8 về game Về các dòng trên vũ khí và quần áo

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi Đinh Thế Trung, 17/7/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. toàn ông ảo
    nhìn vào cái Fan Cmt xem nhé
    dòng lv/20 nó theo cái % dame mà ông
    chứ có phải là 21 mãi đâu?
    dame sk.png
    nếu dame của ông là 10000 thì với dòng phụ trội +11 sẽ là 10000 + 10000/11 = 10909
    còm dòng 2% là 10000+ 10000x0.02 = 10200 chứ k phải viên lửa lv và dòng phụ trội mãi cố định ở cái 21 kia đâu nhé
    thủ yếu, nếu mặc set full Sk Hp +29 lượng máu lên nhiều thì dĩ nhiên phản dame sẽ khác
    Soul thủ khoẻ, mặc đồ Sk Hp +29 nhiều máu nhưng thủ chỉ ở tầm trung, trong khi máu cũng trung bình thì làm ăn gì?
    mg dame to, PC lại mà k có máu thì 5`, thủ cũng kém, mặc đồ HP 29 cho phản dame chả hơn đồ Full nhiều chứ?

YeuVoNgo thích bài này.
  2. Nói nhiều làm gì. Vào game thử thì biết.

3. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Bạn có hiểu là dòng của đồ ex vs SK là ntn ko ?. Fan giải thik cho đồ SK nhá. Còn ex bất di bất dịch ko thay đổi dòng ex. SK còn phụ thuộc vào khuôn khảm cao hay thấp, phụ trội ra làm sao. Loại ngọc khảm ntn

YeuVoNgo, saivado1Powerlifter đã thích.
  4. 0000.png
    0000.png Anh em đừng có lấy Fan ra làm chuẩn . Ngay cả với BQT thì cũng như chúng ta thôi chả khác gì nhau đâu . Vì BQT ko đc có sự hỗ trợ từ phía Webzen nên mọi lơi giả thích từ phía BQT đều là từ kinh nghiêm lâu năm vọc vạch nên phát biểu liều như tuyệt đại đa số mà thôi .
    Ps / Thấy toàn cmt bá đạo quá nên phát biểu liều tý . Thông cảm nhen ae :P

5. mình đang nói về dòng phụ trội ạ @@~
    chứ nếu đồ sket k1 vs full thì có khác nhau gì đâu về dòng lửa/lv?
    k thấy mình phân tích về dòng phụ trội hay sao?

6. bạn cho câu trả lời thoả đáng 1 tí
    up cái hình xong bảo BQT phát biểu liều thì cũng nên có j dẫn chứng cụ thể chứ? mỗi cái ảnh mà k giải thích thì ai hiểu đc đây?

7. saivado1

saivado1 SuperMan

@dcndsky : Tương tự một số bạn khác, bạn có hiểm nhầm:
    - Dòng hoàn hảo gia tăng sức tấn công + Cấp độ/20 + 1.
    "+ 1" không phải cộng vào chỉ số mà được hiểu cứ mỗi 20 level sẽ tăng một (+ 1) chỉ số sức tấn công => 400 level sẽ tăng 400/20 = 20 chỉ số tấn công. Ứng với 20 chỉ số đó là 1/20 = 0.05 = 5%.
    Không phải cộng trực tiếp 20 + 1 = 21
    - Hay các bạn cộng trực tiếp 21 vào damage là không đúng.

- Cùng một nhân vật chưa xét nhiều point hay ít point dòng cấp độ/20 không cố định, nó phụ thuộc vào thay đổi level của nhân vật. Các bạn sẽ thấy khi vừa reset sẽ khác rõ rệt với khi max 400 level.
    - So sánh giữa 2 dòng cấp độ/20 và sát thương + 2%, khi level cao thì sát thường 2% sẽ hơn. Chú ý là level cao (không phải point nhiều), bởi point nhiều thì tất nhiên cả 2 đều được gia tăng tương ứng theo point phân bổ tương ứng; khi đó có thể 2 dòng này lúc cái này hơn, bằng hoặc lúc cái kia hơn phụ thuộc vào level nhân vật.
    - Tôi biết bạn nói dòng hồi Mana khi giết quái quan trọng nhất là nói vui.

@nghoandd: Bạn cũng bị hiểm nhầm dòng cấp độ/20 với topic của admin trước kia chia sẻ các dòng phụ trội socket.
    Chúng không giống nhau và bài viết đó không có liên quan tới dòng hoàn hảo chúng ta đang nhắc tới.
    Bạn có thể tham khảo tại #12 topic này, tôi đã cùng chia sẻ với anh em nhé!

@anhmquang: Sao bạn biết admin hay BQT vọc vạch phát biểu liều? Họ là người có thể can thiệp điều chỉnh cần thiết (các chỉ số, thông số) và chia sẻ cách hiểu cho member sao lại gọi là phát biểu liều chứ? Bạn có thể nói bạn là phát biểu liều nhưng đừng nghĩ ai cũng giống bạn.
    Theo như trên comment bạn có dẫn ra 1 hình ảnh sơ đồ mối quan hệ tương tác qua lại giữa các sát thương của 4 yếu tố.
    Không biết bạn có hiểu sơ đồ đó không?
    Giả sử bạn biết, bạn vui lòng chỉ ra/thể hiện mình là người hiểu nó cho anh em biết: nó có liên quan tới vấn đề topic đang đề cập không? Nó có ý nghĩa gì? Mối quan hệ tương tác của chúng như thế nào? Và tại sao chúng lại có mối quan hệ đó.

Là người dẫn được sơ đồ hình ảnh bạn phải là người hiểu nó tránh viết lên hoặc sao chép mà không hiểu.

Hãy thể hiện điều bạn đang muốn thể hiện!

Last edited: 19/7/16
    YeuVoNgo, Powerlifterthuylinh07 đã thích.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi