Thông báo Trưng cầu ý kiến về vấn đề zen

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 18/12/14.

?

Bạn muốn zen rơi thế nào !

1. Theo cách 1, xài zen khỏi cần nghĩ. Khi cần dịch vụ sẽ nạp bạc

31.4%
  2. Theo cách 2, cắm thêm acc kiếm ít zen xài đỡ phải nạp bạc

68.6%
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. theo mebe thì 2 ý trên chả đi đến đâu so với tình hình bay giờ.cái cần của game thủ giờ là bac cho rơi thêm 1luong zen nhất định nữa cơ vb 1 đống bay giờ là 10zen thì cho them la 12zen .em nghĩ sẽ ko ảnh huong nhiều với ai đó đâu..

2. bác fan chơi khó ae rùi chọn cách nào kug vẩn tốn kém và k giải quyêt dc sư kêu ca kua ae.bác nên kháo top lại để tránh tình trang ae ứng xử mạnh

3. Em là em thích cách 2 nhưng em có ý kiến thêm là...
    Theo ý kiến của t thì a Fan nên fix lại tỉ lệ rơi zen và fix lại cho quái mạnh lên chút nữa. Cụ thể có thể như sau:
    Nếu rs <100 lần thì cho rơi thêm 100% zen ( Vì rs 100 sẽ không train quái ở các map cao như icar, aida để nhưng con buôn nhặt rác phải ở dadias, Lots... ) AE vẫn có thể cày kéo ở các map cao như k1 k2, ica...
    Nếu rs < 300 lần thì cho rơi thêm 25% zen ( Khi rs thế này thì có thể train ở aida, ica... nhưng tỉ lệ zen nhặt đc cũng chỉ bằng ở map thấp ...)
    Hoặc a Fan có thể fix rơi zen theo điểm của nhân vật giống như chuyện tân thủ đỏ, tân thủ xanh cũng đc. Ví dụ 20k point thì rơi thêm 50% zen, 40k point thì rơi thêm 25% zen.
    VÀ a Fan cho zen rơi thêm 1 tí nữa, khoảng 30% so với hiện tại và nên đặt chỉ 1 máy khoảng 10 -12 acc là đẹp ( Vì có thể có nhiều AE cắm 1 team Skill vs 1 team nhặt zen... chứ ko phải ai cũng cày rác ... :D

4. bác này chắc máy cắm đc 8 acc =))

BÔNG SEN thích bài này.
  5. trungkieu

trungkieu Hiệp Sĩ

mỗi cách đều có nhược điểm nhưng cách 1 nhiều nhược điểm hơn, ưu điểm duy nhất là sướng con mắt hoặc lúc reset hay ép cánh hay vung tiền chỗ này chỗ nọ cá độ bóng đá thì thoải mái hơn, tuy nhiên khi làm theo cách 1 chắc phí dịch vụ trong web cũng sẽ tăng theo, cho nên ưu điểm này cũng chả để làm cái gì, vậy thì cách 2 chắc chắn là ổn hơn cách 1, tuy nhiên mình nghĩ là để cho tỷ giá zen hạ 1 chút, ta có thể fix lại 1 số thứ, ví dụ mỗi bãi quái bây h sẽ tăng khoảng 10% ~> 20% lượng zen rơi, tăng số lượng acc cắm/1id, tăng lượng tiền tối đa mỗi char có thể cầm...v...v... nói chung là điều chỉnh chút xíu cách 2 thôi :)>-

6. Cách 2 : Như hiện tại
    + Hầu hết các tính năng trên quản lý acc đều xài zen
    + Zen rớt ít, khó kiếm, giá trị cao
    + Zen bán 1 tỉ = 350 bạc

7. bỏ phiếu 1 nhưng mình ủng hộ cách 2 ^^...

8. vấn đề lan giải

9. Thực ra thì vấn đề phải chọn 1 trong 2 thì bản thân tôi sẽ ko chọn cái nào cả. Vì mục đích chính là sự giải trí
    Còn về Fan nói rằng : "Tôi thấy nhiều anh em kêu ca về vấn đề zen như zen quá đắt, kiếm zen khó ... blah blah ...." thì quả đúng bản thân tôi cũng đã thắc mắc vì tự dưng hôm trước bảo trì oánh quái vẫn ra rác, oánh con bos vàng vẫn có hộp kundun. Hôm sau bảo trì lock 2 acc MG vào làm cave, lock acc chính vào thì vớ đc em bos vàng nhưng ko rớt cái gi. Thấy kì là kiếm tiếp bos vẫn ko rớt. Lúc đó mơi biết bị fixx ko rớt đồ từ acc thứ 3. Qua 2 ngày sau thì Fan chỉnh lên 3 acc, và tiếp sau đó 4 acc. Cho tới ngày hôm qua là 5 acc đánh rớt ra đồ.
    Xin dừng lại ở đây cũng đc, vì đơn thuần là 1 pt 5 người, acc nào cũng đánh rớt đồ tạm thời cảm thấy ok.
    Còn việc Fan phải cân đối điều này thì quả thật đáng trân trọng. Việc Fan xử lý cho đến ngày hôm nay tôi thấy rất đồng tình. Fix acc rớt zen có rất nhiều cái lợi cho game như : Giảm tải tài nguyên cho game( giảm lag,điss), cân bằng sự ổn định cho đồng tiền Zen trong game, nâng giá trị sử dụng và giá trị thành phẩm của các acc trong game ( tránh sự hoang phí quăng acc vào cắm vv cho AD),.v..v.
    P/s: Tôi rất thich và đồng ý với suy nghĩa của Fan, và khâm phục cách giải quyết này của Fan cho đến ngày hôm nay ( Từ ngày bảo trì 10/12)

10. cho zen rơi vung vãi nhặt cho sướng bác Fan ơi

11. 2 LÀ ĐƯƠNG NHIÊN

12. vất vả quá kiếm đc ít zen aotu trừ hết rồi, hôm nay nghỉ rso:-)

13. Cách 2 là hợp lý nhưng e thấy giá zen hiện nay cao thật a fan có cách nào làm giảm xuống khoảng 250 bac/1tỷ thì hay

14. <:-P cắm 1 mình 1 bãi ko cần vip thì dư thừa zen mà, mà cầm vũ khí làm gì đánh tay bo mới đỡ tốn tiền sửa

15. đời k0 như mơ.tôi dk cam kiếm tối làm về k0 zen trên người.haha

16. hehe, nếu thích thì có thể cắm tối đa đc 25 acc, nưng hiện tại chỉ cắm 10 acc làm 2 pt thôi

17. anh Fan chơi vậy khó anh em quá. Anh nên fix lại tỉ lệ nhặt zen trên tổng số quái và thêm chút % khi zen rơi là được. Anh nhớ ss6, việc anh can thiệp vào game ít nên game duy trì bình ổn, lôi kéo được nhiều người. Hiện nay, anh k có 1 chút nào cho anh em được cảm giác yên tâm khí fix game liên tục. Đặc biệt hiện tượng elf đang là vấn đề cực kỳ nhức nhối.
    Elf là dòng xa chiến, do sát thương cao và tỉ lệ chính xác vượt mốc 2-3 lần nên việc giết boss là vấn đề đơn giản. Chỉ vì 1 cá nhân mà anh fix dẫn đến cả 1 chủng tộc có nguy cơ bỏ cuộc chơi rất nhiều.

18. AE ai còn nhớ zen SS4 rơi như nào không?
    Zen rơi nhiều khi bạn mua CS cày lv +50% rơi zen + đánh quái thỉnh thoảng có con rơi 4 đống 16m
    => tại sao anh Fan lại không cho rơi như vậy, gí zen lúc đó vẫn 200 bạc/tỷ.

lamhoang thích bài này.
  19. =)) thôi thi cứ như bây giờ đi. chứ như 1.0 thì đống acc của các mem cày ren để lgi =)) =))
    Nhưng cho mình hỏi A.D fix lại aida đi chứ quái các bãi vip ít bằng 1 nửa vậy

20. vậy bỏ auto nhặt ren đi nhá =))
    đc cái này phải mất cái kia chứ.
    đâu cóa đc cả ông lẫn bà

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi