Về những tin đồn thiếu căn cứ nhằm vào Trung Quốc

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi Thiên Thanh Hi, 19/9/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

Ông này đi bóc máy rồi =)) cái đó là ví dụ về độ PH ko phù hợp mà cha nội, vs PH cao quá hoặc thấp quá (ví dụ thấp:Axit (2-2,5) cao như Bazo (~12-14)) chứ ko phải Axit là Ca(OH)2 (cái này có PH là 14) vì Ca là kim loại kiềm thổ, ngậm nước tạo thành Bazo (mạnh)

Có khi phải Edit lại cái cmt cũ của mình thì mọi ng` mới ko hiểu nhầm đc

2. Gia Bảo

Gia Bảo <b>Long[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅]Hiền</b>

Đỉa đẻ trứng và sinh con.Không có khái niệm tái sinh như POCOLO trong truyện 7 viên ngọc rồng =))

3. Master

Master Thần King

Sai thì nhận đi cho được việc, giấy trắng mực đen mà vẫn cãi được =))

P/s: Đã thế lại còn viết theo kiểu Ca(OH)2 có nhiều trong dạ dày vs ruột nữa chứ, rõ là...

Last edited: 20/9/12
  4. SL65AMG

SL65AMG Guest

Chắc là Tung Của có thuê 1 số người có chức có quyền hám lợi ở một vài nơi nào đó để ngầm chống phá nhà nước ta ấy mà, các diễn đàn cũng không ngoại lệ đâu. mọi người à ThiênThanhHi nói đúng đấy, Trung Quốc là nước hàng xóm láng giềng thân thiết, nó sẽ không làm gì chúng ta đâu. chúng ta hãy tin tưởng như thế nhé, nhất định phải thế nhé.

Block ip a? thiếu j cách để vào chứ :P

Sao ko block nick của t mà lại block IP?????????????????????? why? why?????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????

5. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

Hiz, đọc hiểu chán quá, trong dạ dày, dịch ruột có nhiều axit vs độ PH khoảng 2-2.5 chứ ko phải trong đó có Ca(OH)2, chẹp, ng` ta còn đánh dấu đầu dòng để phên biệt mà ko biết tách nó ra ak

6. Nói lên điều đúng đắn khoa học thì bị chửi là kém hiểu biết.
    Bênh vực lẽ phải cho kẻ thù chưa chắc đã là tạo phản. Phải biết cái đúng cái sai mà nói thì ng ta mới nể. Chứ đừng ghét thì bất cứ lúc nào cũng phải nói xấu bôi nhọ đặt điều để dìm chết kẻ thù.

Còn các ông quy chụp tui và TTH là người TQ nghe buồn cười v đ ra ấy. Dám khẳng định vs các ông là nếu mà có chiến tranh thì những thằng như tôi sẽ phải ra chiến trường trk bọn ông để đánh giặc

7. mình ủng hộ cách nghĩ của quang........bạn nói đúng vì ở trên xã gần xã m còn phát hiện đỉa có trong dưa hấu và dưa vàng........đúng là thâm như tàu

8. Đỉa bắt đầu chuyển sang ăn hoa quả để sống. Chỉ trong vòng vài năm ng TQ đã có nhưng công nghệ biên đổi gen siêu việt vậy sao

9. Ngoc_Mai

Ngoc_Mai Guest

chỗ nào cũng thấy 1 trường hợp ở TUyên QUang Đỉa sống lúc nhúc trong bụng. chuối, ko có căn cứ

Rồi nào đảo trường sa + hoàng sa là của VN xin like. toàn a Hùng bàn phím. lúc nó đánh cho thì bỏ bàn phím mà chạy đứt dép :))

CậuBéNgoan‡ thích bài này.
  10. Tên tuổi địa chỉ SDT của gia đình nạn nhân thì éo có. Thử cho lên xem nào lên cmt tận nơi ? xem có phải ko. Thằng nào cũng cãi là thật ở chỗ tớ cũng có trường hợp. Nói cm nó địa chỉ ra để các nhà khoa học ngta đến kiểm chứng

11. zBiCrAzYz

zBiCrAzYz <font color=blue><b>(¯`•¸·´¯) Miu (¯`·¸•´¯)</b></f

khoa học của bạn là lý thuyết có được kiểm chứng bằng thực tiễn đ.é.o đâu :-?

12. Sách vở lí thuyết là đúc rút từ thực tiễn mà ra. Chứ ko phải lấy lí thuyết sách vở áp dụng cho thực tiễn thưa bạn ạ. Cái gì mà con người chưa khám phá ra thì chúng ta tạm thời phải coi là nó ko tồn tại.
    Còn trong thực tế thì theo sự hiểu biết của mình thì chả có con nào mà trong môi trường ko đc nuôi cấy mà từ 1 tế bào tái sinh thành 1 con vật đc. Bạn biết thì cho mình xin VD để mình hiểu biết thêm. Bạn có đọc hết cmt của mình ko mà bạn đã lên tiếng

ZBiCrAzYz Bạn nên dành 1 chút thời gian đọc cmt của mọi người trk khi nhận xét ng #. Hoặc nếu lười ko muốn đọc thì im lặng là trên hết.

AnhVanYeu thích bài này.
  13. Mình không dám bàn xa chỉ dám bàn trong lĩnh vực ăn uống, nhà có người đi bán hàng rau hàng ngày nên mình biết thế nào là hàng Trung Quốc :))

vipmeli86 thích bài này.
  14. Cẩn thận phòng tránh chứ ko phải là bất cứ ngta nói cái gì cũng tin. Gây hoang mang lo sợ nó # vs tinh thần cảnh giác phòng tránh đấy.
    Nói cái gì thì cũng phải có chứng cứ 1 teo.

15. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Những ai quan tâm thông tin về việc đỉa có thể sống trong cơ thể người hay không thì nên đọc cái này trước:
    http://dantri.com.vn/c7/s7-632389/Ro-tin-don-cay-trung-dia-vao-thuc-an-hai-nguoi.htm
    http://dantri.com.vn/c7/s7-633000/bac-si-noi-ve-tin-cay-trung-dia-vao-thuc-an-hai-nguoi.htm

Đối với những hàng hóa không có nguồn gốc, xuất xứ rõ ràng thì giá trị của nó có thể ngang bằng các tin đồn thiếu căn cứ. Nhưng đối với những mặt hàng chính thống, để sản xuất, xuất/nhập khẩu đều có quy trình và những chuẩn tắc kiểm duyệt, không phải cứ muốn làm bậy là làm bậy được.

Lợi bất cập hại, uy tín về kinh doanh và chính trị vốn thuộc về sức mạnh mềm nếu đã bị tổn thương thì rất khó xây dựng lại. Có bao nhiêu vụ liên quan đến đỉa sống trong cơ thể người được báo chí đưa tin? Đỉa không ở trong phổi hay thực quản của một vài người Việt đâu, mà ở trong não ấy!

Trung Quốc thâm ở chỗ đấy!

Và cuối cùng thì tôi không có ý tứ gì đặc biệt, nhưng tôi đâu có đang bàn về đỉa hay thức ăn?

Tôi không có câu chữ nào theo cái ý mà bạn nói đằng sau phần "nói đúng đấy", nhưng nếu bạn có tấm lòng rộng rãi thì đáng hoan nghênh, ít ra còn đỡ hơn là sự tiêu cực quá đà.

16. Vi cai ly do dang bai nay ma minh an ngay 3 the do :)) (nhu TTH noi minh ko co tinh vi pham :x) cac ban cai nhau lam gi. Bang chung cu the cac ban hay thuc hanh truc tiep chu dung dua theo ly thuyet lam gi . Va nen nho con nguoi ko phai ai cung co chat de khang cao nhu nhau ca

17. zBiCrAzYz

zBiCrAzYz <font color=blue><b>(¯`•¸·´¯) Miu (¯`·¸•´¯)</b></f

nhưng cái mồm bạn nãy h nói toàn tự suy đoán đấy !

18. sorry.37

sorry.37 Guest

Không biết nơi để kháng án là chỗ nào ai biết thì chỉ hộ tớ cái
    tiện đây mong bác hi mở hộ mình cái nick dd Bad Blood.37 mình sẽ không tham gia và nói linh tinh nữa xin bác hi rộng lượng tha thứ và xin hứa không tái phạm nữa

19. Master

Master Thần King

Tính tớ lại thích chèm ép đấy =))

Đọc lại cái đoạn mình viết đi xem có hiểu mình đang viết cái gì không mà đòi người khác phải hiểu =))=))

20. Sấm động nam bang.......Vũ qua bắc hải.
    ;))

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi