8 về game Trung Gian SV HN làm ăn thiếu trách nhiệm

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi manhen, 16/5/17.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Nếu bạn dùng nick clone bình thường thì tôi tạm cho qua, nhưng bạn đã dùng đến 1 cái nick xanh lá cây để phát biểu mà lại dùng cái logic thế này thì quả thật là đáng buồn.

1. Các dịch vụ về phía MUHN gần như là buộc phải dùng, nếu không muốn nói là độc quyền khi chỉ có 1 trung gian.

Mặt khác, không rõ là bạn kém hiểu biết hay thật sự đồng cảm với đồng nghiệp, nhưng box luật chợ rõ ràng bạn nắm kỹ hơn ai hết:
    Người chơi chỉ có 1 lựa chọn duy nhất khi bán đồ, acc khi post bài ở diễn đàn, đó là phải qua trung gian. Nếu không qua trung gian thì lập tức sẽ bị khoá/xoá topic.

Vậy thì suy ra chỉ có 1 cách duy nhất để giao dịch ở diễn đàn, đó là phải qua trung gian.

Thế mà bạn bảo "nếu không hài lòng, bạn có quyền không chọn" ???? Không chọn thì chúng tôi vào đây làm gì ?

2. "Phục vụ cộng đồng chứ đâu phục vụ cá nhân bạn. Chúng ta ai cũng có công việc riêng, đâu ai có thời gian cắm mặt 24/24 canh chừng từng chút một được".

Phía trên tôi đã nói "nếu bênh anh Nhiên, tôi sẽ không dùng lí do này".
    Bạn đi làm ở 1 tổ chức, chúng tôi đồng ý bạn có việc riêng, như:
    - Bạn có thể nghỉ để tổ chức đám cưới cho con bạn, cháu bạn.
    - Bạn có thể đi muộn về sớm trong những ngày bạn ốm.
    - Bạn có thể xin làm ít việc những khi bạn quá tải và căng thẳng.

Nhưng,
    - Ngày nào bạn cũng đi muộn 30 phút (hoặc 3-5 tiếng)
    - Ngày nào hứng lên thì bạn làm việc hiệu quả, ngày nào buồn thì bạn kemecuocdoi, để lúc khác giải quyết.

Vậy, bạn lấy lí do "việc riêng" nghe chấp nhận được không ?

Xã hội phát triển, con người càng cần làm việc hiệu quả. Hiệu quả bao gồm chất lượng đi đôi với tiến độ, chứ không phải cứ hơi tý lại lôi cái văn là phải "đúng quy trình".
    Game thủ cũng là con người, họ không có ngu để suốt ngày nghe đi nghe lại 1 bài văn.

Và tôi thật sự cảm thấy quan ngại về vị trí cũng như cách làm việc khi bạn có suy nghĩ đó.

2. MasterPie

MasterPie 《♡Siêu☆Cấp♡》 Người Kiểm Duyệt

Tôi vẫn bảo lưu quan điểm của mình, đó là ai cũng có công việc riêng, không ai có thể xanh suốt 24/24 được. Nếu các bạn hiểu điều này, các bạn hãy thông cảm cho người làm dịch vụ.

manhenhieujapan đã thích.
  3. Mẹ Chồng

Mẹ Chồng Hiệp Sĩ

trước em có chơi với Toàn.. thấy bảo 1 tháng chả đc bao nhiêu đâu... nên cv chính vẫn là làm việc khác @@... chỉ đc % chứ ko phải là làm đc gd nào ăn gd đó. loạn à

manhenMasterPie đã thích.
  4. Bạn hãy tự đặt câu hỏi "Game thủ có bị ngu không ?" để quyết định về việc bảo lưu quan điểm của mình.
    Hãy nên nhớ, bạn cũng là 1 game thủ. Hãy đặt mình vào vị trí của 1 game thủ.
    Game thủ không phải bạn, nên đừng bắt họ phải đặt mình vào vị trí Mod hay TG.

Cảm ơn.

5. Mẹ Chồng

Mẹ Chồng Hiệp Sĩ

bác chỉ biết quan điểm của bác... bác đi mua hàng.. đến trước thì mua trước.. đến sau thì mua sau.. đông thì xếp hàng.. hãy văn minh 1 chút đi.. muốn là có thì chưa đến lượt bác đâu.

nhân viên bán hàng cũng đc ngta thuê thôi, anh nghĩa cũng vậy. cũng có phê bình anh ấy là chậm chạp xíu.. nhưng ngta có tuổi, nên làm việc thận trọng, trong chán ngoài thèm cái công việc đo chả hay ho gì đâu, bức xúc thì ib góp ý nhau là đẹp :D

MasterPie thích bài này.
  6. MasterPie

Nếu không hài lòng hãy góp ý để anh ấy hoàn thiện hơn. Tôn trọng người khác cũng là hình thức tôn trọng chính mình.

babyhs1102, mrdoan189Powerlifter đã thích.
  7. Bạn nên phân biệt rõ, tránh việc hiểu nhầm.

1. Mình đang phản biện quan điểm của @qdung93 cũng như 1 số người khác về cách làm việc chưa được ổn của anh Nhiên.

2. Mình không có ý kiến gì về cách làm việc của anh Nhiên, vì lâu nay mình cũng không có giao dịch gì. Và mình cũng không vội gì cả :D

8. Tôi thấy bình thường. Anh em khi động chạm đến công việc nên nhẹ nhàng 1 tý. Công việc nhiều khi khó nói. Trên đây đều là quan điểm của mỗi người nên không đánh giá trung được. Quán bán hàng cũng thế khách vui vẻ cái bật lửa cũng niềm nở. Khách củ chuối cây thuốc lá cũng hết rồi. Ở đây khác cái mình anh nhiên trung gian nên bất cập nhiều vấn đề. Ngồi chơi mãi chẳng có gì lúc khách khứa lại có gd. Còn chuyển bạc chuyển tiền chỉ trong một nốt nhạc :D

Bợm.MasterPie đã thích.
  9. MasterPie

Quan điểm của bạn hoàn toàn không sai, tôi khẳn định vậy. Tuy nhiên, đâu ai hoàn hảo. Nếu sự việc không đến nỗi, mình nên thông cảm và góp ý thay vì chỉ trích. Còn riêng tôi, suy nghĩ có phần thoáng hơn tí, đó là có lẽ anh ấy bận nên tạm thời không liên lạc được :D.

10. Góp ý tý thôi bên chợ các tp giao dịch mua bán acc ko phải liên tục mà toàn tp rao bán là chính thi thoảng có 1 tp mua bán . Anh N để ý tp mua bán bạc với đổi thẻ liên tục ấy :))

Tuan Chua thích bài này.
  11. chúng tôi nói o cái topi nầy quá là tinh cảm rồi đó bạn ạ . thờii buỏi này mà bạn nói phải có tình cảm trong công viẹc thì xin lổi bạn đi ....( sew có 1 ngày bạn hói hận ve điều này)
    o đây đa ai làm gf súc phạm đến anh nhiên cua ban đâu . mà bạn sồn sồn lên thế. đây người ta đang nói gop ý vs anh ý ...

12. Chủ thớt đã nói :
    "" Xin lỗi a @gamemuvp e cũng không hiểu tại sao lại có cái toppic này. Thực sự gần năm nay e k có giao dịch nào trên diễn đàn nào mà qua trung gian cả. chỉ có mua bạc của a và được nhận bạc ngay sau đó.
    Tất cả ae thông cảm...! tôi bị đâm :) """
    Còn về làm việc nhanh hay chậm thì cứ trong vòng 12-24h xong là được, bên Vương Quyền muốn bán bạc phải sau 24h check mới được nhận tiền. Còn ở ngoài đời, a ngân hàng Vietcombank, Viettinbank mà gửi tiền ngày thứ 2 hoặc thứ 6 xem nào, đợi từ 3 tiếng mới tới lượt, xếp hàng khổ vãi nhái ra, ngồi còn không có chỗ. Chẳng nhẽ lại gửi thư phản ảnh lên TGĐ ngân hàng, hay đi ra đường bị tắc đường thì phải gọi điện cho ông Bộ trưởng bộ GTVT bảo các ông cử thêm người xuống mà giải quyết tắc đường.
    - Khi bạn đã lựa chọn ngân hàng là phương thức bắt buộc, cũng như khi lưu thông trên đường, bạn phải tuân thủ theo sự nhanh chậm của hệ thống. Ít người giao dịch thì nhanh, nhiều người thì phải từ từ. Hãy bình tĩnh, vì ở các giao dịch trên sàn ảo này còn liên quan tới các acc bị theo dõi nghi vấn hack đồ, trộm đồ, tẩu tán tài sản....
    - Chốt: thớt tự tay búng tờ rym 50 cái để tự nhận lỗi :)):))

13. tôi mua bán cái PEN vs thg` @chucvtt90 có cần qua Trung gian đâu.. 15 củ cái PEN.. lúc đưa thì đưa cho nó 10tr chuyển khoản rồi nợ 5tr đến 1 tháng sau mới trả cho nó :v... trong khi biết nhau và chơi vs nhau trong GAME.. còn ngoài đời đã thông nhau sướng đc phát nào đâu :)).. nchug Tgian chỉ là 1 phần thôi.. còn giao dịch ngoài k qua trung gian thì mọi trách nhiệm BQT sẽ k chịu.. đấy mới là caí gọi là "nếu không hài lòng, bạn có quyền không chọn"

14. Làm dịch vụ cũng là công việc. Kiếm tiền trang trải cuộc sống. Cũng phải chăm lo cho gia đình ko phải vì công việc mà bỏ bê hết trách nhiệm một người CK một người con đc.Vì thế cho nên mọi người hết sức thông cảm cho những sự chậm trễ đó .

MasterPie thích bài này.
  15. Người thì có người nọ người kia mà, nên mới sinh ra vay ngân hàng thế chấp và vay tiền người quen tín chấp

MasterPie thích bài này.
  16. Thanh Nghị

Thanh Nghị ★ღAlway Smilesღ★

Chủ đề này tôi tạm thời khóa lại.
    Anh Nhiên cũng đã vào đọc và sẽ có ý kiến phản hồi cho bạn khi cần thiết.
    Chúc các bạn chơi game/hay chơi diễn đàn vui vẻ!

17. gamemuvp

gamemuvp Trung Gian GamethuVN

cứ để anh em nói ra những suy nghĩ của riêng mình về các vấn đề liên quan đến TG.
    TG đang lắng nghe và rất muốn có những góp ý 1 cách thẳng thắn, chân tình...

18. đôi khi họ cũng có việc riêng phải làm, máy móc đâu mà online 24/24 được :)
    chờ đợi chút xíu có sao đâu mà cứ nhặng lên thế cậu?

MasterPie thích bài này.
  19. có 2 người TG cơ mà ae. đâu phải 1 mình a nhiên ^^

20. ngoài game ra còn cuộc sống ngoài đời thực nên đôi khi không thể nào 24/24 đc, ae cũng đôi khi nên thông cảm cho bác ấy chút.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi