Thông báo Trưng cầu ý kiến về vấn đề zen

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 18/12/14.

?

Bạn muốn zen rơi thế nào !

1. Theo cách 1, xài zen khỏi cần nghĩ. Khi cần dịch vụ sẽ nạp bạc

31.4%
  2. Theo cách 2, cắm thêm acc kiếm ít zen xài đỡ phải nạp bạc

68.6%
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. theo tôi cách 2 là hay nhất! ai cũng nói muốn tỉ giá zen quay lại thời ss6, nhưng các bạn ko thấy là giá zen lên xuống theo thị trường, theo nhu cầu ng chơi, cho nên muốn bình ổn là rất khó, admin muốn kiểm soát giá zen thì cách tốt nhất là kiểm soát "đầu vào", làm như vậy zen vẫn là 1 trong những "vật phẩm" có giá trị trong game
    anh em ko co điều kiện nạp thẻ thì chịu khó nhặt zen bán cũng có thể đủ chi phí cho rs
    tuy nhiên, do lượng "cầu" cao hơn "cung" nên giá zen tăng cao cũng bởi lượng zen kiếm đc trong game đang "hơi ít", điều này chủ yếu là do admin chỉ cho 5 acc đăng nhập đầu tiên mới đánh rơi zen. vì vậy mong admin "nới lỏng" 1 chút bằng cách tăng số lượng acc đc đăng nhập lên thành....... 8 acc chẳng hạn :D:D

bo02601 thích bài này.
  2. ai cũng muốn zen rơi cách 1, nhưng lại muốn giá zen cách 2
    các anh hùng game luôn tham lam :))))

3. nếu như vậy thì củng như nhau thôi,biến cố vậy thì cứ như củ tốt hơn nhiêu vì rs ko mất zen mà thêm bạc thì trả ai thích rồi.

4. [QUOTE="fantasymc, post: 6656178, member: 1"
    Cách 1 : theo kiểu MU 1.0 hồi xưa
    + Hầu hết các tính năng trên quản lý account đều dùng bạc
    + Zen rơi thoải mái 1 triệu zen/ 1 bãi
    + Zen bán 1 tỉ zen = 10 bạc
    [/QUOTE]
    nếu như này mà giá chuộc TM vẫn thế thì em đồng ý. cho ae đeo TM đi PK cho phấn khởi.. :))

5. xin lỗi đồng chí zen lên 1tr/1 bãi thì tất cả chuyển về thu phí trên quản lí bằng bạc ạ.

6. giờ nếu acc 5 ko ra Zen thì rơi mái thoải đi :)

7. có khi nào thích cả 2 cách :P

8. upload_2014-12-18_10-34-9.png

Thực ra giá zen tăng là có đầu cơ, và sau khi nghe tin này các hàng đâu cơ xả hàng gấp

9. suy đi tính lại nếu như hồi 1.0 thì bạc lên giá vì tất cả gd đều bằng bạc, cụ thể rs skill bằng bạc và vài dịch vụ khác tính ra vẫn như hiện tại thôi thì cứ để vậy đi,

10. dân nhặt rác thì thích cách 1.cày kéo thì thích cách 2.nói chung là thế nào cũng đc

11. Cách 1 : 1 tỉ 10b cũng đc , chứ bây giờ nhặt cả ngày không đủ rs , đâu có phải 1 mình mình nhặt , 1 bãi mà có tới 5 6 người nhặt có đc bao nhiêu đâu

12. anh fan lên xem lại thứ nhất bây giờ fix ít rơi zen lại fix nhặt rác nữa.bây giờ thú vui là tiền chứ ko phải là thú vui.rồi nó cũng hút máu như võ lâm thì cũng ko còn mấy anh tài trụ dc lại

Evilkill thích bài này.
  13. Em nghĩ. Các con buôn là số ít còn lại ae cây quốc là số đông anh Ah. Em chọn 2

14. cách nào cũng được miễn là hợp lý a à. chứ như hiện tại hơi vất cho ae cày rs. có thêm ý kiến vs a thế này: hiện nay muhn đã và đang trong quá trình hiện đại do vậy a cũng mở 1 cửa hàng shop víp bán đồ siêu víp như mỹ nhân ngư, rồng chiến, dơi vương.... và ring sket của suol... có ít bạc muốn mua mà hiếm quá. a nghiên cứu xem nhu cầu ae cũng không phải ít

15. cái gì cũng có cái hay của nó mà các bạn muon nhiều zen lại ko mất giá thì sao dc

16. Em chọn vẫn để như cũ, cái gì cũng bằng bạc thì phức tạp lắm bác Fan ạ. Ví dụ giết người mà rửa tội cũng bằng bạc thì ae pk mất khí thế lắm

17. Chơi game phải trả phí
    Để có kinh phí chơi phải nạp thẻ
    Vậy kết luân:
    1/mở dịch vụ bán thẻ sao cho ai cũng có thể mua được thẻ một cách dễ dàng
    2/cứ để như hiện tại và siết chặt quản lý bạc trôi nổi thì cả nhà quản lý game và các game thủ đều có lợi
    3/mở rộng các sự kiện kiếm bạc, những món đồ độc cho rơi ở các sự kiện và phí tham gia trả bằng thẻ thì có thể khiến cho các pro say đòn chiến đấu....
    Còn nhiều ý kiến nữa ....để từ từ góp thêm tiếp , nhiều ý kiến quá lại loạn

18. nhiều đồ độc chả nhé full + sk :)) hay cho rơi pedan 1 sk co pt 29 máu =))

19. cách 2
    Cái gì cũng có giá của nó, đồng zen lên giá kéo theo bao nhiêu thứ lên giá, tuy ae kiếm đc ít zen nhưng lại bán đc giá, nếu chọn cách 1 không chỉ đồng zen mất giá kéo theo bao nhiêu hệ luỵ khác nữa, lúc đó các dịch vụ khác sẽ thay phí = bạc, ae game thủ nghèo còn khổ hơn

20. Cách 2 là điều đương nhiên rồi.
    Nếu theo cách 1 thì nhặt zen cả đống mà không có giá trị thì nhặt làm gì?
    Giả sử 1 USD = 1 Bạc, 1 VND = 1 Zen.
    1 USD = 21.000 VND, mệnh giá đồng tiền VND cao nhất là 500.000 VND
    Giờ sản xuất mệnh giá đồng tiền VND cao nhất là 5.000.000 VND, nhưng tỉ giá thay đổi 1 USD = 1.000.000.000 VND thì bạn làm sao? Tất nhiên là ai cũng muốn dùng đồng ngoại tệ USD rồi phải không nào?
    Thế còn Người nông dân phải làm sao? @ . @

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi