8 về game ☆TOPIC HỖ TRỢ LÀM VÀ SỬA LỖI NHIỆM VỤ 3 ☆

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi Mr.Nôbita, 3/5/17.

1. Thanh niên tốt bụng của năm đây rồi, lâu lắm mới thấy người làm nv3 free ^^

GjaHamChoj thích bài này.
  2. Mr.Nôbita

Mr.Nôbita ☆Cho đi là còn mãi☆

Như WinKing là 200m znn nhưng làm được cả ngày. Mình làm Free cho anh em chỉ làm khung giờ 17h đến 24h thôi.

hoctromu2phanmahong đã thích.
  3. gaconvt92

gaconvt92 Cư Dân

Làm hộ mình với bạn chủ thread ơi :)

4. fan già món lại càng món .:))
    up cho ae nào

5. Mr.Nôbita

Cứ inbox acc và pas. Mình sẽ làm sau 17h00 nhé.

6. Không ủng hộ việc này lắm.
    Chơi game nhập vai có cái nhiệm vụ làm để hiểu được giá trị của game, trải nghiệm sự phiêu lưu, hiểu biết - thì lại có người làm hộ thế này.
    Thà kiến nghị với Fan cho up nhiệm vụ 3 free trên web, hoặc mặc định tạo nhân vật master luôn cho xong.
    Xét cho cùng thì cũng là phục vụ cho cái lười của người nhờ và nhu cầu "thích làm nhiệm vụ" của chủ top.

7. Mr.Nôbita

Vậy tại sao trong toppic làm nhiệm vụ thuê thì lại không phản đối.
    Mình cũng chỉ là hỗ trợ các bạn không có thời gian làm. Không biết làm. Hay đơn giản hơn không làm.
    làm Free là sai. Vậy tạo ra buff ước nguyện là sai lầm đó.

Toàn bộ làm với mục đích kiếm 200m/ lần là đúng. Còn mình không lấy thì là sai ?.

8. 1. Vậy tại sao trong toppic làm nhiệm vụ thuê thì lại không phản đối ?
    Mục đích kiếm tiền khác hoàn toàn luôn bạn nhé.
    Người nhờ họ phải bỏ ra 200m để đánh đổi cho sự lười biếng, còn người làm thì láy 200m đó coi như tính công (khoảng 40 bạc)
    Nhưng bạn làm free thì vô hình chung đã cổ suý cho cái lười biếng, rằng mày hãy cứ lười đi, tao sẵn lòng giúp.

2. Mình cũng chỉ là hỗ trợ các bạn không có thời gian làm. Không biết làm. Hay đơn giản hơn không làm.
    Lý do gì thì cũng là do lười, mình đã nói bên trên.
    Nhớ trước đây, ngồi cả ngày trời chẳng cày nổi nv2, vì quái khoẻ mà nhân vật thì yếu, xong lại còn khó ra đồ.
    => Khi làm xong sung sướng đến thế nào ?
    Bây giờ đồ đạc + hỗ trợ đến tận răng thử hỏi còn khó như ngày trước ? Vậy mà còn phải đi nhờ thì không phải do lười thì do cái gì ?

3. Vậy tạo ra buff ước nguyện là sai lầm đó.
    Ước nguyện Elf sinh ra là để hỗ trợ nhau. Người cũ hỗ trợ người mới thông qua việc làm nhiệm vụ cũng là hỗ trợ.
    Quá ý nghĩa luôn. Người mới vẫn phải cố gắng Q máu và dùng skill giết quái.
    Phân biệt hoàn toàn với việc quẳng cái acc rồi đi nhờ người làm hộ như bạn.

4. Toàn bộ làm với mục đích kiếm 200m/ lần là đúng. Còn mình không lấy thì là sai ?
    Các câu bên trên đã tự gợi ý cho câu này. Mình nghĩ bạn có thể tự trả lời được.
    Hãy liên tưởng tới những Quán cơm từ thiện 2k.

9. up nào

10. Mr.Nôbita

Trước kia guild DarkEff làm Free cũng chả kêu. Hazzz.
    Đơn giản. Mình hỗ trợ.
    Mọi cái đều có mặt trái của nó. Được cái này mất cái kia.
    Mình cho không mọi người cái nhiệm vụ 3 chả đáng mà.

Last edited: 4/5/17
  11. vì tinh thần của bạn thôi

12. Ngày xưa phải tự đánh bằng tay, Q máu bằng tay.
    Giờ auto dâng tận miệng, chỉ việc cắm map và set nhặt đồ, máu cũng tự bơm mà chả hiểu sao còn lười cho được. Vì thế, như bạn là đang "làm hộ", không phải "hỗ trợ".

Thực ra là DF lập topic từ hồi mình chưa chơi lại, chứ không mình cũng gạch đá tưng bừng.
    Mà topic đấy giờ cũng chìm mất đâu rồi thì phải, chả thấy.

13. Có rất nhiều ng chơi game ko biết làm nhiệm vụ rất nhiều ng ủng hộ bạn. Bạn yên tâm. Rất nhiều ng ko có time mà

14. Mr.Nôbita

Ngày xưa nói làm gì. Mình ngày xưa làm nhiệm vụ 3 thuê. Giá 500b 1 con.
    Có hôm 40k thẻ dt.
    Có những đỉnh điểm điện thoại 1tr . Đừng nói xưa làm gì.
    Xem lịch sử diễn đàn sẽ biết.
    Bạn không thích thì người khác thích
    Bạn không muốn người khác muốn
    Mình hỗ trợ - làm hộ-..... cho người cần

hoctromu2, phanmahonglovegirltb đã thích.
  15. Mình không nói về chuyện thích / không thích (tất nhiên là mình không thích), vì có thích hay không thì mình cũng chả làm gì được cả.
    Có điều, mình đang phân tích về cái mà bạn cho là "giúp đỡ" mọi người, bản chất không phải giúp, mà là đang khiến người ta lười hơn, hoặc bỏ qua những tính năng game rất đáng trân trọng.

1 quán cơm từ thiện free, phục vụ người nghèo không có khả năng lao động thì ai cũng cho là rất tốt, thiện nguyện.
    Nhưng người ta vẫn thu 2k cho có lệ => không bữa ăn nào là miễn phí. Người mua cũng bớt mặc cảm khi nghĩ đến việc "nhận bố thí", "cho không".

Đằng này đến thằng đi SH, éo chịu lao động mà vẫn xách cặp lồng đi mua cơm 2k thì nó lại là chuyện khác.
    Mà MUHN bây giờ thì toàn thằng đi SH chứ có ai nghèo đâu ?
    Thậm chí Auto cũng dâng đến tận miệng, chả phải làm cái gì ngoài cài đặt rồi cắm.

Hơn nữa, xét về kinh tế, quán cơm 2k vô hình chung cũng làm mất đi việc làm của những quán cơm bình dân, kéo tụt lại kinh tế của cả 1 bộ phận.
    2k chính là các bạn thu 200m, còn quán cơm bình dân chính là dịch vụ của Fan đấy.
    Free như bạn thì sẽ ở mảng nào ? Hoạt động từ thiện chăng ??? Xin thưa là không. Bạn đang ở bộ phận làm giàu cho những thằng giả khổ !!

Còn nếu nói không có thời gian hay tiền bạc, hay không muốn bỏ công sức thì đừng chơi game nữa. Vậy cho nhanh !!!

16. Mr.Nôbita

Mình vẫn chơi. Mình vẫn làm. Dù giàu dù nghèo thì mình cũng như nhau.
    Bảo mình bỏ game thì quá khó.
    Chơi từ đời mở cửa. Muốn nghỉ thì trừ khi đóng cửa nhé.
    Game mà. Mình làm giàu cho ai thì giàu.

17. - Bạn thớt làm free cho anh em thì cũng tốt mà. Mình ủng hộ, mình thấy rất phù hợp cho những ai mới chơi lại, hoặc chưa biết nhiều, hoặc quá yếu không thể tự làm được. Những thành phần lười biếng đi SH mua cơm 2k thì không tính, vì không biết xếp vào hạng nào.
    - Không phải ai cũng có hoặc có thể mượn được Ef buff ngon, muốn tự làm nv 3 chắc phải rs tầm 30-40 lần và đồ ngon 1 tí, không con phượng hoàng nó gõ cho cái lăn ra chết=> cày vất vả lắm
    - Như bạn @dcndsky nói đếm cảm giác tự trải nghiệm thì xin admin xoá bỏ arena hoặc bỏ luôn stadium, cày kéo như ss3 ấy. Phê luôn, chạy lv hộc bơ mới lên được k3 và rakion

chieuhoipm2, hunghdzlovegirltb đã thích.
  18. mình chơi MUHN và nghèo đây này., đang thất nghiệp. Nghĩ ai chơi game cũng giàu mới ghê.

19. Làm nhân sinh xã hội tốt nhể :D

20. Mình đã Ib cho bạn, giúp mình làm nv3 nhé. Thanks tấm lòng hảo tâm này =D>=D>=D>