Tổng hợp những thông tin cần biết về MUBV

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi mạc hận, 6/10/09.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Vì lý do diễn đàn bên G4v bị giải tỏa nên mình mạo muội copy qua đây và cũng để tiện thể anh em quan sát :D
    Hướng dẫn move

2. Hướng dẫn vào sv3

Trước hết bạn phải đảm bảo yêu cầu sau: ko xài winvista và đã tắt chương trình đóng băng
    Bạn có cleint full và bản patch Bvsever3.rar
    giải nén bản full
    giải nén bản patch Bvsever3.rar rồi copy toàn bộ file sau khi giải nén vào folder MuBv làm như trên hình
    Và cuối cùng là vào sv3 = main GG
    Nếu vẫn ko vào được và thắc mắc xin pm yahoo gnurt58 hoặc tieuquy_tjnhnghjch để được giải đáp

Last edited: 6/10/09
  3. Mình down link MU BV thứ 2, sau đó down link path SV phụ sau đó chạy maingg thì ko được. Hôm qua down linh MU thứ 1 và path chính thì thấy ổn. Hôm nay cả 2 đều bị die. Ai biết cách chỉ giùm với. Thanks.

4. covenduong

covenduong Hiệp Sĩ

Hâm mộ machan wa', rất nhiệt tình. chúc bạn công việc thuận lợi nhé

5. Achiko

Achiko Việt Nam Anh Hùng

Mình cũng đã làm như hướng dẫn nhưng vào sv1 và sv2 toàn bị dis là sao. Khó hiểu quá!

6. Thực ra link 1 ko hề bị die mà do 1 số bạn dùng phần mềm IDM nên ko download được, cách khác phục đơn giản là gỡ bỏ IDM và xài tạm orbit net (tăng tốc độ 5 lần:D) (http://www.orbitdownloader.com ) . Nếu ko muốn gỡ bỏ thì sẽ có ướng dẫn fake IP sau.
    Một số bạn download link 2,3 (269 MB) làm đúng hướng dẫn vẫn ko vào được xin vui lòng download lại link 1 (276MB)và làm như hướng dẫn là vào được. cảm ơn.
    Các bài viết của các bạn sẽ bị xóa để tránh gây loãng topic

Last edited: 7/10/09
  7. Hướng dẫn làm nhiệm vụ 3

Riêng Mu có nhiều cái thú vị sau khi làm class3 đặc biệt là có skill master
    Cảm ơn Nghiện MU vì bài viết này

Last edited: 7/10/09
  8. Hướng dẫn fake IP cho các bạn ko download được

Cảm ơn NekoGen đã làm bài viết này :D

9. Hướngẫn gia cường item 380

Cảm ơn Nghiện Mu vì mấy tấm hình

10. Một số lệnh của MUBV

chỉ gồm nững lệnh cơ bản và cần thiết thôi, mấy lệnh khác tự tìm hiểu

11. cho hỏi muốn hủy G DD đánh bằng mã j . khi chủ của G dd bên đã out G . mong chỉ dùm cho . thêm 1 mã cua MUBV . /war tên G đã chiến

12. sẽ up bản full lên mediafire vào sáng ngày 09/10/2009 :D.sr mình bạn quá

Last edited: 8/10/09
  13. 0ngTrum

0ngTrum Guest

Chúc em ku Mạc Hận thành công với chức vụ mới anh ủng hô em :))
    Nhưng phải thanks em cái đã :)) chưa kịp post bài hướng dẫn move với lv class3 cho anh em mới chơi ma em đã làm rồi :)) nhanh tay quá nhỉ:))

14. 0ngTrum

0ngTrum Guest

ah quên mất hỏi ku Đá Hộ Mệnh đó đào ở đâu ra thế ku:)) anh đào bới cày cuốc khắp các Map rồi:((

15. Theo em được biết thì đá hộ mệnh chỉ rớt ở kalima 7 mà ko biết có gì thay đổi trong lần update này ko

16. Muốn làm sói tinh bạn phải biết nơi nào rớt nhiều món nào, vì dụ gần cổng hay rớt mảnh vỡ áo giáp, bãi đất trống bên trái minimap và bên phải pháo đài sói là nơi hay rớt bảo hộ nữ thần (ngang bằng tỷ lệ rớt mảnh vỡ áo giáp ), và nanh sói là cái khó rớt nhất và nhiều người đi săn mà không được cái nào , vì lý do đơn giản là bạn ko biết đánh con nào sẽ rớt. Và theo mình đi săn thì con rớt nhiều nhất là con sói điện (mấy con mạnh hơn chưa test, vì mình đi săn 1 mình mà khi mình chơi thì làm gì đủ sức đánh mấy con kia, đánh chỉ tốn mana). Với cách đó mong rằng các bạn sẽ sớm sắm cho mình 1 con sói tinh.
    Theo mình nếu đi săn nên kéo cả guild đi vưa có người buff vưa đánh rất nhanh và nên đi bằng sv1,2 vì có thể hack

Last edited: 10/10/09
  17. Sơ bộ về dòng gia cường lấy theo bài của MrRolls

18. Khi mua đổ wed shop các bạn cẩn thận nhé, chỉ mua từng món rồi vào game cất đi rồi mới mua tiếp
    Nguyên tắc cái này là khi bạn mua món đầu thì cái MuMaker sẽ tạo ra món đồ đó vào ô đầu, khi mua món tiếp theo thì nhiều lúc nó lại tạo ngay cái ô đầu đó chèn lên món đồ cũ làm món đồ cũ biến mất
    Còn nếu thích mạo hiểm + muốn nói chuyện với anh GT thì cứ mua 1 lần luôn nhé :D

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi