8 về game Tôi xin tự đầu thú

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi anhhung87, 27/6/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Nó tự thú là chủ acc zBlue rồi hả? Thế thì block là đúng rồi, bày đặt cao thượng, chơi đẹp là ta đang tự thú. Diễn viên còn wa' non :)) Loại này mà cũng có người đưa MUT cho mới hay :D
    Vụ này thế là sáng tỏ rồi. QBT ko cần giải quyết gì thêm. Block đúng người, đúng tội rồi.

2. Chưa đâu, sẽ còn nhiều cái bất ngờ để đọc lắm :D.

HighElfMai Toàn đã thích.
  3. thôi giải tán, cứ blook đừng thả acc đưa mã ưu tiên và acc trộm cho nghỉ luôn đi !

*Bùi* thích bài này.
  4. theo dõi mấy ngày mình thấy bạn rất Pro theo đuổi vụ này nhưng có lẽ nên dùng đến đây thôi @*Bùi* nhỉ
    động đến riêng tư quá thì người bị thiệt chắc là chủ TOP này :)

5. Chắc chắn rồi bác, em sẽ không đi thêm vấn đề này nữa vì cũng rất tôn trọng chủ topic nên thông tin về sim 866 em cũng đã *****.
    Cùng follow và đợi phán quyết của BQT.
    Em xin the end ở đây.

Mai ToànHighElf đã thích.
  6. Diễn viên còn đanh cao hứng với nghiệp diễn nên chắc cũng chưa kết thúc đc :))

7. Không thể tin nổi ;))

8. cuối cùng khổ nhất là cái ông mua bạc , tốt nhất là nên mua bạc rõ nguồn gốc :))

9. bạn bị gì ak? Làm gì có ai mua bạc

10. thế bạc nó đi đâu hay oánh lô vạy bạn

11. Thằng mua bạc với thằng trộm là 1 :)) chịu khó theo dõi vào chứ

monody thích bài này.
  12. khổ 10 trang nhìn ko muốn đọc xem mỗi trag 1

Tùng Tử Tế thích bài này.
  13. Nói thật là bạn cũng giỏi đấy nhưng sim đúng vẫn là đăng kí vợ tôi bạn có thể xem lại tôi không nói dối lời nào cứ điều tra đi sẽ rõ nhé

14. Bất đắc dĩ nuốt lời với @HighElf comment nốt 1 bài trong topic này vì thấy cậu vẫn không thành khẩn nói chung là vẫn vòng vo và không thật.
    Tốt nhất các cậu nên tập trung giải trình với BQT sao cho đầu xuôi đuôi lọt kẻo lại bị block hết cả dàn acc vì tội không trung thực.
    Việc sim 866 có đăng ký tên ai thì tớ cũng đều biết hết và khẳng định luôn là số này không đăng ký tên vợ cậu trừ khi vợ cậu có cái tên rất Men Trần Văn Th**h và sinh năm 19*4, (mình không nghĩ vợ cậu nhiều tuổi thế). Cậu cần thêm thông tin mình có thể cung cấp chi tiết hơn nữa bao gồm (Số CMT, ngày cấp nơi cấp, hình ảnh, địa chỉ v.v.v)

Mình không comment thêm về vấn đề sim 866 của vợcậu nữa và cũng mong chuyện này có hồi kết sớm. @HighElf cũng nói rồi tớ sẽ không đi sâu thêm vì cũng không được lợi lộc gì và sẽ gây tổn hại đến danh dự của cậu.

Last edited: 30/6/16
    HighElfPowerlifter đã thích.
  15. Vụ này đơn giản nhưng bị hại và kẻ cắp khai báo lung tùng beng thành đâm ra rối ren!:D

16. Bọn trộm cắp cứ phải mạnh tay.

17. theo ý kiwen của em là xoá luôn cái nick con sum blue này đi trong game nó cũng bẩn tính lắm toàn đi cắn người thôi hihi

18. saivado1

saivado1 SuperMan

@anhhung87 & @0963131866 & @vipboy8x :
    Tại #115 tôi đã muốn góp ý cũng như nhắc bạn rằng:
    Và khi muốn nhận được sự hỗ trợ giúp đỡ của BQT thì cũng cần trung thực cung cấp thông tin, nhưng tại topic::tốp tố cáo zBlues an cap bạc anh fan dúp em cái, lý do mất mã ưu tiên của ID @vipboy8x:
    Tại #1 topic này @anhhung87 nêu lý do mã ưu tiên có được là do:
    => Như vậy lý do đưa mã ưu tiên đã thiếu logic giữa 2 ID này => Cả 2 ID @vipboy8x@anhhung87 đều không trung thực và thành khẩn khai báo.
    Tiếp theo tại #36 topic này:
    Tại #37 topic này:

=> 2 comment liền sát nhau hoàn toàn không có bằng chứng hoặc nhân chứng chứng minh để xác nhận giao dịch là có thật => Không thể chấp nhận giao dịch này.
    Sau khi tôi kiểm tra thông tin acc và nhật ký hoạt động của các acc có liên quan tôi hoàn toàn có thể biết không ít điều, tôi chỉ đưa ra một câu hỏi trong số các câu hỏi lớn đặt ra cho bạn (@anhhung87) hay @0963131866 để thu thập kiểm tra độ trung thực của các bạn đến đâu, tôi thu thập được thêm thông tin nhưng không bất ngờ mà lại càng tăng thêm số câu hỏi lớn [-(.
    Tại #158 topic này:
    Thực tế không chỉ 2 ID @anhhung87@0963131866 đăng nhập diễn đàn cùng IP như bạn cung cấp, mà cả 2 acc TuanvinacazBlues cũng sử dụng cùng IP (và nó cũng không chỉ là thường xuyên tại một chỗ - nhà bạn); đúng cũng tại địa chỉ IP đó acc bị hại ttcombg của @vipboy8x cũng rất hay được đăng nhập tại đó, nhưng được đăng ký bảo vệ IP tại máy bạn không phải vào 25/6 mà vào đúng ngày 26/6 và trộm bạc không phải vào ngày 25/6 mà vào lúc 16h17 và 16h18 ngày 26/6.

Một thông tin nữa ở trên bạn cho biết: một người bỗng dưng xuất hiện mà bạn gọi là "người e" sau khi trộm bạc và đã "kêu tôi thông đồng"
    =>
    Biết rõ là lôi kéo "thông đồng" nhưng không khai báo và thành thật ngay từ đầu, đằng này tạo chứng cứ giả để che mắt member, thậm chí còn "diễn các vai" trước admin cũng như thành viên BQT.

=> Tôi sẽ không thảo luận với admin fantasymc cho các bạn cơ hội sửa sai nhưng "tự đầu thú" theo cách này và sự không trung thực coi thường cảnh báo nguy hiểm của mã ưu tiên của BQT nữa và không đồng ý trung gian cho các bạn trong việc này.

Rất đáng tiếc cho tiêu đề "Tôi xin tự đầu thú"
    => Block 2 acc trộm bạc zBluesTuanvinaca là rất xứng đáng và đúng khoản 5 - Điều 4, khoản 4 - Điều 11 - Mục I - Phần B: Luật Game - Chương 2 - Quy tắc ứng xử trong cộng đồng GamethuVN
    Căn cứ vào khoản 6 - Điều 4 - Mục I - Phần B: Luật Game - Chương 2 - Quy tắc ứng xử trong cộng đồng GamethuVN tôi sẽ liên lạc và ý kiến với admin fantasymc để xem xét về vấn đề nội dung khoản 6:

Acc ttcombg của @vipboy8x rất tiếc bạn phải trả nợ gốc + lãi trước 26/7/2016 để không bị khóa acc, đây có thể coi là khoản học phí không nhỏ nhưng hy vọng nó là kinh nghiệm bài học cho bạn.

(@vipboy8x : Nếu như phạm nhân là một người em mà bạn vẫn tin tưởng và cũng là người em thực sự mong muốn giúp bạn để sửa sai, bạn hãy liên lạc để xem/nhận sự hỗ trợ của người em đó nhé!)

Hy vọng đây cũng một dẫn chứng nữa cho anh em rút kinh nghiệm bảo vệ mã ưu tiên thật tốt và coi thường cảnh báo của BQT là một sai lầm.

Rất tiếc cho tất cả!

Last edited: 30/6/16
  19. Em thấy kết luận rất hợp lý cho sự gian dối này.

HighElf, *Bùi*saivado1 đã thích.
  20. T
    Thật đáng tiếc,cơ hội quay đầu đã bị khép lại. Mod @saivado1 đã tận tình từ đầu đến cuối mà 2nguoi bạn của mình ko biết lối :(

HighElf, *Bùi*saivado1 đã thích.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi