TY ảo hay thực tế

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi anhcoihy1, 6/9/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. anhcoihy1

anhcoihy1 <b>๖ۜHøaღVôღŠắcى</b>

Tôi yêu đơn phương người đó hơn 5 năm rồi.
    Khi tôi phát hiện đó là tình yêu là khi có người tỏ tình với tôi vào lúc 15t, tôi từ chối vì trong lòng tôi ngoà ngườ đó ra thì không thể ghi nhớ một ai. Khi đó tôi chỉ nghĩ đó là cảm xúc của tuổi mới lớn, nên yêu thì yêu nhưng không nói ra.
    Tôi là người luôn nghe theo gia đình, vì vậy khi đi học thì không có quan hệ tình cảm như các bạn. Tôi luôn nghĩ học quan trọng, còn tình yêu học trò chỉ là trò đùa, nên bất cứ ai ngỏ ý tôi đều từ chối, tôi ko biết là vì học hay vì người đó.
    Đến khi tôi chuẩn bị thi đại học, khi tôi cảm thấy bản thân bắt đầu co thể tự kiểm soát mình, tôi mới dám bày tỏ với người đó vì tôi biết tôi đã yêu thật lòng. Nhưng đều ko ngờ là người ấy từ chối, mà càng ko ngờ tới là tôi lại bị một cú sốc lớn vì lời từ chối đó. Tôi đau khổ, mỗi đêm đều khóc, bài thì ko học, đến chọn ngành cũng ko để tâm, còn lại chơi trò tự sát. Vì biết một chút kiến thức về tâm lý nên tôi biết khoản thời gian đó tôi mắc bệnh trầm cảm, tôi biết bệnh của mình nên cũng kiềm chế bản thân, muốn giải toả.
    Lâu dần tôi mớ dịu lại, tưởng rằng sẽ nhanh chóng quên đi người đó. Nhưng bất cứ tôi đi đến đâu đều nhớ đến người đó. Đi du lịch thì mua quà, lúc nhớ thì nhắn tin cho người đó, tất cả đều lấy danh nghĩa bạn thân - vì tôi và người đó lớn lên cùng nhau.
    Nhưng càng lớn tôi càng hiểu chuyện, càng hiểu chuyện tôi càng nhận ra...
    Tất cả món quà tôi tặng người ấy đều ko từ chối.
    Đến sn tôi nếu không tặng quà thì cũng nhắn tin chúc mừng.
    Mỗi lần tôi tỏ tình đều từ chối, nói là có người yêu, nhưng 5 lần là 5 người khác nhau.
    Tôi hẹn gặp thì dắt theo em nhỏ, nhưng mấy đứa nhóc cũng chạy đi chơi, cũng chỉ có hai đứa đi dạo.
    Người đó là người bà tôi rất ghét, nói là ko có học, cha mẹ lại cờ bạc, lăng nhăng nên ko cho tôi tiếp xúc nhiều. Lần đầu tiên tôi cãi lại bà cũng là vì người đó. Người đó chưa học hết cấp 2 đã đi làm nuôi gia đình, nên thời gian gặp nhau càng ngày càng ít. Về sau gia đình tôi làm ăn khá lên nên dọn đi chỗ khác càng ko thể gặp.
    Vậy mà tôi lại nhớ nhiều hơn, và tôi nghĩ...
    Nếu ko thích tôi, sao lại nhớ sn tôi?
    Ko thích tôi sao lại chịu gặp mặt khi việc làm bận như vậy?
    Ko thích tôi nhưng lại trả lời tin nhắn dù là 1h đêm?
    Nên tôi đã nhắn tin hỏi " có phải mày cũng thích tao ko?" Qua hôm sau thì người đó nhắn tin hỏi "sao hôm qua thức khuya vậy? Tao đag muốn mua đồ trang sức bữa nào dẫn tao đi mua nha"
    Người đó ko trả lời mà lạ tránh né, bận việc cũng nhắn tin, sn còn tặng quà.
    Có phải người đó thích mình?!
    Rồi chợt nhận ra, từ nhỏ tôi đã sống sung sướng, số tiền tôi mua đồ chơi có thể đóng 1 khóa học phí cho em người đó. Gia đình tôi giờ lại khá hơn. Chúng tôi lại là bạn thân, nếu thật sự quen nhau thì sẽ đi đến kết hôn, vì nếu ko ngay cả tình bạn cũng ko còn. Người đó làm việc phải nuôi cha mẹ, và hai đứa em đag học, nếu thêm tôi vậy sẽ càng nặng?! Đó là lý do người đó từ chối tôi ngay khi tôi ngỏ ý?!
    Từ khi có ý nghĩ này tôi vừa vui vừa buồn, tâm trạng mâu thuẫn.
    Vui vì người đó có thể là cũng thích mình, buồn vì dù thích đến đâu cũng ko thể đến với nhau, tôi ko thể tăng thêm gánh nặng cho anh ấy.
    Nhiều lúc tôi muốn từ bỏ tất cả, mặc cho bà phản đối, mặc cho cuộc sống sau này cực khổ, chỉ cần được bên anh ấy là tôi thấy hạnh phúc rồi.
    Nhưng lý trí luôn cho tôi biết, như vậy là tăng thêm gánh nặng cho anh ấy, là khiến anh ấy thêm khó xử. Càng ngjĩ tôi lại càng yêu anh ấy, càng yêu tôi lại càng ko dám tiếp cận.
    Cả năm nay tôi chưa gặp anh ấy lần nào, hơn 3 tháng tôi chưa nhắn tin cho anh ấy.
    Tôi ko biết mình đang ảo tưởng về tình yêu của anh ấy, hay là quá lý trí khi nghĩ đến tương lai của hai người?!!
    Cái tôi chắc chắn bây giờ là chúng tôi là những người bạn rất thân.

BoongYeu3mPro đã thích.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi