" để nói về người Trung Quốc, nhưng bạn mới là người đang bảo vệ "tàu khựa" khi xuyên tạc việc tôi làm.

Sự đời đổi trắng thay đen, người ra vẻ lên tiếng công kích "tàu khựa" lại là người bảo vệ "tàu khựa" mạnh mẽ nhất khi dùng thủ đoạn để ngu hóa quần chúng, bài xích, xuyên tạc người đang muốn bảo vệ người Việt. Giờ cái đuôi của bạn lộ rõ rồi, Thiên Thanh Hi bảo vệ "tàu khựa" hay là quý bạn đây?

Bảo vệ người Việt- đấy là việc tôi mong mỏi mọi người Việt yêu nước cùng làm!

5. Bác này nói có lý này

6. hieudhhh

hieudhhh Hiệp Sĩ

Trong triết học Mác-Lênin có một câu có ý nghĩa đại thể như thế này : Khi xem xét một sự vật, hiện tượng, chúng ta phải sử dụng phương pháp duy vật biện chứng, tức là phải đặt các sự vật hiện tượng đó trong các mối quan hệ với nhau. Hãy từ từ mà suy nghĩ các mặt của vấn đề, đừng nên nhìn mọi vật theo cách siêu hình như vậy :P

7. đúng cũng đc, sai cũng đc, phải bảo vệ quan điểm của mình, tư tưởng lập trường phải vững vang, dù ta bảo thủ cũng dc, ngu xi cũng đc. k đc để ng khác lay động ý tưởng của mình =))
    cho dù là sai ta vẫn thích nó là đúng, dù không phải nhưng ta vãn cứ áp đặt nó như vậy. hehe, ta mà có quả bom ... (mà thế giới hay nói vậy) thì tặng ngay 10 quả cho lũ cỏ dại rồi ta hi sinh cũng ok.

1 là tất cả hi sinh, 2 là nó phải nhún nhường ta. k có phương án thứ 3. phải quả quyết vậy.
    Khi nào nhổ hết cỏ nước nam thì mới hết người nam đánh giặc.
    nhào hết vô đây =))

8. hieudhhh

hieudhhh Hiệp Sĩ

Sang đầu quân cho "An kê Đa" đi nhé

9. Gia Bảo

Gia Bảo <b>Long[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅]Hiền</b>

Các bạn không nên suy diễn các việc linh tinh: các trang cộng đồng người ta có thể post thoải mái.Mình thì khác.

10. bomvujtjnh

bomvujtjnh Cư Dân

Bạn sahs vở quá bạn ơi . Cái duy vật biện chứng của bạn cũ lắm rồi . Vậy bạn giỏi mác cho mình hỏi câu hỏi vỡ lòng nhé : Chủ Nghĩa Xã hội là gì ??? Đã có nước nào tìm ra cnxh chưa ? Hay là chỉ nghe theo lời ông mác đó mà ngu đi . Giữa thực tế và sách vở xa nhau nhiều lắm

11. Thiên Thanh Hi

Chủ đề của tôi là để phản ánh về tác hại của những tin đồn thiếu căn cứ dẫn đến những phản ứng thiếu thận trọng gây ảnh hưởng đến tinh thần đoàn kết của chính người Việt, còn nếu là chuyện có căn cứ, là tin có thật được công khai thì chẳng nói làm gì.

Báo chí nước nhà không bao giờ bưng bít chuyện ai đó bị mắc bệnh gì, người dân vùng nào gặp vấn đề ăn/uống ra sao vì những thông in ấy không có gì là nhạy cảm. Tôi cũng không có một lời nào phủ nhận và càng không có lời bênh vực nào cho hàng hóa kém chất lượng của Trung Quốc!

Thế nhưng, một số người cố tình hiểu và xuyên tạc theo chiều hướng admin bênh vực "tàu khựa", bệnh hoạn hơn là nói admin là "tàu khựa" chứ không phải người Việt Nam. Không biết người như thế có hiểu "thiếu căn cứ" nghĩa là gì hay không?

Khi một tin đồn được đưa ra thì người đưa ra nó phải có mục đích và hiển nhiên họ biết phản ứng của đa số người tiếp nhận thông tin là như thế nào, con đỉa không nằm ở trong phổi hay thực quản mà là ở trong não, chuyện trai làng đánh lẫn nhau thì nhìn rõ cả rồi.

Với những kẻ lợi dụng lòng yêu nước để vì những mục đích cá nhân hoặc không biết tôn trọng thành ý của người khác, không đọc kĩ trước khi phát ngôn thì tôi không chấp nhận cho phép tham gia diễn đàn này!

12. huutuyen94

huutuyen94 Guest

Xin lỗi bác hi bác thả block em cái chứ em nói câu đấy mà bác ban njc e liệu có độc quyền quá hay không

13. Thiên Thanh Hi

Nếu độc quyền thì bạn không được viết bài tự do như hiện nay đâu.
    Đọc không kĩ những gì tôi viết mà xuyên tạc việc tôi làm thì kết quả chỉ có một và không thể quay lại.

Không còn sự xúc phạm nào lớn hơn việc ai đó nói admin Thiên Thanh Hi ủng hộ "tàu khựa" hoặc điều gì đại loại như vậy.

14. Gia Bảo

Gia Bảo <b>Long[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅]Hiền</b>

Những việc báo chí lên án công khai ta có quyền trích dẫn.Việc đỉa đói này chỉ là tin đồn từ những trang wed cộng đồng như Facebook.
    Các bạn nói ra có thể các bạn chưa hiểu,Khi người ta giải thích cho hiểu rồi thì mình nên dựa vào đó để đính chính cho người nhà hoặc bạn bè biết việc đó là " thiếu căn cứ"
    Việc đỉa cho vào sữa và các thứ khác để sinh nở là hoàn toàn phản khoa học.

15. Cấm Hỏi

Cấm Hỏi Yêu Ngọc Linh

Hãy học cách làm 1 người khách hàng, người tiêu dùng thông thái.
    Bất kỳ thứ gì người TQ cũng đều có thể chế tạo được, từ cái tầu vũ trụ cho đến cái kim. Trên thế giới có cái gì là TQ nó có cái đó, và khi bạn mua hàng TQ thì bạn yên tâm đấy là hàng chính hãng vì trên TG chỉ có duy nhất hàng TQ là không có hàng fake.
    Tuy nhiên hàng của TQ cũng nhiều thứ tốt, ví dụ như máy tính Lenovo, quạt điện MD...

16. Nền kinh tế VN ở những thời điểm 1 chiếc xe máy của nhật có giá vài cây vàng .
    đến thời điểm nước láng giềng Tung của xuất sang VN hàng triệu triệu chiếc xe gắn máy Hông Đa , Longin , tung kaang và chúng ta phát triển , nếu ko có TQ thì Thanh Niên Nông Thôn có cái xe gắn máy vi vu chở bạn gái đi chơi và biết move Hà Nội làm xe ôm hoặc chở hàng hoá ak . Hay là lấy xe bò buộc con trâu vào rồi chở hàng hoá và đưa bạn gái lên tỉnh chơi :))

Hiện h chúng ta chỉ nhìn thấy 1 khía cạnh nào đó vs nước láng giềng , thời buổi này ăn uống cái ji và sống thế nào cũng chết , thì các bạn cứ tự tìm thực phẩm và những cái mà bạn cho rằng an toàn mà ăn . Chiuj khó đầu tư chăn nuôi trồng chọt là có sản phẩm để ăn là ok mà =))

Master thích bài này.
  17. bạn níu lo gì vậy. =))

18. khoa học giải thích điều này khó có thể xảy ra chứ không phải không thể xảy ra nhé ,

19. Quanghyfx thấy bảo là thầy giáo mà Ăn nói .....................
    đến khổ thây cho ai làm học Sinh của bạn này

20. Bạn thấy người ta ăn nói thế nào. Có lời lẽ nào xúc phạm ai ko :">
    Tôi ko ủng hộ hay bài trừ những bài viết của Quanghyfx nhưng tôi thích bạn ấy ở cái điểm giữ vững được quan điểm khi nói, không như cái lão gì bị delete ID rồi vội vàng xin xỏ sẽ ko spam nhảm :)

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi