Về cấu hình máy chơi Season 10

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi ViperMUHN, 26/8/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. HarryMUHN

HarryMUHN Cư Dân

thông tin rất bổ ích cho ae

2. đang không dùng tản đồng ấy
    có điều kiện hơn tí thì dùng tản nước
    Fan dùng nóng chip lắm

3. sao cái máy e cốc cốc nó tự mở wep khác thế a zai
    giúp e với

4. vào thanh công cụ của cốc cốc rồi tìm phần cài đặt, khôi phục cài đặt gốc cho nhanh.

5. hicc. mình đang là win 7 32 bit. chắc phải cài win 7 64 bit quá :D

6. không đc bác ơi :(

7. đồng ý với bác , win XP có 1 ưu điểm mà win 7 > không thể sánh đc là khi chạy client MU load cực ít RAM , ss8 chỉ từ 50 > 80 MB, ss10 từ 70> 90 MB , trong khi win 7 là tầm 300 MB (bản mini)

Last edited: 26/8/15
  8. gio pc bạn cùi thôi
    nếu pc ngon cài w7 chạy đuọc thêm 10% công suất so với w xp
    w7 lỗi là gio bạn càn bản win ỏ 1 noi nào đó hay lỗi
    mình cài w7 chạy thông 1.7 năm nay chua thấy thế nào

9. 3 có 3 cai PC cấu hình đều i5 ram 4g card 1 G cắm 3 acc ssx + 1 web phim + đánh LOL full cấu hình chơi ngon lành mỗi tội thì thoảng là lag 1 tý chẳng biết tại sao nữa hay là do em cái win 7 32bit nhỉ.

10. - Ví dụ, máy bạn là win 7, 4GB ram = 4096 MB. Số ram khả dụng là: 4096 - 700 - 800 - 200 = 2396 MB => chạy được khoảng 4 acc bản MINI hoặc 2.6 acc bản FULL.
    - Thế máy của mình car 1g ram 2g = ??? acc bản mini

11. upp bác nào chỉ dùm e với

12. Vấn đề về ram trước đây có vẻ là đáng lo ngại nhưng bây giờ thì nó là thứ rễ nâng cấp nhất, tri phí ít tốn kém nhất. 2x 4gb bus 1600 bạn có lựa chọn thấp nhất khoảng 1tr1 với ram new và chỉ còn vài trăm k nếu là hàng 2rd. Quá bổ rẻ

13. may ra thì được 1 acc :))

14. mình đang said wwin 10 pro 64 bit.driver gì cũng mới nhất của hãng.máy cùi mà chơi win 10.hoho

15. mình thấy win 7 chơi MU là mượt nhất..
    chơi trên wwin 8 cảm giác game k đc mượt mà

16. máy m là máy tầm trung mà anh em nảo cũng có thể có để chơi mu. cũng ko hẳn cùi nhưng cung ko đua đòi theo các bác máy ngon đc. m chơi bên thần long nếu xp thỳ 5 acc tầm cpu tầm 53> 60%. còn win 7 thỳ 95% => 100% :D cái này do m test. thấy xp ngon hơn thôi

17. thế là máy khủng vẫn kẹp cả team à ad

18. 10-15 m là dóng được cái máy có cả card màn hình + màn hình chạy tối thiểu 5 acc vô tư nhé

19. Con PC này của e thì chơi đc mấy acc vậy.
    3.png 2.png 1.png

20. Diệu Hân

Diệu Hân Game thủ con

Nếu nói đa nhiệm thì chắc core i không bằng xeon rồi trong khi giá core i đắt hơn. Thêm nghịch lý giới hạn acc thì đa nhiệm chả để làm gì.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi