8 về game Toán học tính cho hàng Top tý

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi thuongtv, 28/5/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. MỆT NGHỈ

Last edited: 29/5/16
  2. chuẩn ^^

3. CÍ thằng hâm này lại bắt đầu bài cả năm tháng ak

thomoc thích bài này.
  4. Hoàng Việt

Hoàng Việt Killer

Vậy giờ theo bạn phải làm sao :)

5. mì tôm 3k/ gói....1 quán tạp hoá mà nó mở cửa 8h sáng đên 8h tối, trong khi mì tôm bán tới 9h đã hết hàng, nhà máy sản xuất ko kip cho các cửa hàng tạp hoá. mình mà thèm thì 10k/gói chắc cũng phải có mặt sớm để mua 1 gói, nhưng nó mà tăng giá lên 15k chắc lúc lúc đó mình sẽ cố thêm 5k nữa để thành 20k đi ăn bát bún chẳng hạn

nhưng vấn đề là quan trọng tạp hoá nó bán 10k chứ ko phải 15k giá chấp nhận đc ko mua nhanh thì hết :)) :)) :)) :)) bởi vẫn thèm mì tôm

6. Trong Kinh tế học vi mô - vĩ mô gọi là hàng hoá thứ cấp và hàng hoá thay thế :)
    @ConBuom

ConBuomEm Về Đi đã thích.
  7. ko thèm nhưng vẫn phải ăn :">

ConBuom thích bài này.
  8. Phía trên là chi phí của hàng Top (có PK)
    Còn đây là chí phí "chơi vui" của mình
    (Cũng như những người giống mình)

9. Cung nhiều hơn cầu thì giá giảm
    Cầu nhiều hơn cung thì giá cao
    Cung cầu đều đều thì giá cả ổn định.

Đó là quy luật, mà đã là quy luật thi phải tuân theo và chấp nhận.

Nhưng game thì khác, ae chấp nhận được đến đâu còn tùy sở thích, điều kiện ... của mỗi người.
    thích thì chơi, không thích thì nghỉ. Đã chơi là phải chịu và chấp nhận

Bảo Vy thích bài này.
  10. Mình chơi chả thấy mất cái gì toàn thấy được =)).
    Cầm NgocHa ngày rs 6 lần hết 240 bạc, ngoài ra chả thấy mất cái gì. =))

TruongSo, KuKoyBossBeMilu đã thích.
  11. game tuỳ điều kiện của từng người
    đối với những người có tiền họ chơi game vì mục đích giả trí thì họ bỏ tiền ra để xả street
    với những ngườ ít có điều kiện hơn thì lấy game nuôi game
    P/S:chơi game là để giải trí
    đã chơi game thì đừng tính toán lỗ hay lãi nếu tính toán lỗ hay lãi thì nên nghỉ

Shinzou thích bài này.
  12. Trước đây chơi máy cùi log 1 máy 1 acc chơi X5 rẻ, Bạc tiêu phè không hết. Từ khi mua PC mới cắm max 5 acc kéo + đồ ngon cho TTD (1 khoản khá). Ngày RS cho DK 6 lần (4 cash).
    RL xong lại tốn 1 khoản khá nữa. Quay lại thì bank lại cạn bạc cắm fan đánh lô tạch lên xuống chán nghỉ game =))

13. giá trị acc giờ toàn ~ giá cắm fan + thêm khoảng 5~10% nữa là cùng. nếu fan cho thêm cắm cả poit vc thì acc còn thêm giá trị tí.

FanLangTu thích bài này.
  14. 2tr/ tháng :))
    Nếu ko reset , ko xài cs thì bác Fan ko có nguồn tiêu thụ bạc
    Như vậy bác ấy đói luôn đúng ko
    Vậy mà vẫn để hàng Top bơ vơ
    Ko bằng 1 cái Pen socket

15. Bác về x5 quẩy cùng e . Giải trí như bác em chịu . Thứ nhất kinh tế , thứ 2 thời gian , thứ 3 suy nghĩ rộng mở dành time cho gia đình vs tạo thêm cho mình 1 chút đam mê # nữa gái chẳng hạn (cá nhân e ) còn bác nên đánh cờ (ko phải cờ bạc :)) dính vào lại tội thằng em xúi ) nhậu nhẹt , bia bọt chiều tối , thể thao , phim ảnh ......

Tìm Lại Kỷ Niệm thích bài này.
  16. chơi game vui mà các bác tính kinh tế khinh thế. không có cái đấy thì bqt lấy đâu ra kinh phí duy trì game cho ae chơi. bqt người ta cũng là con người mà cần được ăn được uống. cần tiền khám bệnh lúc ốm. cần đóng học phí cho con, cần tiền nghỉ mát . đại loại lại là chi phí cuộc sống giống chúng mình.

17. cuoctinh2

cuoctinh2 Hiệp Sĩ

bác này tính toán quá e mới học cấp 3 chưa có điều kiện về tiền bạc
    mà chơi game chả bao giờ toan tính vui là chính mà
    nếu bác chơi các game như võ lâm chi mộng hay phong thần hồi xưa
    thì tha hồ ngồi mà tính.em mới chơi MUHN này chính xác mới được gần 1 năm
    trước chơi bên VQ 2 tháng nói chung ADm quản lý game rất tốt

Em Về Đi thích bài này.
  18. Bài toán đơn giản nhất là nếu muốn acc lên top chỉ cần mua cho nhanh. Đỡ mất công cày đỡ mất tiền rs, fan mà ko cho cắm thì giá acc top chắc chỉ 20m là max

Em Về Đi thích bài này.
  19. Anh tính nghỉ rồi mà, nhưng nghỉ dần dần thôi còn 1 phát nghỉ luôn thì hơi khó. Một ngày ngồi máy tầm 3h chia sáng 1h, chiều 1h và tối 1h. X5 không phải lo nghĩ chạy đua vũ trang cày theo top nhưng không có tính cạnh tranh đâm ra nhàm. Sang x1 canh tranh thì lại tốn thời gian + tiền bạc. Suy cho cùng chẳng vừa lòng được bao giờ. :D

renlynguyet thích bài này.
  20. Bác này pk e suốt ko mất 200kzen/1 mạng à

21. Có liên quan gì tới chủ đề không nhỉ? Bạn là dân học về kinh tế và đang muốn thể hiện?

22. Đúng vậy (?)

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi