Toppic nhận bài viết tham gia Event kỉ niệm Valentine day

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi AnhVanYeu, 7/2/10.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. SeeLells

SeeLells <font color=green><b>_BusiNess_</b></font>

Anh học vào delete các bai viết ko liên quan giúp em.hạn viết bài hết hôm nay.nhanh tay các bạn ơi

2. Last Letter !

From: Xương Rồng Gai
    To : Nhím Xù

Nhím của em ah. Đã rất nhiều lần em muốn nói với Nhím tất cả, em muốn Nhím hiểu những suy nghĩ của em, hiểu những băn khoan của em, những điều em giấu kín trong lòng bao năm nay. Nhưng đã bao lần có thể mà em lại ko thể nói với Nhím. Nhím hiểu vì sao mà đúng ko? Có lẽ em cũng chỉ có thể trải lòng bằng những dòng chữ như thế này. Và có lẽ cả cuộc đời này chắc gì Nhím đã đọc đc để mà thấu hiểu cho em...

Time vậy mà thấm thoát thoi đưa anh nhỉ. Ngoảnh mặt đi, ngoảnh mặt lại đã thấy chúng ta xa nhau đc gần 3 năm rồi. Và cũng là gần 3 năm chúng ta ko còn là của nhau nữa...

Ở phương trời xa xôi đó anh có biết ko? Kí ức về những kỉ niệm của đôi ta lúc nào cũng tràn ngập trong tâm trí em. Đã có lúc em ko biết mình phải đối diện với cuộc sống trứơc mắt thế nào, phải làm sao để bước qua những khó khăn khi ko có anh, ko có sự động viên an ủi từ anh. Em buồn, thất vọng và hụt hẫng lắm Nhím của em ah.

Anh có còn nhớ những ngày tháng ban đầu của hai ta ko? Mỗi buổi trưa hè nắng là vậy, mà anh cũng lặn lội ướt đến cổ để hái được cho em những bông hoa Sen thật đẹp. Bởi vì em thích hoa Sen mà. Anh có biết buổi sáng thức dậy đi ra cổng, em đã hạnh phúc thế nào khi thấy dòng chữ: " Vân Anh - Anh Yêu Em " được anh xếp cẩn thận bằng kẹo Khoai Môn. Cũng chỉ vì em thích Kẹo Khoai Môn phải không anh. Mỗi buổi đến lớp vào mùa hoa Ngọc Lan, rất nhiều bạn nữ đã phát ghen với em vì ngày nào anh cũng dúi vào tay em những bông Ngọc Lan thơm ngát vừa mới hái - Em biết là anh lại trèo tường đi hái trộm mà. Em nhớ lắm, nhớ những buổi trưa hè nóng bức, anh đứng đợi em dù em đi sớm hay muộn, rồi lại cặm cụi đèo em đến trường. Nhớ lắm những buổi chiều mưa rơi lạnh buốt ngấm vào da vào thịt, anh vẫn cặm cụi đèo em trên con đường quen thuộc của đôi ta. Em vẫn thưởng cho sự vất vả của anh bằng những bài hát mà em thích hát. Anh vẫn nói là lại nghe tiếng kêu khàn khàn của Vịt Đực, nhưng em biết anh rất thích nghe mà. Bằng chứng là mỗi lần em hát thì anh lại trọn con đường đó - nó xa hơn bình thường rất nhiều đúng ko anh?

Ở bên anh thật vui vẻ, ngọt ngào và hạnh phúc phải không anh - Với địa vị một người bạn bình thường mà em cũng cảm nhận đc điều đó. Vậy nếu là người con gái của anh có lẽ sẽ rất, rất và rất hạnh phúc anh nhỉ. Những ngày tháng đó em vẫn luôn nhắc nhở chính bản thân mình, nhắc nhở cả chính anh rằng: Chúng ta chỉ có thể là hai người bạn!

Nhưng cuộc sống đâu có như lòng người mong muốn phải không anh. Lúc anh cần đến em nhất thì em lại không thể làm gì cho anh. Thậm chí làm tổn thương lòng tự trọng, cái tôi trong anh. Để rồi đến khi em cần anh, rất cần anh, khi mà em đã có thể đón nhận tình cảm của anh bằng cả trái tim lồng cháy của em thì anh đã không còn ở bên em nữa. Lúc mà em hiểu được sự tổn thương nó như thế nào thì em đã hiểu được cảm nhận của anh khi trước. Có lẽ thần tình yêu đã không phụ lại tình yêu của anh và không phụ lại sự chịu đựng của em dành cho anh. Anh đã đến bên em vào khoảnh khắc mà em cần anh nhất, vào cái lúc cuộc sống của em có quá nhiều sự xáo trộn, cuộc sống của em như muốn sụp đổ. Anh đến bên em, vẫn ân cần, yêu em, lo lắng cho em hơn cả trước kia. Anh có lẽ không thể hiểu được niềm hạnh phúc của em mỗi khi được nghe giọng nói của anh, mỗi khi online nói chuyện cùng anh. Mỗi ngày online ko gặp anh, là mỗi ngày em thấy thật tẻ nhạt và dài lê thê. Nửa vui, nửa buồn mỗi khi nghe mấy đứa bạn trên lớp nói chuyện về anh, rằng hôm qua mấy đứa gặp anh. Vui vì máy đứa nói về anh khiến em cảm thấy bớt đi nỗi nhớ anh. Buồn vì đã không online để được nói chuyện với anh. Cái xóm trọ về khuya như muốn nuốt chửng cả em và sự nhung nhớ của em. Nhớ anh em không biết làm sao nữa, biết làm sao để vơi bớt đi sự cô đơn, niềm nhung nhớ. Em chỉ biết nghe đi nghe đi nghe lại một bài hát... Nghe cùng em anh nhé. Bài hát nay giúp em có cảm giác đang đc ở gần bên anh hơn...

[FLASH][FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/mp3player.swf?xmlURL=http://mp3.zing.vn/play/?pid=IWZ97WUW||4&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent[/FLASH][/FLASH]

Nỗi nhớ anh trong em như thiêu, như đốt tâm trí em rồi cũng có ngày đc giải toả. Anh có nhơ ngày đó ko? Cái ngày anh nói anh sẽ về thăm em nhân dịp nghỉ hè đó - Cái mùa hè mà suốt cuộc đời nếu được ước, thì em sẽ ước nó chưa hề tồn tại. Anh có hiểu và cảm nhận được sự hồi hộp, mong chờ trong em không. Anh có biết khi anh đến tìm em, anh điện cho em mà em cảm giác không cầm nổi điện thoại để trả lời anh không? Nhìn thấy anh em như muốn tan ra trong niềm vui và hạnh phúc. Em đã nhìn anh, nhìn Nhím của em, nhìn ngắm tình yêu của em thật nhiều. Bao nhiêu nỗi buồn tủi và cô đơn trong những ngày tháng chờ đợi anh đã biến mất, thay vào đó là niềm hạnh phúc khôn nguôi. Anh có cảm nhận được niềm hạnh phúc tuy nhỏ nhoi mà hiếm hoi đó của em không.

Anh vẫn gọi em là Đần của anh, có lẽ em đần thật anh nhỉ. Hay vì em quá yêu anh? Hay vì em ko muốn mất anh thêm một lần nữa... Em không thể trả lời được, vì em yêu anh, yêu anh nhiều lắm anh biết không???

Cái ngày em tận tay cầm, tận mắt nhìn những kỉ vật của người ta mà anh luôn mang bên mình, em cảm thấy đất trời như sụp đổ. Em đau lắm anh yêu ah, không biết chính xác đau ở đâu. Nhưng em rất đau anh có biết không?

Em đã cố gắng, cố gắng đưa ra thật nhiều lí do, thật nhiều lời giải thích. Nhưng càng cố gắng em càng thấy trái tim bị tổn thương hơn. Anh có biết sự im lặng của anh khi em gặng hỏi như muốn nghiền nát trái tim và tình yêu của em dành cho anh. Chỉ có vài ngày ngắn ngủi mà anh đưa em đi qua đủ mọi trạng thái: vui vẻ - hạnh phúc - đau khổ - tuyệt vọng... Một câu hỏi. Không, không phải một câu hỏi mà là rất nhiều câu hỏi em không thể hỏi anh, và càng không thể tự trả lời được: Vì sao anh yêu em - Đó có chắc là tình yêu không anh - Nếu đó là tình yêu thì tại sao - Tại sao nó lại diễn ra vào cùng một time, ở hai nơi với hai người con gái khác nhau - Ở đó anh có đối với người ta như anh đã dành cho em không.....
    Anh có biết em đã quay cuồng trong những câu trả lời, những giả thiết do chính em đưa ra. Để rồi em lại đau khổ, buồn tủi và giận anh. Phải chăng anh đến bên em không phải vì tình yêu. Anh đã thương hại em. Nếu là thương hại em thì những năm tháng trước kia anh lí giải ra sao với em...

Anh có biết khi anh đang vui vẻ và hạnh phúc nơi đó, thì ở đây, ngày ngày có một người con gái rơi lệ vì nhớ anh, yêu anh nhưng không có được anh. Nghe với em bài hát này anh nhé. Nghe xong rồi chúng ta sẽ mỗi người một con đường. Em sẽ không buồn nữa, em sẽ mạnh mẽ như anh vẫn thường nhắc nhở em. Em sẽ biết ngẩng đầu nhìn về phía trước như anh vẫn nói. Em sẽ học cách bước ra khỏi quá khứ để tiến về tương lai như anh vẫn làm...

[FLASH][FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/mp3player.swf?xmlURL=http://mp3.zing.vn/play/?pid=IWZDEBB8||4&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent[/FLASH][/FLASH]

Anh yêu ah - hãy để em gọi anh như vậy được không anh. Khi em ngồi đây để viết những dòng chữ này thì mọi việc đã tạm ổn với em rồi. Cũng gần 3 năm rồi mà anh. Bây giờ đây cuộc sống của em khá là tốt. Nửa ngày em lên lớp, nửa ngày trông quán. Quan trọng nhất là em đã ko còn buồn nhiều nữa, không còn khóc nhiều nữa. Em đã có thể ngẩng cao đầu nhìn về phía trước, có thể tự hào mà nói với anh rằng Vân Anh này nhờ có anh cũng đã mạnh mẽ lên rất nhiều, mạnh mẽ như những cây Xương Rồng vậy. Em thích Xương Rồng là vì anh đó. Rất nhiều người biết em thích Xương Rồng, nhưng có lẽ anh là người đầu tiên tặng em. Chúng đây này, vẫn mạnh khoẻ như anh và em anh nhỉ. Hai key Xương Rồng sẽ mãi bên nhau. Còn em và anh sẽ không thể bên nhau được nữa...
    [​IMG][/URL][/IMG] [​IMG][/URL][/IMG] [​IMG][/URL][/IMG] [​IMG][/URL][/IMG]

Dạo này em vẫn hay nghe nhạc như ngày xưa anh ah. Em mới tìm thấy một bài hát hay, rất hay. Chúng ta cùng nghe anh nhé!

______[FLASH][FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/mp3playlist.swf?xmlURL=http://mp3.zing.vn/play/?pid=IW6ZWW9W||1&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent[/FLASH][/FLASH]

Em yêu ah. Vậy là đã gần 3 năm kể từ khi em nói lời chia tay. Em đã không thể tha thứ cho anh, không thể hiểu cho anh. Anh không trách em, ngược lại anh trách bản thân mình nhiều lắm, rất nhiều. Anh biết ở nơi đó em đã, đang và sẽ mạnh mẽ mà. Em vẫn có thể làm tất cả bằng chính hai bàn tay của mình, em có thể bước đến bất kì nơi đâu bằng chính đôi chân của mình. Ở nơi đó anh biết có một người con gái vẫn luôn dõi theo cuộc sống của anh, có một người con gái vẫn nhớ anh, yêu anh...Em vẫn luôn trách anh, giận anh mà không thể nói lên lời. Những gì anh viết ra đây là những lời em muốn nói với anh, mà em vẫn chưa thể nói ra. Anh hi vọng có một ngày nào đó em sẽ Search chủ đề " Nhím Xù And Xương Rồng Gai". Và em sẽ đọc được những dòng chữ này. Anh mong em tha thứ cho anh, ngàn lần cầu xin em tha thứ cho anh. Tình yêu của chúng ta, những kỉ niệm của hai ta, hình bóng em đã, đang và sẽ mãi chiếm một ví trí quan trọng nhất trong trái tim anh. Và điều cuối cùng anh mong em hiểu: Tình yêu anh dành cho em kể từ ngày đầu tiên cho đến cuối cuộc đời anh, là tình yêu chân thành, xuất phát từ sâu thẳm trái tim ngổn ngang tổn thương của anh...

_Xa Mạc Không Có Anh_

Last edited by a moderator: 28/2/10
  3. AnhVanYeu

AnhVanYeu <font color=Magenta><b>(^_^)_Gia_Đình_(^_^)</b></f

bạn có thể sửa lại link ảnh nếu muốn. Hoặc có thể pm tôi để tôi sửa nếu bạn không sửa đc.
    p/s: Cảnh cáo tất cả những người Spam tại event hay cẩn thận. Hãy biết tôn trọng người khác là tôn trọng chính mình. Cảm ơn!

Last edited: 28/2/10
  4. Lật Đật

Lật Đật Cư Dân

Gửi đến em - Người tình của đời anh!

“Nếu thời gian có quay trở lại ngày em gặp anh ngày cơn gió bồi hồi em sẽ vẫn bước về phía ấy, phía tấm rèm buông khung cữa sổ nắng anh đang ngồi. gọi em người xin đẹp ơi, hãy cứ gọi em như khi xưa anh đã gọi”.
    Em còn nhớ không? Đó là những ca từ trong bài hát: “Bức thư tình thứ 2”… Bài hát được chính anh cất lên trong không gian lãng mạn – không gian anh đã ngỏ lời yêu em…Lúc đó, em đã khóc và đã khóc thật nhiều….
    Anh vẫn còn nhớ như in hình ảnh của em lúc đó. Một cô bé vừa tròn 18 tuổi, ngây ngô và còn trẻ con lắm! Cô bé ấy đã đi vào lòng anh với nụ cười duyên dáng, với anh mắt sáng ngời, với gò má ửng hồng và với… thật nhiều điều tốt đẹp khác nữa. Anh sao quên được sự bẽn lẽn, xấu hổ của em lúc đó chứ… Nhưng em à, anh cảm nhận được những tình cảm tốt đẹp em đã dành cho anh và anh sẽ luôn tôn trọng những tình cảm đó…
    Ngày đầu tiên chúng ta gặp nhau là... Anh cũng không nhớ nữa nhưng cho dù là ngày…tháng…năm… nào đi chăng nữa thì chúng ta đã đang và sẽ còn thuộc về nhau em nhỉ? À! Em có nhớ bức thư đầu tiên anh gửi cho em không? Đó là ngày thứ 3 anh xa Việt Nam đi du học ở Úc… Anh vẫn nhớ mình đã viết:

“Anh có thể là chỗ dựa của em không?
    Em yếu đuối nên cần che chở
    Em hay vấp nên cần nâng đỡ
    Em dại khờ nên chẳng biết lo toan

Em đem cả cuộc đời phó mặc cho anh
    Dù may rủi thôi cũng đành cam chịu
    Yêu thương ơi, chắc rồi anh sẽ biết
    Khi yêu em anh sẽ khổ rất nhiều

Nếu có thể sương tan vào cỏ
    Thì em tin cỏ sẽ rất xanh
    Nếu có thể em tin vào anh
    Thì em tin anh cũng xanh như cỏ.”

Anh đã rất nhớ em. Một ngày, hai ngày và…4 năm học cũng qua! Không ngày nào hình bóng em không ùa về lòng anh. Cô bé với anh mắt sáng ngời đã để lại cho anh một ấn tượng mạnh mẽ đến vậy. Cô bé ấy đã cướp mất trái tim anh rồi. Anh đã yêu và muốn được yêu nhiều hơn nữa…

Lá thư đầu tiên em gửi cho anh… Em à! Anh vẫn còn giữ lại lá thư đó. Anh vẫn nhớ từng dòng chữ, từng nếp gấp và có đôi chỗ nhoè chữ… Anh biết đó là nước mắt em rơi. Em đã viết rằng: “Anh yêu của em. Xa anh một thời gian ngắn mà thời gian như chững lại rồi anh ơi… Em nhớ và yêu anh. Xin đừng để em chịu đựng sự cô đơn này thêm nữa….”
    Và:
    “Ôi con sóng nhớ bờ

Ngày đêm không ngủ được

Lòng em nhớ đến anh

Cả trong mơ còn thức

Dẫu xuôi về phương bắc

Dẫu ngược về phương nam

Nơi nào em cũng nghĩ

Hướng về anh – một phương”.

Cám ơn em vì những tình cảm trong sáng đã dành cho anh. Thực sự không có ngôn từ nào để anh diễn tả được tâm trạng vui sướng của anh lúc đó. Không có ngôn từ nào có thể giúp anh trang trải lòng mình. Chỉ có ngôn ngữ của tình yêu và cũng chỉ có tình yêu mới giúp anh giải toả bớt nhớ nhung, bớt cô đơn khi vắng em nới xứ lạ. Nhưng điều anh ngạc nhiên hơn và xúc động hơn nhiều… Em viết: “Nhưng thôi không sao, anh cố gắng học tập thật tốt. Em biết anh học tập sẽ căng thẳng đó… Em đã kiếm cho anh một trò game để giải trí. Thúc thực đó cũng là trò game em đã chơi từ trước khi quen anh! Đó là MUHN. Em nghĩ rằng chúng ta có thể gần gũi nhau hơn qua MUHN đấy anh à!...”

Thế là cuộc tình của anh và em ngày một tiến triển tốt đẹp hơn. Qua thế giới MUHN. Thế giới ảo nhưng đã vun đắp cho một cuộc tình… Chính thế giới ấy đã âm thầm đưa anh nắm chặt bàn tay em..

Cám ơn em - Người anh luôn dành trọn tình cảm. Anh sẽ mãi nâng niu những gì thuộc về em, những điều nhỏ bé nhưng sẽ là động lực để anh sống tốt trên đường đời.
    Hãy nhớ đến anh: Từng giây, từng phút vì… Anh luôn yêu em!
    Anh - Người tình của em!
    Anh…

_latvat_, SeeLellsAnhVanYeu đã thích.
  5. SeeLells

SeeLells <font color=green><b>_BusiNess_</b></font>

khi nào thì bắt đầu chấm bài đây anh,

6. Làm chậm chạp quá mấy anh em ơi . Giờ này mà topic vẫn lộn nhộn thế kia thì bao giờ với final đc .
    Làm nhanh đi , làm tiếp vụ 08/03 . Có topic làm rồi đó .

7. AnhVanYeu

AnhVanYeu <font color=Magenta><b>(^_^)_Gia_Đình_(^_^)</b></f

Chính thức đóng cửa Event. Quyền vào vị trí trưởng ban giám khảo em nhé. Để anh liên lạc với DiệuAnh. Xin lỗi tất cả mọi người vì sự chậm chễ này. Có việc đột xuất mà.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi