Về cấu hình máy chơi Season 10

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi ViperMUHN, 26/8/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Sai bét, xeon không ai vác đi chơi game mà chủ yếu dùng cho đồ hoạ. Mà giá xeon ko phải con nào cũng bèo, với dòng cao cấp của nó giá gấp vài lần con i7 chứ đừng nói thấp hơn ^^

ThanhDung thích bài này.
  2. Chắc trêu. PH mình test cắm đc 5acc mượt mà. VQ khủng khiếp vậy sao

3. sắp biết rồi :D :D

4. Cùng 1 Main với PH chắc k căng quá đâu:-ss

5. ngủ thôi, chờ ngày open =))

6. rất bổ ích

7. Bạn cài win 8 hoặc 8.1 máy bạn sẽ tự nhận Driver, trừ driver Card màn hình rời thì phải tự update. Mình có bản chuẩn, gốc của microsoft nh ko up lên đc -_-

8. - Tôi nên cài 32 bit hay 64 bit ? Bạn chú ý, với win XP hoặc win 32 bit, bạn chỉ có thể cắm tối đa 2 acc, nếu cắm trên 2 acc, MU rất dễ bị đóng đột ngột -------> Các bạn đang dùng bản win 32 bits bất kỳ đừng lo lắng việc Mu dễ bị đóng đột ngột, tôi tin rằng đây là do BQT đã cài quá nhiều thứ thập cẩm tả phí lù vào máy thì mới có hiện tượng đóng MU đột ngột, bao nhiêu năm nay tôi vẫn dùng song song cả bản x64 lẫn x32 và chẳng nhận thấy có sự khác biệt nào trong vấn đề chơi Mu (Tôi đã và đang sử dụng rất nhiều máy tính với các cấu hình khác nhau, và bản thân là 1 fan cuồng game Mu ). Túm cái váy lại là, win 32 bits vẫn chạy Mu tốt chán, tuy nhiên nếu có > 3GB RAM thì nên cài bản 64 bits vào.

Giữa win7, win8 và win10 tôi nên chọn cái nào ? Nếu bạn không có kinh nghiệm, lời khuyên là bạn nên cài win 7 64 bit. Cả 3 hệ điều hành này đều có thể chơi tốt MU, tuy nhiên hệ điều hành mới thường ít có driver phù hợp hơn. BQT thường sử dụng win 8 và win 10.
    -------> Với kinh nghiệm của mình, tôi thấy bản Win 8.1 x64 đang là lựa chọn tuyệt hảo nhất cho game Mu, bản win 7 đã ra đời quá lâu, nó ko thể tận dụng tốt sức mạnh vượt trội của phần cứng đời mới, trong khi win 10 còn quá mới và chưa thật sự ổn định, rất nhiều người đã từ win 8.1 lên win 10 rồi lại quay về win 8.1 thân quen, chờ đợi Win 10 ra bản 10.x để có thể giải quyết hết các lỗi của win 10 đang gặp phải.

P/s : bài viết của tôi đứng trên góc nhìn của máy core-i trở lên :)

Tìm Lại Kỷ Niệm thích bài này.
  9. Nhà bác có làm về máy tính và ở khu vực hà nội ko e mang ra bác xử dùm e với :D

10. Tối đa chơi ss 10 mấy acc anh VIP ơi

11. thế máy mình thoải mái 3 acc :v cứ lo là không chiến đc :D

12. bài viết hay quá, cảm ơn Vip

13. các cao thủ chỉ giúp em phát @mylove00 máy em main h81 corei3 car 2g 128 ram 4 G cài win 7 64b
    chơi đc mấy ác nhìn các bác viết mà em hoang mang style quá win 7 em mới dùng đc 2 tháng nay chưa quen máy mà có bác bảo win 7 ra quá lâu rồi giật hết cả nảy k bik máy có chịu nổi win 8.1 k các bác ở chỗ em ông máy tính pro nhất bay h cũng chỉ càin win 7 cho khách chứ chưa thấy ông nào cài win 8 cho khách cả híc

14. ViperMUHN

ViperMUHN Ban Quản Trị

Cấu hình của bạn đủ cắm max giới hạn số acc rồi, win 8 không nhanh hơn win7 nhiều với cấu hình đó của bạn.

saodem01trungviet2k đã thích.
  15. Mình tư vấn online thôi mình ko làm nghề liên quan IT.

16. AE ơi sao ấn vào game mà chẳng hiện lên gì là sao nhỉ
    thiếu file gì hay thế nào nhỉ

17. tk VIP nhìu nhìu :))

18. anh cho e ? đúng 1 vắn đề nghe nói sv nay mỗi máy chỉ log đc 3acc đúng kg a

19. @VipperMUHN bạn có thể cho xin 500 ảnh của win 7, win8 và win 10 lên đây cho ae tham khảo ko. Tại vì mình và nhiều người khác chưa biết. Thanks

20. google search nhé bạn. Đã sử dụng máy tính chả nhẽ ko biết nổi win gì -_-

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi