Về những tin đồn thiếu căn cứ nhằm vào Trung Quốc

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi Thiên Thanh Hi, 19/9/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Ai quy định là người giao chỉ mới là người VN vậy hả bạn. Mở mồm ra là học vấn vs sách vở. Lý do gì người Giao Chỉ mới là người VN chính gốc. Họ đến VN đầu tiền à. Chỉ cần sống trên đất VN có tư tưởng của văn hoá VN yêu đất nước VN đều có thể coi là người VN chứ chả có cái quy định nào phải thế nào gen chủng tộc ra sao mới đc là ng VN cả.

2. quanghyfx

quanghyfx Guest

Đây là cái bạn thắc mắc nên mình mới nói cho mà biết. Mình không quan tâm ai là người Việt Nam hay ai là người nước ngoài miễn là họ sống tốt với mình. Còn bạn cứ thắc mắc nọ kia thì đọc kỹ lại coment của tớ đi nhé. CÒn không tin thì cứ tự mình kiểm chứng, có kết quả báo lại cho mình.

SL65AMG thích bài này.
  3. Phơi khô thì nh loài có thể sống lại lắm bạn ạ. Chứ đừng nói là đỉa. Mình nói rõ là 1 tế bào mà bạn vẫn cãi cố. Còn vấn đề người giao chỉ đó là tên để chỉ đặc điểm nhận dạng của người VN ở bàn chân và địa bàn sống chúng ta ngày này lai huyết là truyện bình thường và những đặc điểm tiến hóa ko cần thiết qua hang ngàn năm cũng phải có thay đổi bạn hiểu ko. Chính sách phong kiến xưa là sat phu hiếp phụ để chỉ lưu lại huyết thống của người đàn ông. Nếu bạn chỉ nghĩ đàn ông mới là người quyết định di truyền thì bạn hoàn toàn sai rồi. Bạn bảo thằng đàn ông TQ vs ng phụ nữ VN đẻ ra con đứa con lai Trung Quốc buồn cười . Cơ sở khoa học nào thế . Thế tôi nói bọn TQ bị lai VN cũng chả có gì sai à :)) =)). Bạn phải hiểu là lai huyết ko thể dùng từ người nào bị người nào quyết định di truyền đc cả

Kiểm trứng nói thật 1 câu kể cả thật hay ko thật mình cũng chả thử. Bây giờ ăn 1 con gián sống ko chết đâu bạn có thử ăn ko. Đừng có cãi cùn cái kiểu thử hay ko thử mà đố nhau/ Nghe hài vãi ra ấy. Bây giờ mình bảo cắt động mạch éo chết đâu thì sao bạn ko thử vào bệnh viện gọi bác sĩ sẵn xong cắt cm động mạch của mình đi ko chết đâu chắc chắn 100 % đấy bạn thử đi

4. quanghyfx

quanghyfx Guest

Ôi chời ơi :-o:-o:-o. Có lẽ mình bị tẩu hoả mất thôi. Bố này không hiểu ý mình, thậm chí còn chẳng hiêu bản thân đang nói gì. Thế thì giáo sư ở đây cũng chẳng hiểu nổi và giải thích nổi đâu. Khi nào bạn hiểu được mình đang thắc mắc cái gì? cần người ta nói gì thì hãy viết ra nhé. Đừng có hỏi 1 đằng, người ta trả lời xong lại quay ra 1 nẻo.

SL65AMG thích bài này.
  5. Còn bạn cứ mở mồm ra là chửi ng # ko có học vs ít học tôi nói thật nhé. Người có học ko bao giờ ngta chửi người khác là vô học hay học ít đâu. Vì họ có ăn có học nên họ sẽ biết là ko đc học hành tử tế ngta thiệt thòi thế nào. Còn cái việc có học hay ko nó ko hoàn toàn là việc đến trường nhận bằng mà học từ cái cuộc đời này là chính thôi

Mệt cãi nhau vs mấy thằng này. Hết lí rồi bắt đầu xàm .

6. quanghyfx

quanghyfx Guest

Tôi không nói bạn vô học mà chỉ bảo bạn về bổ túc lại kiến thức. Có lẽ thời gian trôi qua lại cộng thêm chơi game nên bạn đã quên đi rồi. Đừng hiểu sai ý người khác mà mang tội. Tôi nhớ bạn hỏi câu nào ở topic này tôi đều trả lời rõ ràng cho bạn, nếu bạn thấy kho hiểu thì cứ xem lại.

SL65AMG thích bài này.
  7. quanghyfx

quanghyfx Guest

Hiển nhiên cái gì cũng phải thử thì mới cho ra kết quả, nhưng đã xác định thử tức là thật và kết quả như nào không ai dám nói trước, nhưng tôi dám khẳng định 90% người thử sẽ ân hận. Thôi thì đã biết bạn Tàu như thế thì đề phòng mà tránh, tránh được thì đỡ phải thử.

SL65AMG thích bài này.
  8. quanghyfx

quanghyfx Guest

Mình đã dốc hết sức hiểu biết từ sách vở, thầy cô, ông bà, thậm chí cả ngoài đời chứng kiến để giải thích tường tận, giúp mọi người hiểu thêm mà tránh xa Tàu khựa, thế mà lại bị nói là "nói xàm". Biết thế này đếch thèm nói ra, chỉ khi nào dính chưởng, nhìn thấy con đỉa nó loằng ngoăng trong người lúc ấy mới sáng mắt, sáng mũi, sáng cả mồm. Tủi thân quá, làm ơn mắc oán. 8-|8-|8-|

SL65AMG thích bài này.
  9. quanghyfx

quanghyfx Guest

Mềnh là mềnh không bao giờ thử nên không tham gia. CÒn ai không tin đỉa có thể sống được khi vào nội tạng người, cụ thể là đường tiêu hoá thì cứ thử. Có kết quả báo lại cho mềnh qua số điện thoại 01646470959. Mềnh hứa sẽ chăm sóc bạn tận tình sau khi hậu phẫu, sẽ không bỏ rơi bạn trong bệnh viện.

SL65AMG thích bài này.
  10. quanghyfx

quanghyfx Guest

Thế mà đỉa trong sữa bột mình không biết vẫn húp sùm sụp lại còn khen ngon nữa đấy :))

SL65AMG thích bài này.
  11. quanghyfx

quanghyfx Guest

Đó chính là ý của mình cố diễn giải cho mọi người hiểu về sự thâm hiểm của Tàu. Thanks bạn nhé

SL65AMG thích bài này.
  12. SL65AMG

SL65AMG Guest

Tóm lại 1 cục là: CậuBéNgoan‡ và TTH là tàu khựa à?
    tàu khựa. ( viết đờ mờ tàu khựa mà nó ko hiện ra là sao?)

13. quanghyfx

quanghyfx Guest

Mình không xúc phạm ai mà đang nhắc lại cho họ nhớ thôi, có thể ngôn ngữ của mình hơi nặng, nhiều người sẽ nghĩ là mình đang xuc phạm nhưng thực tế mình rất tôn trọng ý kiến người khác. Mỗi coment của mình đều rất rõ ràng, bạn đọc cũng hiểu mà. Có người ý này, có người ý kia thì tất nhiên khó hiểu.

14. quanghyfx

quanghyfx Guest

OK, lần sau mình sẽ chú ý hơn, kiềm chế cảm xúc ;))

Mình cũng muốn bác Hi giải thích rõ ràng về cái topic này, bác lập ra có ý nghĩa gi? Ở coment trước của em đã hỏi rồi nhưng chưa được bác trả lời. Không cần phải nói ra nhưng hẳn ai cũng biết cả nước Việt nam đang coi Tàu là kẻ thù đe doạ hoà bình số 1. Hàng hoá Tàu liên tục bị phanh phui lên mặt báo vì nhiễm độc, thức ăn nhiễm chì, nhiễm đỉa.... và còn rất nhiều cái nguy hại khác mang tên Made in China. Bác nói là : không nên tin vào những điều "nghe nói" làm ảnh hưởng xấu đến hình ảnh trung quốc, nhưng thưa bác: Trung Quốc có làm được cái gì đẹp đâu mà sợ mất hình ảnh. Em không biết bác có họ hàng thân thích gì với người Hoa không, hay làm ăn buôn bán gì với họ nhưng đã là sự thật thì nên nhìn nhận đúng đắn.

Rất mong nhận được sự giải thích rõ ràng từ bác.

Last edited by a moderator: 20/9/12
  15. Master

Master Thần King

Hì, cái bạn viết ra bài này cũng học hành chưa đến nơi đến chốn, dung dịch nước vôi trong Ca(OH)2 là bazơ bạn nhé =)) Hoá với chả hiếc...

16. quanghyfx

quanghyfx Guest

Sao bác không vào ngay từ đầu đi, làm mình thức căng mắt ra để giải thích :">

17. zBiCrAzYz

zBiCrAzYz <font color=blue><b>(¯`•¸·´¯) Miu (¯`·¸•´¯)</b></f

cái TP ý bị khóa mất rồi còn đâu a ................. !

18. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Trẻ trâu thì rất ít khi phân biệt được giữa tintin đồn, nên thường tỏ ra nguy hiểm để khẳng định cái tôi.

Người không nói dối không có nghĩa sẽ phản ánh được sự thật khách quan, người muốn làm việc tốt không có nghĩa kết quả người ấy làm sẽ là tốt.

Diễn đàn nghiên cấm bàn về chính trị mục đích không phải để ngăn cấm mọi thảo luận chính trị, mà ở chỗ chúng ta nhìn nhận và phản ánh như thế nào trong cái "cấm" ấy, điều này chỉ những người biết tôn trọng thực tế mới làm được.

@ Bad Blood.37, quanghyfx: Nếu như bản thân hai bạn còn phải viết bài giải thích với người khác ý của mình là gì, mục đích của mình trong bài viết a, b, c là gì... thì việc hai bạn cần làm là đọc thật kĩ để hiểu người khác, câu chữ của tôi đều viết bằng tiếng Việt.

Tôi không muốn tốn thời gian để vạch ra bản chất trong những câu chữ của người khác đâu.

19. Chốt lại TQ chả tốt đẹp cái gì tốt nhất tẩy chay TQ đi
    xem mấy cái clip nó biểu tình chống nhật vừa rồi đạp phá cty cửa hàng của nhật,mà chính phur giả như k biết
    người VN mình biểu tình chống TQ thì nó nói này nói kia,biểu tình nhà nước nó ủng hộ còn VN mình thì cho công an cảnh sát đến đàn áp,ngày cả biểu lộ 1 chút lòng yêu nước mà cũng k đc...!

20. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Không thể so sánh như vậy được vì mức độ của hai vấn đề và điều kiện, vị thế của các bên liên quan rất khác nhau.

Ở Việt Nam- biểu tình không bị cấm mà chỉ bị kiểm soát, bởi có nhiều thành phần phản động đột lốt biểu tình đòi chủ quyền biển đảo để kích động phân biệt sắc tộc, âm mưu tạo sự hỗn loạn ngay trong lòng thủ đô.

Chính xác là kết quả thu được đã có thành công nhỏ khi sau đó chúng hoặc lợi dụng chính người Việt Nam để tung tin đồn kiểu này:
    Từ sau nếu muốn "chốt" cái gì để thể hiện kiến thức của mình thì suy nghĩ cho kĩ trước đi, đừng nhìn sợi lông mà cho rằng mình đã biết cả con voi, trừ khi bạn là một thiên tài về ADN.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi