1. 1. Hỗ trợ trực tuyến, trao đổi trực tiếp với admin qua tổng đài 0904454444 (SMS, Zalo, Telegram). Khách vui lòng xem chi tiết
    2. Tổng đài Telegram lấy mã ưu tiên miễn phí. Khách vui lòng xem hướng dẫn tại đây
    3. Lấy mật khẩu diễn đàn qua SMS: mời Khách xem hướng dẫn chi tiết
    4. Bạn vui lòng đăng nhập hn.muhanoi.com.vn hoặc vq.muhanoi.com.vn nếu bạn bị chặn khi vào quản lý account
    Dismiss Notice
  2. 1. Kích hoạt tài khoản: soạn ON TKDD UserID rồi gửi 8085
    2. Đổi mật khẩu diễn đàn: soạn ON TKDD UserID PassMới rồi gửi 8085
    3. Để biết UserID (số thứ tự, số báo danh) account diễn đàn của bạn , soạn ON TKDD ID rồi gửi 8085
    Khách muốn xem hướng dẫn chi tiết hơn, mời click vào đây
    Dismiss Notice

Hà Nội [Tư vấn] Cách cộng điểm skill cho EF

Thảo luận trong 'Tiên Nữ' bắt đầu bởi Giấy Trắng, 6/3/13.

1. thêm 1 mũi tên mà bảo ko có tác dụng gì???? vd 1 mũi tên là 10k dame! 4mũi tên cùng trúng = 40k dame! 5mũi tên cùng trúng = 50k dame!

2. Sao em thấy F của e 20k point nếu + tất agi thì dame rất bé còn + 11k agi và 9k str thì dame to hơn rất nhiều

3. saivado1

saivado1 SuperMan

@Nguyễn Huy Ngọc: Bạn chú ý:
    Không chỉ elf mà tất cả các chủng tộc hoàn toàn không tăng chút nào str damage đều bé hơn so với việc có tăng nhiều hay ít tùy chủng tộc.
    Tăng damage chủ đạo cho elf vẫn là agi nhưng vẫn cần kết hợp với str (sát thương min - max được kick hoạt chủ yếu từ str).

mrlangNguyễn Huy Ngọc đã thích.
  4. vậy đã có ai test đc % cộng str và agi vừa đủ để xuất hiện dame to nhất chưa ạ?

BoCuaBeBon thích bài này.
  5. saivado1

saivado1 SuperMan

@Nguyễn Huy Ngọc : Câu hỏi kỳ quá!
    Với Elf 2 chỉ số Str và Agi đếu tăng damage trực tiếp thì tất nhiên càng nhiều point Agi với càng nhiều point Str thì damage càng to nhất rồi cần đã ai test hay chưa?
    Tùy lượng point của mình cộng cố định vào Agi sau đó tăng dần vào Str >> hiển nhiên càng tăng thêm Str thì damage càng to hơn hoặc ngược lại cố định Str tăng dần Agi cũng vậy.
    Nhưng Agi luôn cần lớn hơn Str

Bạn hoàn toàn có thể tự test hoặc khám phá khi đã có người đi trước hướng dẫn, gợi ý, chia sẻ...
    Phải tự làm điều đó mới có giá trị riêng.

Nguyễn Huy Ngọc thích bài này.
  6. Theo tớ agi chỉ cần max tốc đô 760 (....)
    Còn lại tăng streng, vit và ene tuỳ lượng poin mà tăng.
    Ví dụ Elf 160k
    1. Train: streng 65534, agi 28k, vit 0, ene 65534
    => ko quái nào chịu dc 1 dame kê cả quái acheron, Ủuc, boss( boss thì mình dự tính thế nếu có lượng poin nhiều để max str và ene thì dame ko tưởng)
    đồ 15, rc, sói 15, Vk k5
    2. Pk: str 65534, agi 18k, vít 41466, ene 35k
    => ít có còn nào chịu được đame, hàng tóp đồ mac thủ thì ko nói
    => Agi ko có tác dụng nhiều vs Elf ss11

7. saivado1

saivado1 SuperMan

@BoCuaBeBon : Bạn không hiểu hết về Elf rồi.
    Str và Agi là 2 chỉ số tăng damage trực tiếp.
    Ene là chỉ số tăng damage gián tiếp (hưởng tăng damage theo buff).
    2 cách cộng này bạn nhìn chỉ số ene
    Tạm bỏ qua cái ene đi để so sánh str và agi khi không còn hỗ trợ buff => tăng damage agi hơn tăng str
    2 chỉ số (agi = 28k = 42%str và agi = 18k = 27.5%str) trong 2 trường hợp trên mà bạn bảo không tác dụng gì nhiều?

Hơn nữa đi test damage để phân biệt ai lại cộng max point chỉ số... sẽ khó tìm ra cái mình đang cần đó.
    Mặt khác nhân vật tổng 20k point phân bổ point vào agi và str còn đâu point để vào ene nhận tăng damage gián tiếp?

bo02601 thích bài này.
  8. Theo mod trường hợp Elf 140k cộng train, pk thế nào là hợp lí để cho dame thế

9. saivado1

saivado1 SuperMan

1. Train: str 50000, agi 65534, vit mặc định, ene còn lại
    2. Pk: str 30000, agi 50000, vit 40000, ene 20000

10. Ae vào cho ý kiến đi, tớ hỏi thật mod đã tét trên Elf nào chưa, có thể cho ae dẫn chứng cụ thể ko!
    Ở ss11 agi nhiều thủ cũng ko cao mà dame tớ tthấy lên ít
    Tuy nhiên sẽ cộng theo cách của mod để Tết xem sao

11. saivado1

saivado1 SuperMan

@BoCuaBeBon: Không chỉ riêng Elf mà 8 chủng tộc tôi đã test và kiểm tra từng chỉ số. Và đó cũng là mục đích khi cần thiết tôi có thể cùng thảo luận, chia sẻ với các bạn.

Chú ý đã test point thì đừng bao giờ đem nhân vật cộng quá nhiều point hay Master Skill hay hỗ trợ quá nhiều từ đồ, thú nuôi, bùa, buff... sẽ không bao giờ so sánh và tìm được kết quả đúng.
    Khi mà hỗ trợ quá nhiều từ Master Skill, thú nuôi, bùa, phân bổ point siêu damage thì phòng thủ bị xuyên thủ là chuyện quá bình thường.

12. Thanks mod nhé

13. đã tét poin như mod chỉ dame pk, dame train giảm nhiều quá.
    Phòng thủ cũng = 1/3 thôi

14. có Elf 90k Point mà không biết + P. @saivado1@BoCuaBeBon giúp tớ + vs. Vừa train vs buff team luôn. tks nhiều.

Last edited: 7/1/17
  15. Str 40k agi 25k ẻne 25k

16. alo. có ai onl cho tớ xin ảnh bảng skill elf khoảng 58x skill elf chiến với.
    bỏ elf từ ss8 đến giờ, thấy ngu ngơ qúa :(

17. Mình tăng str cho suol thử mà không thấy gì