Tôi Thất Vọng Vì Bản Thân Mình :((

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi tucongtu, 15/6/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Tôi thiết nghĩ đó là suy nghĩ tồi tệ nhất của bạn, và cảm thấy dù sao còn may vì anh ta đã rời bỏ bạn sớm, ít nhất thì bạn cũng không bị lừa dối trong suốt cuộc đời mình. Bạn đi tập tễnh thì sao chứ, không có một đôi chân lành lặn thì sao? Bạn có bao giờ nghĩ rằng còn rất nhiều người bất hạnh hơn bạn không? Ít nhất thì bạn còn có đôi chân để đi, không phải ngồi trên xe lăn cả đời như bao người bất hạnh khác, nhưng dù có ngồi trên xe lăn, họ vẫn cảm thấy hạnh phúc, họ vẫn luôn mỉm cười vì họ tin tưởng vào một tương lai tốt đẹp hơn.

Có lẽ bạn thất vọng thì một phần nào đó là đúng, nhưng thất vọng đó không phải để khép lại cuộc đời mình vì đôi chân tập tễnh, mà hãy rút kinh nghiệm cho những sai lầm bốc đồng của mình. Người nào yêu bạn thật sự không phải chỉ yêu thích vẻ bề ngoài của bạn, đó là người yêu tất cả những gì thuộc về bạn, dù bạn có một đôi chân không lành lặn, họ sẽ cảm thấy tất cả những gì bạn có đều hoàn hảo, đều tuyệt vời. Ngay lúc này đây, bạn thật sự là một con người vô dụng, vì sao? Vì bạn đã thất vọng về chính bản thân mình, vì bạn đã từ bỏ tất cả, nói đơn giản, nếu như bạn không cố gắng, không biết phấn đấu cho chính tương lai của mình thì người thực sự đau khổ nhất chính là cha mẹ bạn, những con người đã nuôi bạn trưởng thành và sẽ phải tiếp tục lo cho cuộc sống của bạn đến khi họ sức cùng lực kiệt, bạn muốn như vậy sao?

Dù không quan tâm đến bản thân mình thì mong rằng bạn hãy nghĩ cho cha mẹ, đó cũng chính là lo cho tương lai của bạn. Mong rằng người yêu bạn thật sự sẽ sớm xuất hiện, dù sớm hay muộn nhưng chắc chắn là có nếu như bạn biết nỗ lực vươn lên và vượt qua được những thử thách của cuộc sống, vì giờ đây, những thử thách ấy mới bắt đầu thôi bạn thân mến à!

™Út—Tử—Tế™ thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi